BÁC NÀO ĐĂNG KÝ AVG THÌ VÀO ĐÂY NHÉ

Ðề: BÁC NÀO ĐĂNG KÝ AVG THÌ VÀO ĐÂY NHÉ

Chất lượng theo em như thế là ổn rồi, trước thì có kênh VTV9 chất lượng kém nhất, bây giờ thì mấy kênh VTC cũng không được nét lắm. Còn mọi kênh khác thì ổn rồi. Thêm kênh bóng đá nữa là ok. em chỉ cần thế là đủ

AVG_HCM

Chất lượng theo em như thế là ổn rồi, trước thì có kênh VTV9 chất lượng kém nhất, bây giờ thì mấy kênh VTC cũng không được nét lắm. Còn mọi kênh khác thì ổn rồi. Thêm kênh bóng đá nữa là ok. em chỉ cần thế là đủ
Biết bao giờ cho vừa lòng hết tất cả mọi khách hàng hả bác !!

Biết bao giờ cho vừa lòng hết tất cả mọi khách hàng hả bác !!

khó chiều quá nhỉ. theo mình thì nên chú tâm vào những kênh có thế mạnh của riêng AVG như hd có thuyết minh, an viên hd, ncm,,,và những kênh phổ thông moi người hay xem như vtv1 vt2 vtv3 hanoi1,2. htv1,3 vtc 1,2,7,9..còn lại nhưng kênh khác thì chỉ cần đảm bảo chất lượng hình ảnh xem được là ok rùi

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: BÁC NÀO ĐĂNG KÝ AVG THÌ VÀO ĐÂY NHÉ

khó chiều quá nhỉ. theo mình thì nên chú tâm vào những kênh có thế mạnh của riêng AVG như hd có thuyết minh, an viên hd, ncm,,,và những kênh phổ thông moi người hay xem như vtv1 vt2 vtv3 hanoi1,2. htv1,3 vtc 1,2,7,9..còn lại nhưng kênh khác thì chỉ cần đảm bảo chất lượng hình ảnh xem được là ok rùi
AVG không có kênh HTV1 hic

mrbenhien

Uploader

xem rỏ và đẹp k bác.nhà e sài sctv..có nhiu đài hột k.

denon2807

Member

Ở khu vực quận 2 (cầu sài gòn) sóng DTT có mạnh không? Nếu nhà bê tông 4 lầu mà antena loại trong nhà đặt ở tầng trệt có thu được sóng tốt không? AE nào có kinh nghiệm cho biết nhé.

Thanks

kudo1908

Active Member

Ở khu vực quận 2 (cầu sài gòn) sóng DTT có mạnh không? Nếu nhà bê tông 4 lầu mà antena loại trong nhà đặt ở tầng trệt có thu được sóng tốt không? AE nào có kinh nghiệm cho biết nhé.

Thanks
chỗ ấy thì sóng gió vi vu

hdbravo

Lắp cái này có lo vụ sét đánh khi trời mưa không nhỉ? Bình thường xem xong chỉ tắt thiết bị chứ không rút điện nguồn, chỉ lo đi làm trời nó mưa sét nó hỏi thăm thì hỏng hết

Jay Miz

Member
Bác lắp DTT dùng ăng ten indoor thì sợ gì, mà cái outdoor của AVG cũng bé nên chắc chẳng sao

trada_comment

Lắp cái này có lo vụ sét đánh khi trời mưa không nhỉ? Bình thường xem xong chỉ tắt thiết bị chứ không rút điện nguồn, chỉ lo đi làm trời nó mưa sét nó hỏi thăm thì hỏng hết

Anten ngoài trời AVG vừa bé vừa không yêu cầu phải lắp trên đỉnh nóc nhà nên không sợ bị sét đánh. Trong vùng phủ sóng DTT của AVG thì chỉ yêu cầu độ cao ănten 5m so với mặt đất. Thường thì 3 - 4 m lắp đã chạy rồi (nếu không bị che chắn hướng trạm phát)...nên không sợ bị sét đánh. Trừ trường hợp sét đánh ngang (kiểu sét hòn, sét ngang) thì người trong nhà còn bị đánh chết nữa là máy...:D. Các bác đừng lắp cao quá là không sợ nhé.

dinhfe69

Re: Ðề: BÁC NÀO ĐĂNG KÝ AVG THÌ VÀO ĐÂY NHÉ

mình đang xài MyTV, muốn bỏ để qua AVG. Cho mình hỏi sóng ở khu cá sấu hoa cà quận Thủ Đức có ổn không !
Tôi đang ở khu vực cá sấu hoa cà nè, lắp AVG từ tháng 3 , tín hiệu sóng DTT trong nhà rất tốt ( cường độ >50% chất lượng >90%) an tâm mà lắp đi bạn.

AVG đã phủ sóng DTT đến huyện Mộc Hóa , tỉnh Long An chưa mấy bạn , định lắp AVG cho bên gia đình người yêu xài , giờ chỉ toàn xài anten nên bắt được có vài đài

gacon_vn

Active Member
Ðề: Re: BÁC NÀO ĐĂNG KÝ AVG THÌ VÀO ĐÂY NHÉ

AVG đã phủ sóng DTT đến huyện Mộc Hóa , tỉnh Long An chưa mấy bạn , định lắp AVG cho bên gia đình người yêu xài , giờ chỉ toàn xài anten nên bắt được có vài đài

Lắp cho nhà người yêu thì lắp chảo DTH cho hoành tráng :D

Bên trên