Bàn luận về K+

TQN

Theo ý tưởng của bạn rËht TV [HD], mình lập topic này để anh em bàn luận về EPL cũng như K+.

- Mong mọi người chia sẻ và trao đổi trên tinh thần xây dựng.

Thanks!

@rËht TV [HD]: Avatar của bác "chiến" quá :D Nếu đc thì bác để cái khác nhé.

Angus_Bert

Film critic
Ðề: Bàn luận về K+

MÌnh chỉ cầu mong sao các hãng truyền hình vì dân tí thương thảo phân phối bản quyền để bà con còn có cái mà xem. Em thì xác định Sopcast mà xem

Em chỉ mong tụi k+ hạ giá cho em xem được, chứ mắc quá xem không nổi

rËht TV [HD]

Theo ý tưởng của bạn rËht TV [HD], mình lập topic này để anh em bàn luận về EPL cũng như K+.

- Mong mọi người chia sẻ và trao đổi trên tinh thần xây dựng.

Thanks!

@rËht TV [HD]: Avatar của bác "chiến" quá :D Nếu đc thì bác để cái khác nhé.
Đc nhắc tên tự hào quá :)
Tks bác. E đổi ava ngay đây

Chỉnh sửa lần cuối:

quaxoai89

Active Member

MÌnh chỉ cầu mong sao các hãng truyền hình vì dân tí thương thảo phân phối bản quyền để bà con còn có cái mà xem. Em thì xác định Sopcast mà xem[/QUO
k+ tuyên bố ko thể hạ giá cước, các hãng th cáp muốn có k+1 thì mỗi thuê bao nộp thêm 150k/tháng và các đài phải trao đổi các chương trình đặc sắc của mình

Chỉnh sửa lần cuối:

tieuthieugia

Well-Known Member

lại K+...có nhiều kỷ lục mới lập ra từ các topic K+
k biết bác vkc có ghé ngang đây k?

MÌnh chỉ cầu mong sao các hãng truyền hình vì dân tí thương thảo phân phối bản quyền để bà con còn có cái mà xem. Em thì xác định Sopcast mà xem[/QUO
k+ tuyên bố ko thể hạ giá cước, các hãng th cáp muốn có k+1 thì mỗi thuê bao nộp thêm 150k/tháng và các đài phải trao đổi các chương trình đặc sắc của mình

Vote ban, cố tình đưa topic sang chiều hướng khác :-q Em đùa thôi, bác đừng lo nó cắt nét thì vnpt chuyển lun trụ sở qua Lào à ;)) Đâu chỉ có mấy cái server game là cần conect, thiếu gì các cơ quan đoàn thể, cá nhân làm việc qua đêm muốn cắt là cắt à ;))

P/s: Các bác ơi topic chỉ xoay quanh chuyện bản quyền NHA và các vấn đề liên quan thôi nhé, thanks mod ;;)

HDCP

Super Moderators

Em cứ nhịn đói bóng đá 1 năm xem có sao không nào, nghiện quá thì ra quán chơi PS chống cháy vậy, cũng là bóng đá cả, 150k chơi bại.

du0wow

Member

Em cứ nhịn đói bóng đá 1 năm xem có sao không nào, nghiện quá thì ra quán chơi PS chống cháy vậy, cũng là bóng đá cả, 150k chơi bại.
PES đá ngu lắm, chém giò sau ầm ầm mà mãi ko dc cái thẻ đỏ :(
Thôi ra quán xem cũng dc, càng đông càng vui <:p

HDCP

Super Moderators

PES đá ngu lắm, chém giò sau ầm ầm mà mãi ko dc cái thẻ đỏ :(
Thôi ra quán xem cũng dc, càng đông càng vui <:p

Em nghĩ K+ chỉ bán được cho một số ít dân thành thị xem thôi, như ở nông thôn thì đào đâu ra từng đấy tiền cho chục trận bóng một tháng. Số dân thành thị ở Việt nam ta rất ít, không hiểu K+ sẽ kinh doanh lãi hay lỗ đây?;))

is181

Member

Khó mà chấp nhận kiểu bản quyền xem ngoại hạng Anh ở VN như bây giờ !

Trước đây chỉ đóng 66 ngàn xem ESPN và Starsport thoải mái, ai muốn xem bình luận thì mua VTC. Nhìn chung như thế là quá ổn. Tự nhiên đổ một đóng tiền hơn chục triệu USD thành độc quyền mà lòng dân không yên.

Buồn tàn thu luôn

HDCP

Super Moderators

Dân mà đồng lòng cùng không mua bán gì hết thì K+ đến nước tuyên bố phá sản.

danvt

Well-Known Member

Ngày từ đầu chiến lược kinh doanh của K+ đã nhắm vào đối tượng khán giả nhiều tiền rồi mà, nói gì thì cũng vậy thôi, nó cũng chẳng hạ giá đâu, hy vọng là mấy bác nhiều tiền thấy được cung cách kinh doanh "không hợp lòng dân" của nó mà không thèm xài, dẫn tới việc thua lỗ thì tự khắc nó sẽ phải thay đỗi chiến lược thôi

midataka

Member

Bàn về K+ ?????
Các gói cước?
Chiến lược thâu tóm toàn bộ các giải vô địch Châu Âu? Như thế có phải là độc quyền giống như Microsoft không?
Kinh doanh cùng nhóm sản phẩm, nhưng chỉ thêm gia vị là giải EPL vào đúng chủ nhật hàng tuần mà đẩy giá trị lên gấp 1 đến 5 lần có phải là hình thức ép người tiêu dùng không?
Lợi nhuận kinh doanh từ K+ trong nguồn vốn đóng góp của VTV cuối cùng về tay ai? trong khi hàng năm nhà nước vẫn phải rót ngân sách vào VTV để duy trì các kênh truyền hình quảng bá, cũng như nguồn thu từ các phút quảng cáo?

minhnc10

Ngày từ đầu chiến lược kinh doanh của K+ đã nhắm vào đối tượng khán giả nhiều tiền rồi mà, nói gì thì cũng vậy thôi, nó cũng chẳng hạ giá đâu, hy vọng là mấy bác nhiều tiền thấy được cung cách kinh doanh "không hợp lòng dân" của nó mà không thèm xài, dẫn tới việc thua lỗ thì tự khắc nó sẽ phải thay đỗi chiến lược thôi

Các bác đừng xem nhẹ sức mạnh của truyền thông. Khi có nhiều người phản đối thì K+ sẽ phải thay đổi (VD như phát K+1 trên gói Family hay Access hoặc đại loại thế) để xoa dịu dư luận. Nếu nó không muốn thay đổi nhưng sức ép từ dư luận mạnh quá thì nó cũng sẽ bị ép phải thay đổi. Nếu như không ai nói, hoặc tiếng nói yếu ớt quá thì việc gì nó phải thay đổi chính sách? Đợi đến khi nó thua lỗ mới thay đổi chính sách thì lúc đó, ít nhất nó cũng hết bản quyền EPL rồi.

rabbit

Member

Nếu mọi người đoàn kết thì ... may be. Em đề nghị topic này trở thành diễn đàn chống độc quyền. Nếu mọi người đoàn kết thì có thể mọi chuyện sẽ tốt đẹp. cùng hưởng ứng Hành động chống độc quyền. Không mua K+...

Ví dụ như không ai mua K+ rồi dẫn đến dẹp tiệm ( ví dụ thôi nhé) VTV không bao giờ chết vì tiền thuế của người dân mà thôi, chỉ có người đóng thuế vẫn phải còng lưng ra để đóng theo tiếp cho K++ chẳng hặn

Bên trên