Bản fw mới của LG 6200 cải tiến hình ảnh, cải lùi loading

Killertopgun

Sau khi em up lên bản mới nhất
test dc những thứ sau
- Hình ảnh sáng hơn, nét hơn, giảm nhiễu rất nhiều, vì em xem = cáp trung ương
kênh starmovieHD trước phụ đề chữ hơi bị nhòe, giờ ko bị nữa nét căng, cinemax trước bị sọc chéo giờ hết, HBO nét vãi luôn
- Lướt web ngon hơn trc ( ngon ở đây là đọc báo thôi nhé )
- Xem youtube bình thường
- Xem phim online bình thường, nhưng loading bị hạn chế ko cho loadfull
Nếu các bác để ý LG khắc phục lỗi tràn bộ nhớ của phim bằng cách nào thì em xem một lúc thì nhận ra dc
họ đã hạn chế loading tức là thông thường nếu chúng ta xem phim online thì nếu mạng nhanh ( nhà em sài cáp quang ) nên
khi bật dc 2 phút là load full phim, cái này hay dẫn đến đầy bộ nhớ, LG hiện tại họ fix bằng cách ko cho load hết, chỉ cho load tầm
trước một ít, em bấm pause cái load nó cũng dừng luôn, vãi fix của LG
- Và đôi lúc xem hay bị treo, do cái chip và ram quá yếu, ngẽn cổ chai tầm 1 phút tivi mới bình thường dc
em reset về chế độ hỗ trợ lỗi khi update thì hết
Nói chung cái smart này chả ra cái thể thống ji` hết, của tất cả các hãng luôn, em đọc thì smart của tivi LG này đc dựng trên
hệ điều hành linux, hệ điều hành này chống virut khá tốt, nên các bác lướt web ko lo dính virut
Thiết nghĩ các hãng oto khi lỗi gì đó họ triệu tập hàng triệu xe về, còn công khai xin lỗi khách hàng
Còn mấy ông tập đoàn điện tử thì chắc chúng ta nằm mơ cũng chả có
Cái tên smart tivi đúng chả khác gì làm chúng ta tưởng mua tivi dc một chiếc máy tính có màn hình to
hóa ra ko phải, nói chung sai lầm khi mua tivi có smart

renhat

Well-Known Member
Ðề: Bản fw mới của LG 6200 cải tiến hình ảnh, cải lùi loading

mong sao lg sớm đọc dc những dòng này của bác

tat100

Member

test dc những thứ sau
kênh starmovieHD trước phụ đề chữ hơi bị nhòe, giờ ko bị nữa nét căng, cinemax trước bị sọc chéo giờ hết, HBO nét vãi luôn
- Lướt web ngon hơn trc ( ngon ở đây là đọc báo thôi nhé )
- Xem youtube bình thường
- Xem phim online bình thường, nhưng loading bị hạn chế ko cho loadfull
Nếu các bác để ý LG khắc phục lỗi tràn bộ nhớ của phim bằng cách nào thì em xem một lúc thì nhận ra dc
họ đã hạn chế loading tức là thông thường nếu chúng ta xem phim online thì nếu mạng nhanh ( nhà em sài cáp quang ) nên
khi bật dc 2 phút là load full phim, cái này hay dẫn đến đầy bộ nhớ, LG hiện tại họ fix bằng cách ko cho load hết, chỉ cho load tầm
trước một ít, em bấm pause cái load nó cũng dừng luôn, vãi fix của LG
- Và đôi lúc xem hay bị treo, do cái chip và ram quá yếu, ngẽn cổ chai tầm 1 phút tivi mới bình thường dc
em reset về chế độ hỗ trợ lỗi khi update thì hết
Nói chung cái smart này chả ra cái thể thống ji` hết, của tất cả các hãng luôn, em đọc thì smart của tivi LG này đc dựng trên
hệ điều hành linux, hệ điều hành này chống virut khá tốt, nên các bác lướt web ko lo dính virut
Thiết nghĩ các hãng oto khi lỗi gì đó họ triệu tập hàng triệu xe về, còn công khai xin lỗi khách hàng
Còn mấy ông tập đoàn điện tử thì chắc chúng ta nằm mơ cũng chả có
Cái tên smart tivi đúng chả khác gì làm chúng ta tưởng mua tivi dc một chiếc máy tính có màn hình to
hóa ra ko phải, nói chung sai lầm khi mua tivi có smart

Firmware mới hình ảnh có vẻ cải thiện rất nhiều,xem truyền hình cáp đẹp và mịn hơn hẳn,còn về smart tv mình chưa thử,để tối nay mình thử lại phần smart tv xem sao

Jedi Knight

Well-Known Member

Nói chung hình ảnh ngon là OK rồi, còn smart TV thì đừng trông mong nhiều do phần cứng nó yếu, online nhiều thì kiếm cái android cho rồi! Khổ cái là TV trung cao cấp panel ngon, lại phải có smart cho đủ bộ, vậy mới móc túi người dùng đc.

tat100

Member

Nói chung hình ảnh ngon là OK rồi, còn smart TV thì đừng trông mong nhiều do phần cứng nó yếu, online nhiều thì kiếm cái android cho rồi! Khổ cái là TV trung cao cấp panel ngon, lại phải có smart cho đủ bộ, vậy mới móc túi người dùng đc.

Bác nói chí phải,từ khi sử dụng TV đến bây giờ mình vào smart tv được vài lần,phần lớn là xem film và duyệt web qua Android Box là chính.

big2boy

Member

Bác chủ này nói chính xác 100%, từ lúc up lên firmware mới, chẳng thể nào vào các app xem phim, thậm chí vào piccasa cũng load chậm kinh khủng, bây giờ cũng không thèm sài luôn. Mặc dù mạng hơi bị yếu nhưng trước đây chẳng bao giờ bị load chậm như thế này

Di Oi Gi

LG suy nghĩ nát óc mới fix được chút đỉnh ấy, thay vì load 1 lần cho tràn bộ nhớ thì fix cho nó xem đến đâu load đến đó, load đến khi bộ nhớ đầy nó cũng báo đầy rồi văng ra à, nhưng còn đỡ hơn cái cũ

WebOS ko biết có bị lỗi đầy bộ nhớ nữa ko, thương LG wá..... bị có 1 lỗi mà fix tới fix lui.... fix đến nỗi phải fix luôn cả WebOS, mua lại của HP chắc tốn vài tỉ đô la chứ ít gì

lg la 6200

Các bác nói cải tiến hình ảnh thế nào ấy chứ, nhà em xài truyền hình AVG, xem phim online livebox, chơi game xbox bằng cổng hdmi hình ảnh nó giựt tưng tưng có khi còn tệ hơn tivi 50hz, mới up firmware 4.xx.xx chẳng thấy cải thiện tẹo nào. Truyền hình cáp thì em không xài nên không có ý kiến. Nói chung đang chán toàn tập với con này, hôm trước xem review trên Cnet nó cảnh báo , em dịch google đại ý :"...các lập trình viên LG kinh khủng, họ có thể tung firmware phá vỡ tivi của bạn...", bác nào rảnh search nguyên văn dùm em nói có sách mách có chứng.

LêQuân ArT

Well-Known Member

Chả thấy cải thiện ếu gì.Hình ảnh vẫn giật.Tìm cách downgrade fw thôi,Mua Tv 100Hz về coi h còn tệ hơn 50Hz

Killertopgun

Chả thấy cải thiện ếu gì.Hình ảnh vẫn giật.Tìm cách downgrade fw thôi,Mua Tv 100Hz về coi h còn tệ hơn 50Hz
nếu của bác vẫn giật bác thử kết nối xem tivi qua web xem, nếu vẫn bị đổi tivi thôi

vltk1989

Member

nhà e sài 6910 cũng mới up sáng nay - e thì ko thấy gì khác biệt - phần smart chả thấy nó bổ xung thêm ứng dụng mới gì cả #-o

hieupeter

Member

nhà em xài LA6910 vẫn thấy ngon lành :D

kook123

LG suy nghĩ nát óc mới fix được chút đỉnh ấy, thay vì load 1 lần cho tràn bộ nhớ thì fix cho nó xem đến đâu load đến đó, load đến khi bộ nhớ đầy nó cũng báo đầy rồi văng ra à, nhưng còn đỡ hơn cái cũ

WebOS ko biết có bị lỗi đầy bộ nhớ nữa ko, thương LG wá..... bị có 1 lỗi mà fix tới fix lui.... fix đến nỗi phải fix luôn cả WebOS, mua lại của HP chắc tốn vài tỉ đô la chứ ít gì

Thế hệ sau CPU, ram, ổ cứng mạnh hơn, nhiều hơn + hệ điều hành WebOS xịn hơn thì sẽ không có chuyện này nhé bác.

Nói chung là tiền thế này là quá ngon, vừa muốn hình ảnh đẹp vừa muốn smart tivi thông minh như cục android box vài triệu nữa thì hơi khó trong thời điểm 2013. Những gì LG LA6200 làm được, có model nào ngang giá làm được đâu :D

manhhuy8x

Active Member

Các bác cũng phải hiểu và thông cảm cho LG , họ cũng suy nghĩ và cũng tích cực nhận thông tin phản hồi của KH
Nhưng cũng chỉ là một phần thôi , thay đổi đâu phải là chỉ trong phút chốc , các bác cứ nghĩ tích cực đi . Chờ tín hiệu tốt lành từ LG. Chính ra là bản fw lần này LG cũng đã cải thiện tối ưu về chất lượng màu sắc rồi đó chứ

LêQuân ArT

Well-Known Member

Hình chuyển động nhanh bị lưu ảnh thấy ghê.

lg la 6200

em chung hoàn cảnh với bác, giờ em tắt luôn trumotion chấp nhận xem ở tần số quét 50hz, hình ảnh nó mờ mờ, rung rung đều còn đỡ hơn bật trumotion mà nó cà giựt, mấy đứa bạn đến nhà cứ khen con tivi 50 inch bự quá mở cho anh em thưởng thức cái coi mà em ngại quá toàn phải giấu cái remote đi ko dám mở, mở lên vô tình làm mất uy tín của LG mà còn bị tụi nó cười bỏ ra cả đống tiền rước của nợ.

kook123

em chung hoàn cảnh với bác, giờ em tắt luôn trumotion chấp nhận xem ở tần số quét 50hz, hình ảnh nó mờ mờ, rung rung đều còn đỡ hơn bật trumotion mà nó cà giựt, mấy đứa bạn đến nhà cứ khen con tivi 50 inch bự quá mở cho anh em thưởng thức cái coi mà em ngại quá toàn phải giấu cái remote đi ko dám mở, mở lên vô tình làm mất uy tín của LG mà còn bị tụi nó cười bỏ ra cả đống tiền rước của nợ.

2 bác nên đi gọi bảo hành, sao mà cả diễn đàn chỉ có 2 bác gặp vấn đề khi nâng cấp firmware. RIP :D

Tắt TruMotion đi thì tần số quét thực là 100 Hz. Bật TruMotion lên thì là 200 Hz ( tăng lên nhờ thuật toán nội suy )

quachcomoi

test dc những thứ sau
...

Vậy là lâu nay bạn sử dựng cái tivi bị lỗi mà không hay biết?

Bên trên