bác nào dùng Optoma HD66 xem 3D mà bị hiện tượng này xin giúp mình với ...

pvanvu_bunny

Active Member
mình miêu tả như sau cho ngắn gọn dễ hiểu nhé . Khi xem ở chế độ 3D sẽ là [720p/120HZ] , mình dùng ATI HD6970 + HDMI .

+Software : Power DVD ultra 10 , TMT 5 .
+Movies : Full bluray.iso
+Projector HD 66

+sau khi connect to HD66 :
a) mình chọn chế độ duplicate [trên monitor và HD66 đều hiện hình => khi chuyển sang 720P thì màn hình HD66 thông báo 720P/120HZ nên trong phần setting HD66 sẽ cho enable 3D . Nhưng khi xem bằng [Power DVD ultra 10 , TMT 5] thì màn hình phim toàn màu đen nhưng tiếng thì có . Nhưng khi xem file .mkv thì ok , còn fullbluray thì ko hiện hình .

b) mình chọn chế độ chỉ show màn hình HD66 [màn hình monitor off] thì lúc này lại xem bằng [Power DVD ultra 10 , TMT 5] được ,nhưng khi chuyển snag 720p thì chỉ còn 50Hz nên trong setting HD66 ko Enable 3D . Nên mình giảm resolution xuống còn [1024x768] thì nó hiện 120Hz nên cho Enable 3D . Nhưng theo quảng cáo thì khi coi 3D thì ở chế độ 720p/120Hz .

=> trường hợp này giống như bị HDCP khi chọn Duplicate , nhưng khi vào chế độ [show destop 1 , desktop 2] thì coi ok , nhưng resolution bị giảm đáng kể .

Bác nào có bị trường hợp này rồi xin giúp mình với .
Thanks

Chỉnh sửa lần cuối:

pvanvu_bunny

Active Member
Ðề: bác nào dùng Optoma HD66 xem 3D mà bị hiện tượng này xin giúp mình với ...

ko bác nào bik hết ah ?

Darkhero

Member

Chào bác.
Bác nên chọn chế độ chia màn hình là Extend, thế này nhìn sẽ chuyên nghiệp hơn vì màn hình máy chiếu chỉ có wallpaper. Sau khi mở phim, tinh chỉnh này nọ xong thì xuất fullscreen hình ảnh sẽ ra máy chiếu.
Thứ hai là ở chế độ extend có thể chỉnh độ phân giải ở màn hình và máy chiếu khác nhau, cái này rất tiện.
Thân.

pvanvu_bunny

Active Member

ui , mình cám ơn bác nhiều lắm lắm , trước giờ mình ko hiểu chế độ extend là gì , mỗi lần chuyển qua chỉ thấy Wall ,nên mình ko bao giờ dùng nó cả cũng chẳng bik dùng sao . Bác hướng dẫn mình phát làm được lun . Thank bác so much

haivqvnpt1

ui , mình cám ơn bác nhiều lắm lắm , trước giờ mình ko hiểu chế độ extend là gì , mỗi lần chuyển qua chỉ thấy Wall ,nên mình ko bao giờ dùng nó cả cũng chẳng bik dùng sao . Bác hướng dẫn mình phát làm được lun . Thank bác so much

hi, Em đọc tiêu đề, tưởng hd 66 bị lỗi gì mới phát hiện ra ;)

Bên trên