BẢN QUYỀN TRUYỀN HÌNH NGOẠI HẠNG ANH .CHOÁNG

r0meo

Member
Ðề: BẢN QUYỀN TRUYỀN HÌNH NGOẠI HẠNG ANH .CHOÁNG

thế thì K+ làm 3 năm nữa độc quyền cho nó rực rỡ :))

Đây là cơ hội để thử thách tinh thần đoàn kết của người Việt nam (vẫn thấy nói là truyền thống).
Nếu lần này mà lại không được nữa thì mấy ông truyền hình đừng làm người VN nữa.

Truyền thống đó vẫn còn nếu là thời chiến tranh,còn thời hòa bình thì người việt ko bao giờ có chuyện đòan kết(Nhưng cộng đồng việt xa quê lại đoàn kết,lúc nào cũng nghĩ về nước nhà).nếu mùa giải tới ko có EPL vì là kinh tế khó khăn,mua kinh doanh ko hiệu quả,chứ chẳng phải do đoàn kết mà ko mua.Dân mình thấy ai hơn mình là ghét,thấy nhà ai giàu hơn là ghét,thấy ai chơi trội hơn là ghét và phải tìm mọi cách kéo xuống

KSAS

Member

cầu mong K+ không mua đc bản quyền. để tiền đầu tư hơn cac kênh, giảm giá thiết bị và cước hàng tháng, thay đổi lối kinh doanh, thu theo từng tháng .MÌnh sẽ nhảy qua k+ 100%

bienxanhppt

Ðề: Re: BẢN QUYỀN TRUYỀN HÌNH NGOẠI HẠNG ANH .CHOÁNG

bác có nói quá ko vậy ? có cái dự án bảo tàng nghìn tỉ kỉ niệm 1000 năm thăng long gây lãng phí kia kìa . Nói thật chứ trình độ CNTT của VN chỉ ở mức đi làm culi cho mấy thằng tư bản thôi , em nói thật bác đừng tự ái nhé :)) 50 năm nữa cũng chả khá hơn chứ đừng nói là 10 năm bác à :))

Bạn nói rất đúng thực tế. Không ảo vọng. Đáng buồn là dân Việt mình rất khôn ranh khi làm Culi, người giỏi thì bị hãm tài. 100 năm đô hộ Thực dân đã biến dân mình thành như vậy đó. Bây giờ lại tiếp tục Thực dân nó bồi 1 phát K+ >>>> hết cựa lun b-( >>> mãi mãi : "Ngu + Nghèo"

wtpwt

Truyền thống đó vẫn còn nếu là thời chiến tranh,còn thời hòa bình thì người việt ko bao giờ có chuyện đòan kết(Nhưng cộng đồng việt xa quê lại đoàn kết,lúc nào cũng nghĩ về nước nhà).nếu mùa giải tới ko có EPL vì là kinh tế khó khăn,mua kinh doanh ko hiệu quả,chứ chẳng phải do đoàn kết mà ko mua.Dân mình thấy ai hơn mình là ghét,thấy nhà ai giàu hơn là ghét,thấy ai chơi trội hơn là ghét và phải tìm mọi cách kéo xuống

Vầng. Câu "Truyền thống đó vẫn còn nếu là thời chiến tranh,còn thời hòa bình thì người việt ko bao giờ có chuyện đòan kết" thì bác nói chuẩn rồi. Còn câu sau "Nhưng cộng đồng việt xa quê lại đoàn kết" thì em nghĩ bác vừa đấm vừa xoa thôi. Bản chất nó là câu 1 thì có cho đi lên giời nó vẫn thế bác ạ.

ngdhieu

Well-Known Member

Nếu các nhà đài thông minh 1 chút, bớt cái tôi của mình lại 1 chút và thật thà 1 chút thì muốn mua bản quyền PL giá bao nhiêu mà chẳng được.
Chỉ sợ không có đài nào có người như vậy thôi.

ngocsonpt

Member

Các bác ơi thương truòng là chiến truòng mà Đối thủ có chết thì mình mới sống được và ngược lại Cho nên đoàn kết đồng tâm hiệp lực là khó lắm.Chỉ chờ đối thủ sơ hở là đối phương tấn công ngay .Đơn giản là các bác đang kinh doanh cùng một mặt hàng với đối thủ các bác có chịu ngồi im đẻ cho đối thủ hành đọng không .Tôi viết ý này cũng mong chúng ta thông cảm phần nào cho các nhà đài

ngdhieu

Well-Known Member

Các bác ơi thương truòng là chiến truòng mà Đối thủ có chết thì mình mới sống được và ngược lại Cho nên đoàn kết đồng tâm hiệp lực là khó lắm.Chỉ chờ đối thủ sơ hở là đối phương tấn công ngay .Đơn giản là các bác đang kinh doanh cùng một mặt hàng với đối thủ các bác có chịu ngồi im đẻ cho đối thủ hành đọng không .Tôi viết ý này cũng mong chúng ta thông cảm phần nào cho các nhà đài

Em sẵn sàng để yên cho đối thủ hành động và tự nhảy xuống vực 1 mình. Lúc đó mình chỉ cần lôi kéo KH của 1 thằng đang phá sản là xong. hi hi....

Các ông, ông nào cũng đòi độc quyền thì giá chả tăng vọt. Các đài cùng phát, chia sẻ nhu cầu cho nhau xem thì giá nó chả đẩy cao được như thế. Toàn làm khổ người xem, để xem đc trận bóng đá phải chuyển hết hãng này qua hãng khác =)) đúng là chỉ có ở VN.

nam2178

Well-Known Member

Năm nay ông nào độc quyền mua cũng dễ chết cả, kinh tế đang hết sức khó khăn, người dùng dễ quay lưng 180 độ lắm:D

atamd

Active Member

cầu mong K+ không mua đc bản quyền. để tiền đầu tư hơn cac kênh, giảm giá thiết bị và cước hàng tháng, thay đổi lối kinh doanh, thu theo từng tháng .MÌnh sẽ nhảy qua k+ 100%

Trời, thằng K+ trước giờ ngoài cái bóng đá độc quyền ra thì nó có được cái kênh truyền hình nào ra hồn đâu bạn, chuyển qua nó 1 thời gian sợ bạn sẽ phát khóc lên đấy :D

vuquan

Member

Trời, thằng K+ trước giờ ngoài cái bóng đá độc quyền ra thì nó có được cái kênh truyền hình nào ra hồn đâu bạn, chuyển qua nó 1 thời gian sợ bạn sẽ phát khóc lên đấy :D

Đúng rồi đấy, nó không có kênh cải lương cho bạn xem đâu!
(Không xem bao giờ cứ phán như đúng rồi!)

chưa thấy có thông tin gì về vụ bản quyền này nhỉ. Nghe nói là IMG yêu cầu các nhà đài phải đưa ra ý kiến trước ngày mùng mấy tháng 2 cơ mà?

Thao tran

chưa thấy có thông tin gì về vụ bản quyền này nhỉ. Nghe nói là IMG yêu cầu các nhà đài phải đưa ra ý kiến trước ngày mùng mấy tháng 2 cơ mà?

Bản quyền NHA: Không để IMG ép giá

Đó là quan điểm của Hiệp hội Truyền hình trả tiền được ông Lê Đình Cường, Tổng Thư ký kiêm Phó Chủ tịch hội, khẳng định. Ý kiến trên cũng sẽ được hiệp hội nhất quán với các đài truyền hình trong việc tiến hành đàm phán mua bản quyền truyền hình Giải Ngoại hạng Anh (EPL) để các đài trong nước không bị đối tác nước ngoài ép giá.

Động thái đầu tiên cho thấy lập trường kiên quyết của các đài truyền hình cũng như Hiệp hội Truyền hình trả tiền là việc tự đề ra khung thời hạn cho quá trình đàm phán chứ không chạy theo lịch làm việc của đơn vị sở hữu bản quyền truyền hình EPL trên lãnh thổ Việt Nam là IMG.

Ông Cường cho biết ngày 20-2, các đài truyền hình lớn sẽ cử đại diện cùng tham gia họp bàn với VTV - đơn vị được Bộ Thông tin - Truyền thông giao trách nhiệm là đầu mối duy nhất đứng ra đàm phán. Ông Nguyễn Hà Nam, Trưởng Ban Thư ký biên tập VTV, cho biết: “VTV sẽ chuẩn bị nhiều phương án cũng như họp bàn kỹ lưỡng với các đài để IMG không thể ép giá”. Phó Tổng Giám đốc VTV, ông Nguyễn Thành Lương, từng khẳng định VTV không chấp nhận mua bằng mọi giá nhưng cũng sẽ cố gắng hết sức để có thể phục vụ món ăn tinh thần được người hâm mộ ưa thích.

Lãnh đạo Hiệp hội Truyền hình trả tiền cho biết tổ công tác đặc biệt của VTV và đại diện các đài truyền hình sẽ không quan tâm tới mức giá 35 triệu USD mà IMG phải bỏ ra để sở hữu bản quyền EPL trên lãnh thổ Việt Nam trong 3 mùa 2013-2016. “Tôi cho rằng nên đặt vấn đề rõ ràng là mức giá tối đa chúng ta có thể mua bản quyền như trước đây đã thống nhất là không cao hơn 10% so với giai đoạn 2010-2013” - ông Cường nói.

VTV thực ra vẫn rất quyết tâm mua bản quyền EPL bởi nếu không có “món ăn” này, hệ thống truyền hình trả tiền của VTV (hoặc có vốn, liên danh với VTV) gồm VCTV, SCTV và đặc biệt là K+ sẽ gặp rất nhiều khó khăn. Ông Vũ Quang Huy, Phó Giám đốc VTC, nói: “Trong bối cảnh khó khăn kinh tế hiện nay tôi cho rằng người hâm mộ cũng sẽ chia sẻ với các đài truyền hình. Nếu không có EPL, VTC cũng như các đài vẫn sẽ nỗ lực để có nhiều giải đấu và chương trình hấp dẫn khác lên sóng phục vụ người hâm mộ”.

Với cái đà này thì chắc VTV lại mua bảng quyền với giá tương đương 2010-2013 , các nhà đài khác không có khả năng mua nổi == > K+ vẫn độc quyền tiếp , có cái khác là nó độc quyền toàn bộ giải luôn ( vì không thằng nào khác mua được và vì VTV cũng không thể share được ) :)) .

dhpaul

Well-Known Member

Với cái đà này thì chắc VTV lại mua bảng quyền với giá tương đương 2010-2013 , các nhà đài khác không có khả năng mua nổi == > K+ vẫn độc quyền tiếp , có cái khác là nó độc quyền toàn bộ giải luôn ( vì không thằng nào khác mua được và vì VTV cũng không thể share được ) :)) .
VTV còn là bố của VCTV, SCTV mà bác =)) Chắc kiểu này kịch bản là: K+ vẫn độc quyền như bây giờ, VCTV độc quyền trận sớm thứ 7, SCTV độc quyền trận muộn thứ 7 chăng =))

Flatland

Well-Known Member
Re: Ðề: BẢN QUYỀN TRUYỀN HÌNH NGOẠI HẠNG ANH .CHOÁNG

Mình nghĩ, nếu mức giá khoảng dưới 25 triệu thì chắc là VTV (tức là các đài VN) sẽ có khả năng mua được. Vấn đề là các đơn vị khác có thống nhất được việc góp vốn và chia bản quyền hay không cũng là cả một vấn đề. Ví dụ: 5 đơn vị K+, VTC, AVG, SCTV, VCTV này góp đều 5 triệu thì đơn giản là cùng khai thác 100% các trận; Nhưng 5 đơn vị này mà không góp vốn bằng nhau thì vấn đề chia bản quyền mới là khó. ( với một số đơn vị 5 triệu là quá nhạt đối với họ, những với một số đơn vị khác, 5 triệu là quá chát vì lượng thuê bao, vùng phủ sóng vv ). Một vấn đề khác là phía VTV muốn mua gói Full chứ không mua lẻ theo từng gói mà đối tác đã đưa ra. Và mong muốn này có được đáp ứng? Tóm lại là... Chờ và Đợi thôi các bác!

Hài vãi, các bố cứ tưởng bở. IMG nó bán cho VTV 25 thì nó mất toi chục triệu. Các bác nghĩ phương án nó có trả lại không và VTV phải mua ở đâu giá nào?
Theo em nó sẽ không trả lại và VTV sẽ mua trọn gói với giá 32-34 triệu hoặc với giá không được tiết lộ nhưng đã được sự thống nhất, và VTV sẽ phân phối theo mối quan hệ.

taituxdvn1

thằng VTV nó khôn lỏi lắm nó toàn thích đi cửa sau rồi đâm sau lưng nhà đài khác thôi . Dân VN mình nói 1 đường làm 1 nẻo nên cứ yên tâm đi chắc chắn năm nay K+ sẽ có NHA ( mặc dù mình ko ưa K+ nhưng vẫn phải khẳng định nó sẽ có bản quyền NHA )

therain

Well-Known Member

thời gian sẽ có câu trả lời .

Bên trên