Bàn luận về VTV1|HD, sẽ được lên sóng vào 31/03/2014

Thaivg

Active Member
Ðề: Bàn luận về VTV1|HD, sẽ được lên sóng vào 31/03/2014

Xem mấy cái đầu thu vệ tinh Humax miễn phí thì có xem đuoc VTV1 HD không các bác?

VTV1 có HD rồi cơ á,tưởng mỗi VTV3 có

boy_hn

Active Member

Mong là vtv1 HD sẽ có trên k+

tan_huy_93

Well-Known Member

Nếu bác chấp nhận chất lượng hình ảnh K+ giảm xuống ở mức độ nhất định, thậm chí có thể sẽ tệ hơn hoặc bằng với cả VTC và AVG
Mong là vtv1 HD sẽ có trên k+

duyduytrong

Member

tin hay đây, thank bác chia sẻ<:p

princetq

Member

Thời sự 7h tối đã có chất lượng HD chuẩn tại trường quay và 1 số tin tức rồi, xem trên VTV3 HD.

maukimtan

vtv1 hd sẽ phát sóng 31-3 nhưng không biết có phát lên mạng internet không, hay đến khi nào mới phát lên nhỉ, anh em nào có thông tin không? cho mọi người biết với nhé!

tan_huy_93

Well-Known Member

Hôm nay em bận việc không có xem thời sự 19h.
Cảm nhận ban đầu về chất lượng thì thế nào bác ?
Thời sự 7h tối đã có chất lượng HD chuẩn tại trường quay và 1 số tin tức rồi, xem trên VTV3 HD.

phamtug

Active Member

Hnay e thức hơi muộn nên ban nãy mở tv thấy vtvcab cập nhật kênh và có kênh vtv1 HD nhưng chưa lên hình để sáng mai xem sao các bác dùng dvb-t2 dò thử xem sao nhé chắc đg test

Huynhngocan

Active Member

Không biết các bác thấy thế nào chứ em thấy các kênh HD của VTV hình ảnh không được rõ nét như các kênh HD của VTC

boy_hn

Active Member

Từ vtv1 SD đến vtv3 SD thì em thấy chất lượng của 2 kênh vtv1 và vtv3 SD là rõ nét nhất.chứ kênh vtv2,vtv4,vtv5,vtv6,vtv9 chất lượng hình ảnh khá xấu

vnmaths

Member

Không biết các bác thấy thế nào chứ em thấy các kênh HD của VTV hình ảnh không được rõ nét như các kênh HD của VTC

Có thể vì VTV chỉ phát 720p thôi, còn các đài khác đều là 1080i. Xem bóng đá C1 cùng một trận trên K+ và VTV3HD thì khác nhau thấy rõ.

Huynhngocan

Active Member

Có thể vì VTV chỉ phát 720p thôi, còn các đài khác đều là 1080i. Xem bóng đá C1 cùng một trận trên K+ và VTV3HD thì khác nhau thấy rõ.
Vâng đúng thế các kênh K+ có chất lượng hình ảnh hơn hẳn

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Bàn luận về VTV1|HD, sẽ được lên sóng vào 31/03/2014

Em đã nói rồi mà, bàn phím QWERTY điện thoại nhỏ nên gõ nhầm.

P/s: Tôi là tôi không thích cái kiểu người ta đã giải thích và sửa bài thì đừng cố mà ném đá.
Có lẽ là 43 chăng???:D

tan_huy_93

Well-Known Member

Số mặt đất VTV trong Nam vẫn 8 kênh...
Hnay e thức hơi muộn nên ban nãy mở tv thấy vtvcab cập nhật kênh và có kênh vtv1 HD nhưng chưa lên hình để sáng mai xem sao các bác dùng dvb-t2 dò thử xem sao nhé chắc đg test

phamtug

Active Member

đương nhiên r HD của vtv chỉ đạt 720p thôi các đài khác là 1080i nên sẽ nét hơn mà bác

Bên trên