Bản XBMC đặt biệt do Minix sản xuất dành riêng cho tất cả các dòng MINIX: hỗ trợ ISO, ISO BLURAY 3D

thanhyk

Well-Known Member
Ðề: Bản XBMC đặt biệt do Minix sản xuất dành riêng cho tất cả các dòng MINIX: hỗ trợ ISO, ISO BLURAY 3D, ...cùng trải nghiệm nào...

Rút cuộc X5 mini có cài được không ạ.

hungpx2008

Ðề: Re: Ðề: Bản XBMC đặt biệt do Minix sản xuất dành riêng cho tất cả các dòng MINIX: hỗ trợ ISO, ISO BLURAY 3D, ...cùng trải nghiệm nào...

ai hướng dẫn cụ thể cách ra dts trên xbmc này cái...ra analog không ah

rockloccoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Bản XBMC đặt biệt do Minix sản xuất dành riêng cho tất cả các dòng MINIX: hỗ trợ ISO, ISO BLURAY 3D, ...cùng trải nghiệm nào...

ai hướng dẫn cụ thể cách ra dts trên xbmc này cái...ra analog không ah

Phải cài patch mới được bác ơi ! Mà muốn cài patch bác phải root em nó trước. Bác cứ search là ra cái topic của bác smallgent, hướng dẫn đầy đủ.

trungk43

Member
Ðề: Bản XBMC đặt biệt do Minix sản xuất dành riêng cho tất cả các dòng MINIX: hỗ trợ ISO, ISO BLURAY 3D, ...cùng trải nghiệm nào...

Bản này ko hỗ trợ cho HDrepo.zip chán thế

Hôm này mình mới có thời gian để thử bản XBMC này. Thực sự đây là một bản XBMC ổn định, chạy mượt nhất mà mình từng được trải nghiệm. Tất cả các phim full hd (lớn hơn 10 GB) trên HDrepo mình đều xem trơn tru từ 24 fps đến 30 fps, không mất frame nào, dts passthrough ổ định.
Cấu hình: FW 006c, OC 1800, libmedia.so patched.

smilegirl

Active Member

Hôm này mình mới có thời gian để thử bản XBMC này. Thực sự đây là một bản XBMC ổn định, chạy mượt nhất mà mình từng được trải nghiệm. Tất cả các phim full hd (lớn hơn 10 GB) trên HDrepo mình đều xem trơn tru từ 24 fps đến 30 fps, không mất frame nào, dts passthrough ổ định.
Cấu hình: FW 006c, OC 1800, libmedia.so patched.

Bác cài trên box nào vậy? "Cấu hình: FW 006c, OC 1800, libmedia.so patched" là sao em không hiểu, có thể chia sẻ kinh nghiệm chút không bác? Đang định cài cho con Neo X5.

trungk43

Member

Bác cài trên box nào vậy? "Cấu hình: FW 006c, OC 1800, libmedia.so patched" là sao em không hiểu, có thể chia sẻ kinh nghiệm chút không bác? Đang định cài cho con Neo X5.

Mình dùng NEO X7, firmware phiên bản 006c (mình không dùng 007 vì bị hạn chế một số thứ), sử dụng kernel_cpu1800h_gpu798h_ddr800.img (của Finless 1.8), và copy file libmedia.so (đã được patch để hỗ trợ passthrough cho XBMC) vào thư mục /system/lib

dungtoandung

Well-Known Member

X5 đã root, patch libmedia, muốn OC thì làm thế nào bác Trung?

trungk43

Member

bạn thử theo hướng dẫn này: rkpatchomatic tool - overclock binary rk3066 kernels
Cơ bản thì sẽ có các bước sau:
- Dùng Firmware Tool (RK3xxx Firmware Tools) để extract ra file kernel.img
- chạy rkpatchomatic (có linux box là tiện nhất) để patch file kernel
- Flash file kernel OC

buomdem1311

Ai đã oc con x5 mini chưa ah.Oc lên dc bao nhiêu vậy.Mà bản XBMC này xem hd 1080 vẫn hơi giật trên x5.Mà các bác cho e hỏi xbmc có add on nào ngon không.E xem được mỗi add on HDrepo của bác trung là ngon còn xem trên fusion với Navi-x toàn link mu mr ul link chậm kinh ko thì cũng toàn là ko load dc j cả

hungpx2008

tình hình là down Thúy Nga 109 m2ts 46gb về play. Để output 2.0 thì ok nhưng lên 5.1 thì play không nổi. Còn các phim iso bình thừong 20gb thì chơi ngon lành... mà xbmc có fullsceen dc không nhỉ coi có menu o duoi thấy ức chế quá...

dracula_bg

Active Member

bác nào rành về cái phần mềm này hướng dẫn sử dụng full em cái :D,

tienlequoc

Well-Known Member

bác nào rành về cái phần mềm này hướng dẫn sử dụng full em cái :D,
Bác search hdvietnam cụm từ " hướng dẫn sử dụng xbmc" là ra mà.

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Bản XBMC đặt biệt do Minix sản xuất dành riêng cho tất cả các dòng MINIX: hỗ trợ ISO, ISO BLURAY 3D, ...cùng trải nghiệm nào...

tình hình là down Thúy Nga 109 m2ts 46gb về play. Để output 2.0 thì ok nhưng lên 5.1 thì play không nổi. Còn các phim iso bình thừong 20gb thì chơi ngon lành... mà xbmc có fullsceen dc không nhỉ coi có menu o duoi thấy ức chế quá...

Dùng phần mềm full!screen này đi bác
https://play.google.com/store/apps/details?id=de.tsorn.FullScreen&hl=vi

Hero307

Active Member

Bác chủ thớt xem thế nào giúp với, làm theo hướng dẫn tại http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/704771-huong-dan-su-dung-xmbc-tren-2.html đến đoạn cài hubwizard trong install zip file xong, vào lại video/addons thì không thấy Hubwizard đâu cả.

Tớ dùng X7, rom 007 rooted. Thanks!

hohoo

Member

Bạn vào Program là thấy Hubwizard ngay

XUAN GIAO

Member

Bác chủ thớt xem thế nào giúp với, làm theo hướng dẫn tại http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/704771-huong-dan-su-dung-xmbc-tren-2.html đến đoạn cài hubwizard trong install zip file xong, vào lại video/addons thì không thấy Hubwizard đâu cả.

Tớ dùng X7, rom 007 rooted. Thanks!
Ban vào Program - addons là thấy Hubwizard

Cái này cài trên ebop minix x5 neo mini đc ko bác chủ ơi. Em thấy mặc định ebop có cài xbmc rùi nhưng xem file thuy nga 108 có 10gb đã lag rồi

nvlam1971

Cái này cài trên ebop minix x5 neo mini đc ko bác chủ ơi. Em thấy mặc định ebop có cài xbmc rùi nhưng xem file thuy nga 108 có 10gb đã lag rồi

Minix neo x5 mini chạy Rom mới nhất (bác lên trang chủ tải về) và bản xbmc beta 2 là chạy ngon lành. Sánh ngang với x7 luôn

Bên trên