bác nào đang nhắm mua Sony EX720 thì ráng chờ thêm chút nửa, Sony chuẩn bị ra dòng NX720

vkc

Well-Known Member
Ðề: bác nào đang nhắm mua Sony EX720 thì ráng chờ thêm chút nửa, Sony chuẩn bị ra dòng NX720

Thế mà sao nghe bác mô tả e nó thảm thế :(

Chắc là tại em đòi hỏi cao quá hehehhe...CHưa test nhiều, có gì em sẽ cập nhật sau :)

live_evil

Active Member
Ðề: bác nào đang nhắm mua Sony EX720 thì ráng chờ thêm chút nửa, Sony chuẩn bị ra dòng NX720

Vì đơn giản nó chỉ đến thế là cùng

Sony Hết thời rồi

NX là dòng cao cấp nhất năm nay mà trời
Vậy chắc SN hết thời thật, hoặc do bác vkc nói, yêu cầu cao quá :D
Dù sao thì SN cũng nên làm 1 cuộc cách mạng về giá cả, công nghệ và kiểu dáng là vừa

NX720 chưa phải là cao nhất .

Chỉnh sửa lần cuối:

HX925 mới là dòng cao cấp nhất của SN 2011.

jaguar

HX925 vẫn chưa phải cao nhất, HX929 mới là cao nhất full-array local dim Led backlit. Không biết Sony có nhập cái này về đây không.

mayhaboi

Banned

pác cho hỏi con Ex720 ( 32inch) có thể coi phim 3D qua cổng USB từ ổ cứng di động ko ? vì ko có khả năng sắm đĩa blueray :D

Chiều nay mới múc 1 em 40NX720 tại Nam Định giá 26,6 triệu. Cảm nhận ban đầu là Ngon, Bổ, Rẻ....

live_evil

Active Member

Chiều nay mới múc 1 em 40NX720 tại Nam Định giá 26,6 triệu. Cảm nhận ban đầu là Ngon, Bổ, Rẻ....

Ngon bổ thì đúng, rẻ thì chắc ko đâu bác ơi =))

nguyentientho94

Active Member

Đúng là Sony 2011 giá khá hợp lý, theo đúng dự đoán ban đầu. Giá cho Model 55HX925 là 68.900.000 VNĐ (giá được niêm yết tại các siêu thị điện máy). Hàng sẽ có trong tuần sau hoặc đầu tháng 6. Giá của Model 46HX925 sẽ vào khoảng 55 triệu. Giá trên chưa bao gồm Dock Monolitic.

live_evil

Active Member

NX720 là LED viền,
HX925 là LED nền :))

nguyentientho94

Active Member

Đến giờ vẫn chưa hiểu sao cái 60NX720 đắt như vậy :| 99.900.000 VNĐ

live_evil

Active Member

Đến giờ vẫn chưa hiểu sao cái 60NX720 đắt như vậy :| 99.900.000 VNĐ

Ừ nhỉ, cái 55NX720 có 57 - 60tr thôi, thêm 5" mà giá độn lên kinh khủng >"<
Chắc do tấm nền 60" nó ít sản xuất size đó chăng :))

snoop_dogg

Mấy Pro cho mình hỏi vài câu quê mùa chút nhe. Mình vửa mua ex720 nhưng coi cáp SCTV k đẹp = tivi CRT cũ =((

1. cho mình hỏi là canh chỉnh ntn để đạt đc chất lượng tốt nhứt cho tín hiệu analog?

2. nếu xài thêm đầu thu HD ( 3.8m :( ) thì có được cải thiện nhìu k? Nhà mình thường chỉ coi những kênh như htv, vtv, đài tỉnh... chứ ít coi kênh nước ngoài :D

P.S: coi xấu hơn cái LCD Panasonic bên nhà đứa bạn :((

Chỉnh sửa lần cuối:

Diorvn

EX720 không hỗ trợ được file định dạng mkv bạn ạ,,,, avi..mpeg thì được

win7

Active Member

Ừ nhỉ, cái 55NX720 có 57 - 60tr thôi, thêm 5" mà giá độn lên kinh khủng >"<
Chắc do tấm nền 60" nó ít sản xuất size đó chăng :))

EM vừa lấy 55 NX720 - có 52 củ - xem quên sầu đi - + 2 kính

trinhleminh

Bác lấy ở đâu thế bác? cho em biết với... giá còn tốt hơn nữa được không nhỉ....;))

nhungsieunhan9x

Active Member

Dòng HX925 về rồi đấy các bác ạ. Hôm nay bên em vừa về mấy em 46HX925. Em nó đẹp mê hồn các bác ạ. Đúng như em nghĩ. Led nền khác hẳn so với LED viền ak

Bên trên