Bạn đang sử dụng TV 4K của hãng nào?

Bạn đang sử dụng TV 4K của hãng nào?

• LG

Số phiếu: 13 35.1%
  • Samsung

Số phiếu: 13 35.1%
  • Sony

Số phiếu: 11 29.7%
  • Khác

Số phiếu: 1 2.7%

• Số lượng người bầu chọn
    37
  • Poll closed .

Tranduymb

Member
Ðề: Bạn đang sử dụng TV 4K của hãng nào?

Mình đang dùng lg 49uf850t, khá ngon :D

mình dùng stupid (not smart 4K TV) JVC DM65USR 65 in $1500
theo mình không có smart TV nào qua nỗi 4K TV + PC.

lu05

Member

Lg đang dùng ,khá tốt

"Cứ quất hàng 4K của SONY cho yên tâm về chất lượng. Tuy thiết kế không được bóng bẩy như SS hay LG nhưng chất thì khỏi phải nghĩ" - Một Fan Sony cho hay... :))

henryduc96

SuperHD Internal HDBits

em đang xài 1 em samsung 4K thấy cũng OK lắm
nếu năm sau mà 4K giảm tiếp thì sẽ xúc thêm 1 em :D
năm sau thì NỘI DUNG 4k NHIỀU bởi từ năm sau phim sẽ ra thêm 1 chuẩn 4K nữa ^^

Tranduymb

Member

@kquyen, hình ảnh rất đẹp, 3D cũng tốt. Xem youtube ngon. Mỗi tội hơi hở sáng chút, chấp nhận đc. Và ứng dụng nghèo nàn

vanlinh2905

Well-Known Member
Ðề: Re: Bạn đang sử dụng TV 4K của hãng nào?

"Cứ quất hàng 4K của SONY cho yên tâm về chất lượng. Tuy thiết kế không được bóng bẩy như SS hay LG nhưng chất thì khỏi phải nghĩ" - Một Fan Sony cho hay... :))
thiết kế của sony tinh tế mà ko bóng bẩy tại nó dùng nhôm phay xước :)) bác nhỉ

Thangnhabe

Mình thì thấy như này: Sony chất lượng tốt đồng thời giá cao hơn khoảng 2 triệu so với Sam Sung, 4 triệu so với LG với chức năng và kích thước tương tự, tuy nhiên Sony và Samsung sử dụng công nghệ 3D chủ động xem dễ mỏi mắt, LG thì sử dụng công nghệ 3D thụ động xem đỡ hơn (giống công nghệ ngoài rạp) thật khó lựa chọn, mình muốn 1 cái có chất lượng Sony nhưng sử dụng công nghệ 3D thụ động như LG. Lúc trước nghe 1 anh bên Sài Gòn HD nói Sony có con TV sử dụng đồng thời cùng lúc 2 công nghệ 3D vừa chủ động và bị động như tìm hoài không thấy con nào. Không biết trong tương lai Sony có sản xuất loại 3D thụ động không?

Lucky76

Well-Known Member

Mình thì thấy như này: Sony chất lượng tốt đồng thời giá cao hơn khoảng 2 triệu so với Sam Sung, 4 triệu so với LG với chức năng và kích thước tương tự, tuy nhiên Sony và Samsung sử dụng công nghệ 3D chủ động xem dễ mỏi mắt, LG thì sử dụng công nghệ 3D thụ động xem đỡ hơn (giống công nghệ ngoài rạp) thật khó lựa chọn, mình muốn 1 cái có chất lượng Sony nhưng sử dụng công nghệ 3D thụ động như LG. Lúc trước nghe 1 anh bên Sài Gòn HD nói Sony có con TV sử dụng đồng thời cùng lúc 2 công nghệ 3D vừa chủ động và bị động như tìm hoài không thấy con nào. Không biết trong tương lai Sony có sản xuất loại 3D thụ động không?
Hiện tại có dòng X8500B (2014) có 3D thụ động mà giá còn cao quá, con này 4K + 3D thụ động.

Tranduymb

Member

Đang định cuối tuần quất e này .... DÙng ok ngon lành chứ bác

NGon bác ạ. Hôm qua mới xem phim Kiếm rồng 3D, rất nét chứ ko bị nhòe hình chỗ nào. Nhưng phim này ko chuyên về hiệu ứng 3d nên chỉ thấy nó có chút chiều sâu thôi, hiếm khi có cảnh bay ra ngoài :D

Bên trên