Bác nào có ý kiến về LG80FR ko?

5fire

Sau khi tham khảo tất tần tật trên các phương tiện báo đài mạng, cuối cùng mình đã lấy em 32LG80FR giá 8.990.000 ở Thiên Hoà. Nhưng theo thông tin thu thập được thì em này hỗ trợ true motion 100Hz - Panel S-IPS, mà sao trên cái tem dán trên màn hình giới thiệu các chức năng tiên tiến ko thấy nói đến, hỏi nhân viên Thiên Hoà thì họ nói cái này mới quá nên tụi em ko nắm rõ thông tin. Tìm được cái cataloge giới thiệu các tính năng của serires LG60-70-80 thì chỉ thấy tính năng này ở serire LG70, điện thoại hỏi nhân viên LG thì họ vẫn khẳng định serie LG80 có tính năng này. Thông tin (nghe) và thể hiện (thấy) ko khớp nhau, vậy có cách nào để kiểm tra ko mấy bro? Chẳng lẽ tính năng cao cấp và ăn tiền nhất mà nó "quên" giới thiệu trên cataloge và sản phẩm?
Mong có bro nào đã xài qua và có nhiều kinh nghiệm chỉ giáo vài đường cho đỡ ấm ức. Thật tình mình mua em này chỉ vì kết 2 tính năng đó thôi, chứ ko cũng bấm bụng thêm vài chai để lấy em Panasonic LX800.

huy_av

Member
Ðề: Bác nào có ý kiến về LG80FR ko?

Sau khi tham khảo tất tần tật trên các phương tiện báo đài mạng, cuối cùng mình đã lấy em 32LG80FR giá 8.990.000 ở Thiên Hoà. Nhưng theo thông tin thu thập được thì em này hỗ trợ true motion 100Hz - Panel S-IPS, mà sao trên cái tem dán trên màn hình giới thiệu các chức năng tiên tiến ko thấy nói đến, hỏi nhân viên Thiên Hoà thì họ nói cái này mới quá nên tụi em ko nắm rõ thông tin. Tìm được cái cataloge giới thiệu các tính năng của serires LG60-70-80 thì chỉ thấy tính năng này ở serire LG70, điện thoại hỏi nhân viên LG thì họ vẫn khẳng định serie LG80 có tính năng này. Thông tin (nghe) và thể hiện (thấy) ko khớp nhau, vậy có cách nào để kiểm tra ko mấy bro? Chẳng lẽ tính năng cao cấp và ăn tiền nhất mà nó "quên" giới thiệu trên cataloge và sản phẩm?
Mong có bro nào đã xài qua và có nhiều kinh nghiệm chỉ giáo vài đường cho đỡ ấm ức. Thật tình mình mua em này chỉ vì kết 2 tính năng đó thôi, chứ ko cũng bấm bụng thêm vài chai để lấy em Panasonic LX800.

LCD LG từ dòng LG60 trở lên đều có quét hình 100hz. Nhưng đó là các mẫu ở nước ngòai. Riêng thị trường VN, LG VN đã loại bỏ quét hình 100 hz ở 2 model LG60 và LG80. Chỉ có LG70 mới có 100 hz.
Bác muốn kiểm tra TV có 100 hz không cũng dễ, Bác vào menu, phần setting hình ảnh., nếu TV có quét 100 hz nó sẽ thể hiện trong menu để người sử dụng có thể bật, tắt, tăng, giảm tính năng này. Lưu ý với Bác là tất cả các nhãn hiệu TV từ CRT cho tới Plat panel, nếu các model có quét 100 hz đều có thể hiện trong menu hết. Nếu người bán hàng mà nói với Bác là TV có 100hz được set up tự động rồi nên không thể hiện trong menu là sạo với Bác đó. Và chắc chắn là TV đó không phải 100 hz. Bác thử kiểm tra lại TV mình xem. Chắc chắn không có 100 hz.

Chỉnh sửa lần cuối:

5fire

Thế thì LG quảng cáo láo rồi, và các phương tiện thông tin của mình cũng ko kiểm tra mà hùa theo nó, kể cả tạp chí uy tín như Nghe Nhìn mà cũng đưa tin vịt cho LG hic hic...

tieuthieugia

Well-Known Member

em khuyến cáo bác mua đâu thì mua chừ đừng nhòm vào Thiên Hòa nhé...
Em bị nó hành vì sãn phẩm mới mua 1 tháng nhưng BH 5 lần nè.....
Chỗ đó chỉ nên đi chơi , tham khảo hay mua sp ít tiền thôi....

MrBo682

Well-Known Member

em khuyến cáo bác mua đâu thì mua chừ đừng nhòm vào Thiên Hòa nhé...
Em bị nó hành vì sãn phẩm mới mua 1 tháng nhưng BH 5 lần nè.....
Chỗ đó chỉ nên đi chơi , tham khảo hay mua sp ít tiền thôi....

:D ôi vậy thằng Thiên Hòa này không tha "thằng hiền" hihi8-x

EBOOKER

Member

Bác nào định mua thì kiểm tra kỹ nhé, có 32LG80FR là FullHD , còn 32LG80UR là HDReady thôi, nhìn bên ngoài giống nhau y chang luôn. Em mới mua, may mà phát hiện kịp, bắt nó đổi lại.

tndp

Member

giá cả 2 em này chắc chênh lệch nhau nhiều chú hả bác

Meg2k

Thiên Hòa bán con 32LG80FR giá 8.999.000 bao giờ thế bác ?!?!?! Em mới ghé nó hôm qua, nhân viên bán hàng của Thiên Hòa chỉ vào con 32LG80 (HD Read) và bảo đấy là con 32LG80FR (Full HD) đời mới nhất, nhìn bề ngoài 2 con này na ná như nhau (cũng viền đỏ, loa xòe..vv)..bực quá đi dạo một vòng thì mới phát hiện ra con 32LG80FR nằm ở kệ khác và .... không để giá.... Mr bán hàng nó hét em giá.... 11.900.000 đồng ?!?!?!?

Bác nào sử dụng 32LG80FR rồi có thể cho em vài đánh giá và cho em biết em có thể mua con này ở đâu được không ? Em thấy có nơi báo giá tầm có 9.000.000 nhưng chẳng hiểu thằng Thiên Hòa này nó báo giá lên tới gần 12 chai ?!?!?! Năn nỉ bà xã được rồi nên cuối tháng này tính đi lượm một em 32LG80FR....

Chỉnh sửa lần cuối:

vkc

Well-Known Member

Thiên Hòa bán con 32LG80FR giá 8.999.000 bao giờ thế bác ?!?!?! Em mới ghé nó hôm qua, thằng bán hàng nó chỉ vào con 32LG80 (HD Read) và bảo đấy là con 32LG80FR (Full HD) đời mới nhất, nhìn bề ngoài 2 con này na ná như nhau (cũng viền đỏ, loa xòe..vv)..bực quá đi dạo một vòng thì mới phát hiện ra con 32LG80FR nằm ở kệ khác và .... không để giá.... thằng bán hàng nó hét em giá.... 11.900.000 đồng ?!?!?!?

Bác nào sử dụng 32LG80FR rồi có thể cho em vài đánh giá và cho em biết em có thể mua con này ở đâu được không ? Em thấy có nơi báo giá tầm có 9.000.000 nhưng chẳng hiểu thằng Thiên Hòa này nó báo giá lên tới gần 12 chai ?!?!?! Năn nỉ bà xã được rồi nên cuối tháng này tính đi lượm một em 32LG80FR....

bạn xem lại cách sử dụng ngôn từ nha, " thằng này, nọ " coi qua mất cảm tình, biết cũng không thèm tư vấn:mad:

Meg2k

bạn xem lại cách sử dụng ngôn từ nha, " thằng này, nọ " coi qua mất cảm tình, biết cũng không thèm tư vấn:mad:

Xin lỗi bác nhé, đã edit lại rồi, vì gặp phải Mr. bán hàng tính bịp mình 32LG80 với cái 32LG80FR nên bực lắm....tìm loanh hoanh mãi cũng chẳng thấy cái nào thích hợp....

Search around and I found this...

Đúng vậy, mang tiếng là về đông người nhưng chỉ mỗi thằng em nó vác hàng di chuyển cho nên lúc về tới VN, bị thằng em lằn nhằn cả tháng~X(

Đúng là mất cảm tình thật.......

manhthang

Huyền Thoại

Thế thì LG quảng cáo láo rồi, và các phương tiện thông tin của mình cũng ko kiểm tra mà hùa theo nó, kể cả tạp chí uy tín như Nghe Nhìn mà cũng đưa tin vịt cho LG hic hic...

Không những thế trên màn hình còn được dán tem 150Hz trong khi phần giới thiệu sản phẩm không hề đả động đến tần số quét dòng của sản phẩm này. Chả nhẽ màn hình có tần số quét dòng 100Hz mà đã vội ồn ã khoa trương, màn hình 150Hz lại cứ lẳng lặng dán mỗi cái tem?

vkc

Well-Known Member

Xin lỗi bác nhé, đã edit lại rồi, vì gặp phải Mr. bán hàng tính bịp mình 32LG80 với cái 32LG80FR nên bực lắm....tìm loanh hoanh mãi cũng chẳng thấy cái nào thích hợp....

Search around and I found this...

Nguyên văn bởi vkc
Đúng vậy, mang tiếng là về đông người nhưng chỉ mỗi thằng em nó vác hàng di chuyển cho nên lúc về tới VN, bị thằng em lằn nhằn cả tháng

Đúng là mất cảm tình thật.......

Ừ, mình cũng bậy thật..đúng ra nên dùng từ " ÔNG EM " mới hay hơn:D

Meg2k

Ừ, mình cũng bậy thật..đúng ra nên dùng từ " ÔNG EM " mới hay hơn:D

:D :D vậy thì tư vấn giúp cái đi bro... tìm hoài chẳng thấy nơi nào bán cái LG80FR này với giá tầm từ 9Tr ~ 9.5Tr cả....

manhthang

Huyền Thoại

:D :D vậy thì tư vấn giúp cái đi bro... tìm hoài chẳng thấy nơi nào bán cái LG80FR này với giá tầm từ 9Tr ~ 9.5Tr cả....

Theo thông tin trên trang chủ của LG www.lge.com.vn thì nhưng dòng tivi kết thúc FR chỉ có FullHD thôi, không thấy đả động gì đến tần số quét dòng cả => chả nhẽ tần số quét dòng cao mà lại không trưng ra. Trong khi đó chỉ có dòng sản phẩm kết thúc YR là có khoe 100Hz. Cụ thể là LG70YR. Mình cũng đang muốn mua thêm 1 cái 42inch nên đang tìm hiểu vụ này.

slavia

LCD LG từ dòng LG60 trở lên đều có quét hình 100hz. Nhưng đó là các mẫu ở nước ngòai. Riêng thị trường VN, LG VN đã loại bỏ quét hình 100 hz ở 2 model LG60 và LG80. Chỉ có LG70 mới có 100 hz.
Bác muốn kiểm tra TV có 100 hz không cũng dễ, Bác vào menu, phần setting hình ảnh., nếu TV có quét 100 hz nó sẽ thể hiện trong menu để người sử dụng có thể bật, tắt, tăng, giảm tính năng này. Lưu ý với Bác là tất cả các nhãn hiệu TV từ CRT cho tới Plat panel, nếu các model có quét 100 hz đều có thể hiện trong menu hết. Nếu người bán hàng mà nói với Bác là TV có 100hz được set up tự động rồi nên không thể hiện trong menu là sạo với Bác đó. Và chắc chắn là TV đó không phải 100 hz. Bác thử kiểm tra lại TV mình xem. Chắc chắn không có 100 hz.

Bác xem lại cái này giùm !
Tôi đang dùng Panasonic 32LX800 mà tìm nát trong UM rồi mò tất cả functions từ Remote mà chả thấy chỗ nào cho bạt tắt 100Hz cả !
Tôi cũng đang muốn thử 100Hz so với 50Hz khác nhau như thế nào mà chưa tìm ra cách nào cả !
Thanks !

Bác xem lại cái này giùm !
Tôi đang dùng Panasonic 32LX800 mà tìm nát trong UM rồi mò tất cả functions từ Remote mà chả thấy chỗ nào cho bạt tắt 100Hz cả !
Tôi cũng đang muốn thử 100Hz so với 50Hz khác nhau như thế nào mà chưa tìm ra cách nào cả !
Thanks !

tớ củng đang xài 37lz800,kg thấy bật hoặc tắt 100 hz....chắc là auto,mình xem phim bằng laptop lên được 85hz....là max....kg biết tại sao?

Meg2k

Bó tay với cái mode 100/120Hz, chỉ duy nhất trên LGe Việt Nam (và một trang tại Ấn Độ) là có giới thiệu về LG80 series, không có bất kỳ trang nào chứa specs về sản phẩm LG80 series model FR cả mấy bác ạ :D...
Em nghĩ cái LG80FR này chắc chỉ đạt 60/75Hz thôi các bác ạ (cái LG70 đã có FullHD và hỗ trợ 100/120Hz nhưng không biết cái LG80FR này như thế nào nữa)..

@vkc: mình cũng search ra chỗ Tân Tiến Gia này bạn ạ nhưng xa quá (ở tận quận Bình Tân), ai từng mua hàng chỗ này rồi có thể cho mình review về nó được không, chỗ Tân Tiến Gia ấy?

http://tantiengia.com/news_detail.asp?id=256

Bên trên