Bàn luận về VTC HD VIP

Ðề: Bàn luận về VTC HD VIP

Thế k+ ngoài bóng đá chủ nhật ra còn gì nữa bác ???

Bác nên xem danh sách kênh của K+ rồi hãy nói,nó chẳng thiếu kênh phim nào và có bộ đôi Disney, chưa kể danh sách kênh HD,nhìn mà chảy nước miếng.

babymilo1003

VTC HD vip mà chả thấy VIP, đến kênh về chính trị còn chả có :-w

nhamvt

Member

Bác nên xem danh sách kênh của K+ rồi hãy nói,nó chẳng thiếu kênh phim nào và có bộ đôi Disney, chưa kể danh sách kênh HD,nhìn mà chảy nước miếng.
Nói chung là không chơi với +K(tại sao không cần nói nhiều). Không cần PA thên bạn ạ.
Bác nào lắp có thể lắp được vtchd vào 2/9 thì PM mình nhé. Đang máu lắm hehe.

nhungkim

Member

Hôm nay mình đã gọi hỏi tổng đài VTC được các em ý giải thích. Gói cước mình đang sử dụng 1tr2 sẽ chỉ xem được gói kênh hiện tại đang xem. Muốn xem thêm 17 kênh HD cộng với 38 kênh SD thì đăng ký thêm gói 1tr2 nữa. Còn mua goi HD VIP với 3 kênh HD chuyên thể thao và phim đặc sắc thì thêm 2 củ nữa. Nói tóm lại là muốn xem được đủ 100 kênh như quảng cáo thì anh em ta phải biếu bọn VTC 3 củ 2 nữa cộng với 1 củ 2 mà chúng ta đã nộp lúc mua đầu hay gia hạn thẻ. Tổng là 4 củ tư. Ối giời ơi chán như con gián! Chẳng lẽ lại bỏ VTC, mình lại mới gia hạn thẻ xong. Chán VTC rồi, mình ngu rồi. Mà khổ nỗi mình chung thành với VTC bao lâu nay, cứ VTC ra cái gì mới là lao vào mua, giờ chẳng biết làm gì hơn. Hix
Tương lai VTC sẽ có chương trình tri ân cho những khách hàng lâu năm như bác. Hãy ráng đợi đi bác 8-}

nhungkim

Member

Nói chung là không chơi với +K(tại sao không cần nói nhiều). Không cần PA thên bạn ạ.
Bác nào lắp có thể lắp được vtchd vào 2/9 thì PM mình nhé. Đang máu lắm hehe.

Bác kêu ko đc "pi a" cho K+ lại hò mọi người lắp VTCHD thì pm cho bác ah? Yêu bác này ghê cơ, chỗ người nhà bác chắc bác ko chặt chém đâu nhỉ? :-j

nhamvt

Member

Bác kêu ko đc "pi a" cho K+ lại hò mọi người lắp VTCHD thì pm cho bác ah? Yêu bác này ghê cơ, chỗ người nhà bác chắc bác ko chặt chém đâu nhỉ? :-j

Tôi không hò ai lắp mà tôi bảo tôi lắp. Tôi chẳng phải pa cho thằng nào cả. Tôi muốn lắp nó từ lâu nhưng còn một số vấn đề chưa ưng lắm. Nên giờ thấy nó khuyến mãi gói hd02 thì tôi muấn lắp luôn, tranh thủ ngày 2-9 được nghỉ ở nhà.

phuongtv_76

Well-Known Member

Tôi không hò ai lắp mà tôi bảo tôi lắp. Tôi chẳng phải pa cho thằng nào cả. Tôi muốn lắp nó từ lâu nhưng còn một số vấn đề chưa ưng lắm. Nên giờ thấy nó khuyến mãi gói hd02 thì tôi muấn lắp luôn, tranh thủ ngày 2-9 được nghỉ ở nhà.

Chúc mừng bác, cơ hội hiếm có đó, tôi lắp rồi, lại lấy cả VIP rồi, ko dc KM, hu hu

yeu_hdtv

Báo cáo các bác ở 4rum nói nhiều về HDvip nhưng ko biết tai nheo ra sao nên hnay em vừa ra Showroom VTC ở 27 Nguyễn Bỉnh Khiểm, Quận 1 mua chiếc thẻ Vip về tự kích hoạt được thêm gói HD2, gọi tổng đài ktra thời hạn thành gần 22 tháng (vì trước đây em đã kích hoạt gói HD2 trước roài)

mấy kênh VIP với kênh ở HD2 hay ko bác, mình với ông già tí nữa qua showroom ở Trần Khát Chân xem thế nào. Cũng đang máu lắm :D

yeu_hdtv

Em thấy nhiều bác trên diễn đàn dùng nhiều từ bài xích, nhưng em thấy thỏa mãn nhu cầu của em, đủ hầu hết các kênh giải trí nổi tiếng thế giới, đặc biệt các kênh phim hành động, khám phá thế giới động vật, giải trí Fox, Fx của Mỹ bằng HD, sắp tới em chỉ mong nó bắn phụ đề tiếng việt chứ đừng có lồng tiếng trực tiếp để không ảnh hưởng đến âm thanh và để còn luyện võ.

nhamvt

Member

Em thấy nhiều bác trên diễn đàn dùng nhiều từ bài xích, nhưng em thấy thỏa mãn nhu cầu của em, đủ hầu hết các kênh giải trí nổi tiếng thế giới, đặc biệt các kênh phim hành động, khám phá thế giới động vật, giải trí Fox, Fx của Mỹ bằng HD, sắp tới em chỉ mong nó bắn phụ đề tiếng việt chứ đừng có lồng tiếng trực tiếp để không ảnh hưởng đến âm thanh và để còn luyện võ.

Đọc bài bạn này thấy yên tâm hơn :). Mình vừa gọi sáng mai đến lắp xong :D

nhocgary

-Nếu đang dùng đầu HD mà chuyển sang dùng gói VTC HD VIP là các bác đã bị lừa cả, HD VIP toàn các kênh lởm khởm, chất lượng tồi,giá cắt cổ(hơn cả K+) nội dung thua xa ba kênh HD của GÓI HD 1.
-Nếu các bác mua đầu VTC HD để được tặng thêm gói HD 2 là các bác còn bị lừa một vố to hơn nữa, gói HD 2 các kênh HD toàn không dịch, các kênh SD nội dung chán, chất lượng kém, phần lớn là các kênh địa phương mà cả năn không động đến một lần, đúng là " của rẻ là của ôi", VTC đầu tư gói kênh này nhưng không có người xem nên phải khuyến mại để bán được nhiều đầu thu , lấy phí trả tiền bản quyền cho các đài.
Em nghi ngờ đây là một cú lừa của VTC để giải quyết nốt đống đầu thu còn đang tồn kho, chuẩn bị cho xuất xưởng một lố đầu thu mới (VTC ID, VTC 3D chẳng hạn...^^) giống như đợt chúng ta bị lừa để mua đầu VTC D 901!

-Nếu đang dùng đầu HD mà chuyển sang dùng gói VTC HD VIP là các bác đã bị lừa cả, HD VIP toàn các kênh lởm khởm, chất lượng tồi,giá cắt cổ(hơn cả K+) nội dung thua xa ba kênh HD của GÓI HD 1.
-Nếu các bác mua đầu VTC HD để được tặng thêm gói HD 2 là các bác còn bị lừa một vố to hơn nữa, gói HD 2 các kênh HD toàn không dịch, các kênh SD nội dung chán, chất lượng kém, phần lớn là các kênh địa phương mà cả năn không động đến một lần, đúng là " của rẻ là của ôi", VTC đầu tư gói kênh này nhưng không có người xem nên phải khuyến mại để bán được nhiều đầu thu , lấy phí trả tiền bản quyền cho các đài.
Em nghi ngờ đây là một cú lừa của VTC để giải quyết nốt đống đầu thu còn đang tồn kho, chuẩn bị cho xuất xưởng một lố đầu thu mới (VTC ID, VTC 3D chẳng hạn...^^) giống như đợt chúng ta bị lừa để mua đầu VTC D 901!

Mấy kênh gói HD2 nhiều kênh hay lắm, cứ xem đi. Còn gói VIP để phục vụ mấy sự kiện thể thao lớn, PL thì VTC đang dần đưa các trận hay lên VIP. Nói chung alf nếu chơi VIP kèm HD2 có giá 2 triệu thì dc. Chứ 1 mình VIP 4 kênh mà 2 triệu thì điên mới mua

yeu_hdtv

Các đầu VTC-HD hiện tại em nghiên cứu thì đã tích hợp hết các công nghệ hiện đại nhất hiện nay rồi từ công nghệ mã khóa Irdeto từ chíp, công nghệ nén Mpeg 4, công nghệ vệ tinh DVB-S2, thu được truyền hình 3D bình thường, chẳng hiểu còn thêm công nghệ gì nữa nếu chỉ để phục vụ xem truyền hình.

duycom

Ban Quản Trị

Các đầu VTC-HD hiện tại em nghiên cứu thì đã tích hợp hết các công nghệ hiện đại nhất hiện nay rồi từ công nghệ mã khóa Irdeto từ chíp, công nghệ nén Mpeg 4, công nghệ vệ tinh DVB-S2, thu được truyền hình 3D bình thường, chẳng hiểu còn thêm công nghệ gì nữa nếu chỉ để phục vụ xem truyền hình.

Tại vì đa số mọi người đều dính mấy đầu cũ của VTC nên đa số lo lắng về việc không biết có phải đổi đầu trong tương lai, vốn xảy ra rất nhiều lần trong lịch sử VTC.

ngoibet

Member

Em vừa nạp tiền gia hạn gói HD1 thì nó chơi trò VIP khuyến mại HD2, đau thế!

dhpaul

Well-Known Member

Trừ khi mấy bác VTC cao hứng đổi phựt từ hệ CA Irdeto sang 1 chuẩn khác như Viaccess chẳng hạn =)) thì lúc đó anh em mới khóc =))

Bên trên