Bàn về coi bóng đá online bằng sopcast

donnie

Tình hình là trc giờ e luôn xem bóng đá bằng Sopcast rất tốt. Từ hôm e xóa win7 để trở về với XP thì xem sopcast màn hình đa phần là màu hồng mặc dù tín hiệu rất tốt và tiếng rất rõ. K bik mọi ng có cách khắc phục ko...E mò mãi mà k tìm ra dc lý do tại sao :(

gaffer

Ðề: Bàn về coi bóng đá online bằng sopcast

Mình trước xài Sopcast với XP mãi mà đâu có sao, bây giờ xài với Win7 cũng vậy. Chẳng khác gì nhau.

Bạn thử xem trong 1 trận đấu, chọn kênh sopcast khác xem có bị thế không. Hoặc thử cài lại bản sop mới nhất xem.

DevilKnight

mỗi trận có rất nhìu link để xem, u thử link khác coi....đôi khi sopcast cũng tửng...load dc 100%, có tiếng mà ko có hình...

your_rules

Cho hỏi sopcast là gì vậy mọi ng? tư vấn cho mình biết với đc k ?

donnie

e mới test với bản sopcast mới nhất và với cả tvu & tvants thì cũng bị y chang như vậy, k bik tại sao :|

hoangtubongma

Active Member

cái này chắc là phần mềm xem bóng đá online ấy mà. Riêng khoản này em ko biết vì có TV ở nhà rùi. Xem ở laptop ko sướng

welldone

Well-Known Member

Xem online chán phèo. Bí quá thì mới phải vậy thôi...

ra quán cà phê xem thì nó chém đẹp
sopcast vẫn ổn mà, chọn cái vừa vừa thui khoảng 500kb

gundamf91

Member

Nhà em xài XP SP3, sopcast phà phà, có bị gì đâu bác :|
Bác kiểm tra setting lại thử xem, hoặc thử kênh khác. Em hay xem cái nào có speed 800 trở lên.
Thời buổi bọn cáp đang đánh nhau với K+, thì sopcast vừa rung đùi vừa xem đá banh vừa xem chúng nó ném tạ nhau cũng thư giãn chán

anhtuanph

Member

Sopcast cũng hên xui lắm, có cái 250kbps cũng dựt tá lả , có cái 800kbps mà xem mượt mà, cái này chịu khó test vài link rồi chọn links phù hợp nhất thôi.

Mình đang tìm cái hướng dẫn xem Sopcast này trên HD media box, không biết loại HD box nào có thể xem được kênh này

Xem trên sopcast phải có đường truyền băng thông lớn mới ổn chứ mấy gói internet home thì chán lắm

honi1412

@donni: mình cũng bị tình trạng xem sopcast bị màu hồng như bạn và đã mày mò ra cách bạn nhấp chuột phải vào màn hình đang xem chọn options ở thẻ performance chọn nút advance to đùng ở dưới. Nó hiện ra 1 box, bạn tìm phần video acceleration tắt bỏ use video mixing renderer. rồi apply là xong. Chúc mọi người xem bóng đá anh thoải mái

swatsaigon

minh click vao play roi ok sao ko co duong link ban oi
chi giup minh di

Fox9x

Tỉnh thoảng mem lên cũng xem đc vài kênh nét nét nhưng chủ yếu là tù mù như là SCR ấy

pradodx

ai biết quay clip ghi lại trận đấu từ Sopcast k . Sao mình ấn vào quay phim nó k hiện gì nhỉ

Bên trên