Bạn đang bị Stress mời vào Trung Tâm chém gió của HD Biên Hòa

audio12

Member
Re: Ðề: Re: Bạn đang bị Stress mời vào Trung Tâm chém gió của HD Biên Hòa

Thấy bác đăng bán cặp L200B đã bán đc chưa bác ?

Thanks bác đã quan tâm, em nó mới qua nhà mới rồi ah, cũng lại lòng vòng mấy anh em HDBH thôi.
Tiện đây em xin gởi lời chúc mừng tới bác chủ mới sở hữu cặp loa này, cứ từ từ trải nghiệm chất âm loa JBL cổ, enjoy mùi thơm đặc trưng lan tỏa khắp phòng của loa JBL cổ.
Thanks các bác.

gengo44

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Bạn đang bị Stress mời vào Trung Tâm chém gió của HD Biên Hòa

Thanks bác đã quan tâm, em nó mới qua nhà mới rồi ah, cũng lại lòng vòng mấy anh em HDBH thôi.
Tiện đây em xin gởi lời chúc mừng tới bác chủ mới sở hữu cặp loa này, cứ từ từ trải nghiệm chất âm loa JBL cổ, enjoy mùi thơm đặc trưng lan tỏa khắp phòng của loa JBL cổ.
Thanks các bác.

Hi a . E dây . mới để 1 ngày mà sếp nhà lên bảo a xịt nước hoa gì mà giống mùi gỗ trầm hương thế (vợ e làm bên gỗ nên rành lắm . nhưng lại ko để ý cap loa) #-o có tội sáng vác lên lầu cũng vất vả quá (kiểu này d/c bạn kia gom xong tiền e cũng thông báo giữ lại qua1):"> . hy vọng hôm nào a lên chơi nhé

DAIYOU

Active Member
Ðề: Bạn đang bị Stress mời vào Trung Tâm chém gió của HD Biên Hòa

Vậy tiến hành sớm đi các bác ,bác Vodichsanco đạt sân đi kakaka,đá lon thôi........
=))

audio12

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Bạn đang bị Stress mời vào Trung Tâm chém gió của HD Biên Hòa

Hi a . E dây . mới để 1 ngày mà sếp nhà lên bảo a xịt nước hoa gì mà giống mùi gỗ trầm hương thế (vợ e làm bên gỗ nên rành lắm . nhưng lại ko để ý cap loa) #-o có tội sáng vác lên lầu cũng vất vả quá (kiểu này d/c bạn kia gom xong tiền e cũng thông báo giữ lại qua1):"> . hy vọng hôm nào a lên chơi nhé

Ok, chú cứ chuẩn bị trà ngon thuốc thơm đi, xong ới cái là mình tới.

s2krazyellow

Well-Known Member
Ðề: Re: Bạn đang bị Stress mời vào Trung Tâm chém gió của HD Biên Hòa

'Tái xuất giang hồ" ... chúc mừng chú Vinh o->

Thanks Anh.
Con em sắp biết bò...
Ổn định được tí về gia thất rồi anh..

Anh em chọn chổ off cuối tuần...
Hoặc cá nhân nào có lời mời anh em hdbh thì lên tiếng nhé.. :)

s2krazyellow

Well-Known Member

Em mới thấy trên mạng.. share với anh em nào chưa đọc thấy...

images

Chém gió là gì, tại sao lại gọi là chém gió?

Chém gió tức là dùng vũ khí chém vào khoảng không tạo tiếng vi vút, vũ khí càng bén ngọt tiếng vi vút càng lớn. Người yếu bóng vía nghe thấy sẽ sợ mất mật, xách dép chạy trốn ko còn khả năng chống cự. Các chiêu thức chém gió đều tấn công thẳng vào tâm lý đối phương, gây hoảng sợ chứ không nhằm đả thương. Do đó, chém gió được liệt vào hàng võ thuật lấy nhu khắc cương, mang triết lý sâu sắc, xứng đáng là võ của người quân tử hành hiệp trượng nghĩa.

Đặc điểm nổi bật

"-...nghệ thuật chém gió là vô hình, vô thanh, dùng vô chiêu mà thắng hữu chiêu, chém gió mà ngoài mặt lạnh lùng, không gấp gáp, không chậm chạp, như cơn gió, lúc thổi nhè nhẹ làm xao xuyến lòng người, lúc thổi mạnh bạo như cơn sóng biển hung dữ có thể nuốt chửng mọi thứ.... Đấy chính là chém gió.

Hỏi: Thế nào là vô hình, vô thanh?

Trả lời: Thanh là do tai nghe, hình là do mắt thấy. Tai nghe nhưng như không nghe, mắt thấy nhưng như không thấy. Bởi vậy tuy xung quanh gió thổi lồng lộng mà nhiều người vẫn không biết chém gió là gì. Thật giống con cá nhỏ sống cả đời trong biển mà vẫn không biết biển là chi vậy." - Trích câu nói của một đại sư chém gió vô danh."

Nghệ nhân chém gió ko chỉ là bậc chí nhân quân tử mà còn phải là bậc bồ tát thánh thiện. Chém Gió thuật gồm 999 chiêu thì hơn phân nửa đã là để giúp chạy trốn. Trong trường hợp đối phương quá chì, nghệ nhân chém gió liền lập tức vung tay xuất ra combo thoái lui chứ nhất quyết ko đụng vào 1 sợi lông địch...triết lý nhân đạo của bậc thánh hiền là ở đấy, dù có bị tấn công thế nào đi nữa, nghệ nhân chém gió cho đến lúc cuối cùng vẫn ko vung tay đả thương mà lại rút lui, nhường phần thắng cho kẻ địch. Ko sính cường, lòng bao giờ cũng nghĩ cho kẻ địch, ÔI, bậc thánh hiền chắc cũng chỉ đến thế mà thôi.

Lại nói chiêu thức Chém Gió lúc chuẩn bị thì như ngọa hổ tàng long, lúc đánh ra thì lại như rồng bay hổ gầm, liên miên bất tuyệt ko bao giờ dứt. Lúc đạt đến cảnh giới thượng thừa, nghệ nhân Chém Gió khi ra chiêu sẽ như có phật quang phổ chiếu, chiêu thức ngầm mang triết lý phật pháp, sâu xa khó lường, thu xuất tùy ý, quả không hổ danh là vua của các môn võ. Đặc biệt của môn chém gió là tính linh hoạt uyển chuyển, đi đâu cũng có thể chém gió được. Bạn có thể chém gió qua điện thoại, qua yahoo, qua voice chat, chém gió với bạn bè, người yêu, họ hàng, chém gió ở công viên, văn phòng, trường học, toalet công cộng...

images

s2krazyellow

Well-Known Member

Tôi có ông bạn, làm ở công ty tư nhân SPB trên đường Bưởi, giờ đã nghỉ việc mà vẫn chưa hết sợ khi kể về vị giám đốc cũ tên Thăng. Có lần, khi cùng sếp đi ký hợp đồng với đối tác là một đại gia ở Long Biên, nhận tiền đặt cọc, Thăng cao hứng mời cả bọn vào nhà hàng ăn cá trình. Vừa ăn, Thăng vừa nói: "Chú mày là sướng nhất vì làm được với anh, không thì cả đời chắc chả bao giờ được ăn cá trình".

Lát sau, khi đã có chút men, ông sếp tiếp tục: "Cái thằng vừa rồi kí hợp đồng, chẳng qua là mấy bọn giàu "xổi", làm sao mà bằng được với anh. Nhà của nó chỉ đáng bằng một phòng của nhà anh. Còn tiền, bọn nó làm sao "đua" được với anh, trên ô tô lúc nào anh cũng có đôi tỷ để tiêu vặt"(!?).

Chưa hết, ông sếp này còn tiếp tục "nổ": Anh mở công ty này thực ra vì vợ, chứ nếu để tay anh, anh kinh doanh cái khác thì tháng kiếm vài trăm triệu ngon ơ và "con Attila của anh, anh cho mày đấy. À mà thôi, cho mày thì mày kiếm đâu ra tiền mà đổ xăng nuôi nó. Cái giống xe ấy hao xăng, lại làm khổ mày ra" (!?). Chưa hết, trên đường về, Thăng gặp một người (Thăng bảo đấy là "sư phụ" của anh ta) hơn chục năm rồi chưa gặp.

Ngồi uống nước, Thăng không ngớt mồm kể lể về sự giàu sang, phú quý, việc ăn chơi sành điệu của mình... Khi ra về, Thăng không quên nhắn nhủ sư phụ (mà có lẽ người ấy cũng không nhớ thật chính xác Thăng là ai): "Có việc gì cứ gọi cho em, em hô một cái hơn 1000 quân đầy đủ "súng ống" tập hợp trước cửa nhà anh".

Sau khi làm ở công ty đó một thời gian, ông bạn tôi mới biết Thăng thực ra chẳng học hành, nghề nghiệp gì, sống dựa vào người vợ hờ trong ngôi nhà bà này vay mượn để sửa sang. Mang tiếng là giám đốc nhưng Thăng bỏ mặc nhân viên, suốt ngày la cà "chém gió" để đánh bóng hình ảnh "đại gia" của mình.

Nguyên Văn - Lý Bình.

audio12

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Bạn đang bị Stress mời vào Trung Tâm chém gió của HD Biên Hòa

Thuốc với trà thì e thua rồi . cafe + rượu thì e có =D>

Thì mình có nhã ý khêu gợi thế, chú cứ chuẩn bị sẵn cho mình thoả mãn 1 lần xem sao. Còn cafe với rượu mình không dùng được nhưng mà tới lượt của tớ là tớ vẫn nhận, đổ vào chai, bịch mang về. Chú nhể~O)

s2krazyellow

Well-Known Member

Biết 'chém gió' hay, tình dục sẽ tuyệt đỉnh

Tình dục tuyệt đỉnh nhờ biết ăn nói (ảnh minh họa)

Hóa ra, để vợ chồng viên mãn, để mỗi lần 'sinh hoạt' trở thành một bữa tiệc tuyệt vời, thì cả vợ lẫn chồng đều cần phải biết 'chém gió'.

Sau một “nghiên cứu khoa học” qui mô nhỏ, nhưng rất nghiêm túc, tôi nhận ra một điều rằng: để chuyện vợ chồng có thể trở thành một cái gì đó “tuyệt đỉnh kung-fu”, thì cả vợ lẫn chồng đều cần phải biết “chém gió”. Nhiều ông chồng bà vợ than: bây giờ chuyện ấy thật chán nản và tẻ nhạt, chỉ làm cho xong “nghĩa vụ”, chẳng còn hào hứng gì nữa. Đó là do vợ chồng ngoài việc hòa hợp “các bộ phận” thì còn cần phải biết thêm mắm thêm muối vào cho chuyện ấy thêm thi vị. Làm cái gì cũng thế, cứ phải là có hứng, cứ là phải “vui”. Chuyện tình dục không ngoại lệ, mà muốn “vui”, thì phải biết “chém gió”. Mà “chém gió trên giường” thì đó là cả một nghệ thuật.

Câu chuyện thứ nhất là cặp vợ chồng anh bạn tôi, hơi “thô” nhưng quả là quá vui. Đôi vợ chồng nhà này, vốn dân văn hóa văn nghệ, hay lê la vỉa hè chém gió, chuyện gì, lĩnh vực gì cũng biết. Anh bạn kể, để chuyện ấy thêm vui, cô vợ cứ hay giả vờ là một “gái gọi”, lắm chiêu trò, phục vụ đức ông chồng như “khách”, anh này mỗi lần được vợ chiều thế, thì “chém” vui vui: một “cuốc” của em 50 nghìn thôi nhé, anh khách quen của em cả đời mà. Có hôm, hết một “cái”, anh lại bảo thôi hôm nay em “khuyến mại” anh cái nữa.

Có khi hai vợ chồng còn dùng những lời lẽ văn chương, còn cô vợ lắm lúc ngả ngón như động vật quấn lấy chồng, nằm ườn trên người chồng. Vợ chồng nhà này quả là “chém gió” bá đạo. Anh chồng tổng kết: “Đang chuẩn bị “làm” mà tớ phì cười vì cái kiểu pha trò của vợ tớ, nhưng chuyện ấy của vợ chồng tớ rất là thích, rất là vui nhé. Lên giường phát là hai vợ chồng tớ “chém gió” loạn xạ, không tối nào giống tối nào, nên cả 2 vợ chồng đều…nghiện nhau”.

Những người phụ nữ luôn muốn có được những ông chồng thông minh và vui tính.
(ảnh minh họa)

Câu chuyện thứ hai, cặp vợ chồng nhà này vốn dân trí thức, trên thông thiên văn dưới tường địa lý, hay tầm chương trích cú. Biết anh chồng hay nghiên cứu lịch sử, có đêm, cô vợ bảo: “Anh biết Lã Bất Vi lúc buôn vua đã lợi dụng nàng Triệu Cơ. Sau rồi Lã Bất Vi già, yếu, không đáp ứng nổi, phải tuyển Lao Ái vào cung phục vụ. Lao Ái nổi tiếng ngoài chợ vì “cái ấy” quá to, sau làm Triệu Cơ thỏa mãn được. Em đảm bảo chồng em, Lao Ái được 10 phần thì chồng em cũng được 8 phần, mỗi lần “làm” là cho em lên đỉnh mấy lần. Tối nay, anh nhớ vượt mặt cả trai bao đầu tiên trong lịch sử là Lao Ái nhé”. Vợ chồng nhà này chém gió quả rất kinh, nghe đến nhức cả đầu, mang toàn những chuyện sử Tàu thời Xuân thu Chiến quốc ra nói.

Rồi hôm khác, anh chồng biết cô vợ vốn mê ông nhà văn Nhật Murakami, cũng nghiên cứu quyển truyện mới xuất bản ở Việt Nam của Murakami là 1Q84, liền bảo vợ: “Anh thấy cái cô Aamame nhân vật chính trong chuyện rất thích “săn” mấy anh đầu hói để ân ái. Đàn ông đầu hói không chỉ thông minh mà còn…khỏe, anh đầu hói đây này vợ ơi, tối nay anh sẽ phục vụ vợ”. Cô vợ thấy ông chồng cũng công phu tìm hiểu sở thích văn chương của mình, hai vợ chồng lập tức “lên nóc nhà, bắt con gà” luôn.

Những người phụ nữ luôn muốn có được những ông chồng thông minh và vui tính. Cô bạn tôi khẳng định: “Đàn ông thông minh, vui tính là đàn ông biết chém ngang chém dọc mà là chém có khoa học, không ba hoa khoác lác. Chồng tớ cứ lên giường là lại chém gió rõ hài, chuyện ấy của vợ chồng tớ vui cực”. Để đáp lại chồng, cô nàng này cũng công phu tìm hiểu các thể loại thuật ngữ vỉa hè của đàn ông, nào ở quán bia thì đàn ông nói với nhau kiểu gì, kể cả là những “thuật ngữ chuyên môn” của các thể loại bóng đá phủi, đánh bi-a, đá PES. Có hôm cô vợ cho anh chồng đi đánh bi-a với mấy anh bạn thân, tối phải về “trả bài”, cô vợ cũng “chém” ác liệt.

Biết “chém gió trên giường”, chuyện ấy thật vui, thật tuyệt. (ảnh minh họa)

Có cô vợ của một anh bạn già của tôi, anh này vốn là Fan của CLB Manchester United, sau một lần “lên đỉnh tận mây xanh” đã chém tưng bừng khen anh 20 năm rồi vẫn chạy tốt, tóc đã bạc, tuổi đã 40 mà vẫn “đá cánh” dẻo dai như Ryan Gigg, nhưng đôi khi lại hùng hục sức trẻ như Chicharito, làm anh chồng há hốc mồm khâm phục độ am hiểu bóng đá của vợ.

Biết “chém gió trên giường”, chuyện ấy thật vui, thật tuyệt. Nói như anh bạn tôi, để vợ luôn yêu mình, thì phải làm cho cô ấy được thỏa mãn tất cả những cái “lỗ”, trong đó có…lỗ tai. Chém gió trên giường, đó là cả một nghệ thuật cần rèn luyện, biết chém gió, chuyện ấy sẽ cực hay, bạn cứ thử rồi sẽ thấy điều này cực đúng.

Trích Trần Phong

Bên trên