Bản quyền bóng đá của các nhà đài Việt Nam mùa giải 2015-2016

thebluez

Active Member
Ðề: Bản quyền bóng đá của các nhà đài Việt Nam mùa giải 2015-2016

Bây giờ chắc bác nào cũng mơ: SCTV sẽ có TTTV HD Tin tức và VTVcab sẽ có BTV5.
Có đúng như vậy không nhỉ?
-----
Theo ý kiến riêng của em:
Việt Nam nên có một mạng truyền hình trả tiền thống nhất và duy nhất, sử dụng chung cho cả nước. Và có những gói cước nhất định, phục vụ với các đối tượng khán giả nhất định. Nếu có điều này mà tình trạng cạnh tranh không lành mạnh, cũng như chuyện độc quyền về thể thao (không riêng gì bóng đá) sẽ bị dần bị loại bỏ. Cũng như cả những người dân tộc thiểu số, hay những người sống ở vùng sâu vùng xa, và cả những người sống ở hải đảo đều được xem bóng đá đỉnh cao.
-----
Đừng bác nào chặt chém em nha. Em mỏng manh yếu đuối lắm. Nhưng vẫn phải can đảm nói lên ý kiến của mình.

Xin lỗi em nhưng đây là 1 ý tưởng ngu ngốc. nếu a ko nhầm thì e mới học xong lớp 12? Vậy thì học tiếp đại học và tìm kiểu qua về kinh tế thì sẽ thấy là ý tưởng của e là 1 bước thụt lùi trong tiến hóa!

bác cũng siêng trả lời cái cmt này thế :))
cái cậu nay hình như có khi còn chưa sang lớp 11 ấy chứ
toàn đưa ra mấy bình luận, phân tích, chứng minh xàm xí, tào lao!

Các bác các chú đừng oánh hội đồng cháu ấy mà tội nghiệp, có cháu ấy diễn đàn thêm vui, thêm chút mắm chút muối cho đỡ nhạt, hehe

hunglong84

Active Member

Hôm nay e đọc lại bản quyền của K+ thấy năm nay k+ chỉ còn bản quyền độc quyền ngoại hạng anh thôi, các giải khác hết hạn vào mùa năm ngoái rồi các bác ạ https://vi.m.wikipedia.org/wiki/K%2B

Các bác các chú đừng oánh hội đồng cháu ấy mà tội nghiệp, có cháu ấy diễn đàn thêm vui, thêm chút mắm chút muối cho đỡ nhạt, hehe

Em đồng ý với bác. Ý kiến của bạn ý nhiều khi có hơi ngô nghê, nhưng mà mình cũng không nên ném đá, dần dần khi bạn ý lớn hơn thì sẽ hiểu ra vấn đề. Có bạn ý cũng vui mà hihi :-h:)>-

Vinh20

Well-Known Member

Không sao mà, nếu các bác (em sinh 91 nói chung chắc trẻ hơn nhiều anh, chú ở đây) vô nhiều group (em làm mảng nghiên cứu xh quan tâm nhiều vấn đè) các bạn trẻ < lớp 12 kiến thức mỏng nhưng tham gia hay phát biểu lô lăng lắm nhưng ... kệ vui mà. Mình nhẹ nhàng giải thích thì họ sẽ biết thêm tri thức. Nhưng nói chung ước mơ thành 1 kênh siêu, super, hay ultimate kiểu truyền hình cũng hay hay :))))) Nhưng thành 1 thằng như thế dân ... càng chết, thế bác trẻ tqucbo ấy không nhỡ nó làm một phát tháng tháng 500k.1tháng :v mới đk coi đá bóng thì có mà tèo à. Em chỉ ước mơ như Thái - Chính phủ hậu thuẫn cho tiền mua bóng đá phát cho dân sướng hoặc thàng đài Nga 1 hình như cũng phát free bóng đá cho dân Nga coi. Nói chung Chính phủ thấy nó là liều thuốc tốt sẽ cho tiền mua thoải mái - nhưng ở VN đại đa số ng ta còn quan tâm nhiều việc khác điều đó là cực kì khó. Nên mấy bác hay nhảy vào chửi K+ hồi xưa này nọ đắt đỏ các thứ vv.v.v hay vé coi Man xanh, arsenal đắt các thứ ... là rất vớ vỉn vì đầy ng có xiên coi bóng. Mà nói thật dân muốn coi bóng đá sẽ ngày càng đắt mà :( chả so sánh với nước nào, cước trả tiền ở Vn còn rẻ hơn cả Campuchia (nghèo hơn mình), rẻ hơn Indonesia (mức bình quân cũng ngang ngang VN) ko dám so sánh với các nước khác..... Rồi một này Pay-per-view thôi, lúc đó chắc khóc mất :(

tqucbo

Member

Hôm nay đọc bài này: http://www.vtvcab.vn/truyen-hinh-ca...ng-trinh-dac-sac-thang-8-tren-kenh-fox-sports
Thấy có mấy cái đá banh hấp dẫn, em xin trích lại cho các bác (và đừng chặt chém em nữa vì em mỏng manh lắm, còn nhiều thứ phải học):
1. Trận Siêu cúp DFL giữa đội vô địch Bundesliga, Bayern Munich và đội vô địch DFB Cup, Wolfsburg được coi là sự mở màn cho mùa giải Bundesliga 2015 - 2016. Bayern Munich sẽ có cơ hội đòi món nợ khi đã để thua Borussia Dortmund ở trận tranh cúp năm trước. Họ không còn xa lạ gì với DLF - Supercup vì đã chơi ở 4 trong số 5 trận tranh cúp vừa qua. Nhưng Wolfsburg cũng không phải là đối thủ dễ chơi, họ chính là á quân của Bundesliga mùa giải 2014 - 2015.
Trận đấu được diễn ra ngày 01/08 trên kênh FOX Sports; mời Quý khán giả chú ý đón xem.
2. Giải bóng đá vô địch Hà Lan sẽ chào đón mùa giải thứ 60 trong tháng 8 này. Chiếc cúp đầu tiên kể từ sau năm 1989 là một kết quả ngọt ngào dành cho PSV. Họ đã trả được món nợ với Ajax và ngăn đội bóng này giành được chiếc cúp lần thứ 5 liên tiếp. Tuy nhiên Ajax vẫn là đội bóng có số lần vô địch nhiều nhất lịch sử giải đấu. Trong khi đó PSV sẽ nỗ lực để bắt đầu cuộc chạy đua giành chức vô địch mới.
Giải đấu được diễn ra từ ngày 07/08
3. Người hâm mộ bóng đá sẽ vô cùng phấn khích vì Bundesliga sẽ được phát sóng trên kênh FOX Sports từ mùa giải này. Hãy thưởng thức tinh hoa của bóng đá Đức cùng các cơn mưa bàn thắng. Liệu Bayern Munich có tiếp tục giành ngôi vô địch lần thứ 4, điều mà chưa đội bóng nào trước đây làm được trong lịch sử giải đấu. Borussia Dortmund vẫn đang vất vả tìm kiếm danh hiệu kể từ lần giành cúp năm 2012. Với màn trình diễn không ấn tượng mùa giải trước, họ sẽ phải tìm kiếm niềm tin mới cho mùa giải này.
Giải đấu chính thức khai mạc ngày 15/08.

anh0424

Active Member

Vậy là giải Đức đã thoải mái với fox sports, ngoại hạng anh vẫn k+ độc quyền những trận hay, còn laliga thì sao nhỉ?!

Bên trên