Bản quyền EPL : Còn nhiều điều cần giải quyết

rËht TV [HD]

Hiện thời K+ tuyên bố có BQ fát sóng EPL, VTC cũng bảo có trên HD (cái này e ko bàn nhiều nữa) tạo ra sự hoang mang cho ng` xem và đứng trước ma trận thông tin này, cần fải giải quyết rõ các vấn đề sau, e xin tổng kết:
1. Ai phát ngày nào :
K+ tuyên bố rõ ràng rằng mua bản quyền tất cả các trận BPL và độc quyền ngày CN, tức là ngày chủ nhật ko thg` nào đc chen chân vào phát, còn các ngày khác thì vô tư. Còn VTC vẫn ỡm ờ, lập lòe là mua đc bản quyền EPL vào cuối tuần chữ ko nói là CN có phát đc hay ko. ĐỪng hiểu lầm rằng VTC chỉ fát T7, K+ chỉ fát CN. Trong 4rum có topic rằng VTC thừa nhận là ko fát CN, tuy nhiên đọc kỹ sẽ thấy câu chữ vẫn chưa rõ ràng khi VTC chưa đả động j` dến CN mà chỉ nói rằng phát vào T7. Mọi ng` cứ đọc kỹ sẽ thấy, e sẽ ko nói tới nữa.
2.Việc chia sẻ sóng:
Ko fải bất cứ khán giả nào cũng có thể bỏ ra 4-5 triệu để mua đầu thu của K+ và VTC, nhất là khán giả ở ngoại tỉnh, vùng nghèo. Ngoài ra ở các TP lớn nhà nào cũng lắp TH Cáp thì ko có lý do j` để bỏ thêm tiền mua VTC/K+. Vì thế sẽ ko loại trừ việc K+ và VTC chia sẻ bản quyền cho các đài địa phưong, cũng như mạng TH Cáp. VD: K+ sẽ cho VCTV/VTV (hay ae của no) phát các trận Saturday trên BĐTV và có thể phát dưới dạng SD. Tuy nhiên, hiện vẫn chưa có thông tin chính thức từ K+ và VTC. Tuy nhiên điề này có thể xảy ra giống như VTC buộc phải phát EPL trên VTC2 do bị phản dối vì phát độc quyền trên VTC3 (khóa mã)
Tạm thời là vậy, mời ae xem xét
Đây là ảnh trên báo Bóng đá,mời các bác nghiên cứu:

Erwan

Ðề: Bản quyền EPL : Còn nhiều điều cần giải quyết

K+ nó bỏ vài chục triệu đô mẽo ra để mua bản quyền, nó điên mới đi share với mấy thằng cáp, share thì sao nó phát triển lâu dài được, bác nào đang sài K+ thì biết rồi đó, nó kg thèm chèm quảng cáo xen vô chương trình nữa mà!
em nói vậy có sai kg các bác

kietkd

Ðề: Bản quyền EPL : Còn nhiều điều cần giải quyết

K+ nó bỏ vài chục triệu đô mẽo ra để mua bản quyền, nó điên mới đi share với mấy thằng cáp, share thì sao nó phát triển lâu dài được, bác nào đang sài K+ thì biết rồi đó, nó kg thèm chèm quảng cáo xen vô chương trình nữa mà!
em nói vậy có sai kg các bác
Đúng quá! SAi sao được :D

Bên trên