Bảo hành tivi LG quá thất vọng - Các bạn cầu tivi LG ở nhà đừng hư nhé

DanielCraig

Member
Ðề: Bảo hành tivi LG quá thất vọng - Các bạn cầu tivi LG ở nhà đừng hư nhé

Hơn tuần nay mình cũng nghiên cứu con này, thấy giá hợp lý, chức năng cũng ok, đang định ra Trần Anh làm một chú...May quá trước khi đi check được bài này. Thank bạn nhiều !

Giống mình, trước khi màu gì công nghệ cũng lên HDVN xem trước vì nhiều cái mình ko biết hết được.

Ba Chien

Member

Em cũng vậy, nhờ HDVN năm 2009 em mua con TV plasma panasonic thần thánh và năm nay là con Sony.

Tanoy

Sao từ 650 lên 770 rồi giờ 850 có phải độ khó tăng lên khi thấy ae complain quá nhiều muốn bịt lại hả :))

Thì tất nhiên phải giải quyết chứ thím, ở HD mình nhà báo nằm vùng còn ít, chứ voz thì lên báo còn lẹ hơn. Lúc đó ai cũng biết thì ai dám mua tivi LG nữa.

GalaxyS6

Member

Nếu trả được thì trả luôn qua sony hay samsung cho bền bác ơi, dịch vụ cũng chu đáo nữa.
Nghĩ sao mà được hả bác :)) chẳng có hãng nào làm thê đâu.

Mà 3D giờ có ai xài mấy nữa nhỉ, thấy 3D giờ xuống nhanh quá, hồi mới ra 3D cứ gọi là ầm ầm ai cũng thích :)

NaBieu

Cầu cho con tivi ở nhà ko hư, ở quê ông già cũng mua con LG 40inch mà mỗi lần về thấy ổng kêu thợ sửa miết. Mình thì về đi liên nên cũng ko giúp được gì.

paramaxr

Qua vụ này mới thấy nhiều bác bị dính chàm LG nhỉ :)

PhatTai89

Cầu cho con tivi ở nhà ko hư, ở quê ông già cũng mua con LG 40inch mà mỗi lần về thấy ổng kêu thợ sửa miết. Mình thì về đi liên nên cũng ko giúp được gì.

Lâu lâu mới vê nhà bác thay cho Bố con tivi sam cho nó bền, hay có tiền thì quất luôn con So cũng được. Bố mẹ gìa rồi còn lọm cọm con tivi cũ hư lên hư xuống nữa thì...

thinhsve

Well-Known Member

Ơn Trời, em mua con LG 49UB850T năm 2014, 4K đời đầu và giá bèo lúc đó (Hic, gần 30 chai. Đáng đời tội chạy theo công nghệ). Đến nay chưa thấy bị gì, sau khi em mua thì bà con mua sau dòng này bị rớt Panel liên tục. TV chỉ dùng cho bà cả xem phim bộ, hy vọng dùng được đủ 3 năm rồi sao cũng được, xem như khấu hao 10chai/năm cũng ráng chấp nhận.
Còn con Sharp 40LE830M em dùng từ 2011 đến giờ màu vẫn còn đẹp lung linh. Đúng là hàng Nhật, Panel Made in Japan có khác.

Nói chung mua LG thì của bền thì cầu hên xui thôi vậy :D

osiric

Well-Known Member

Ơn Trời, em mua con LG 49UB850T năm 2014, 4K đời đầu và giá bèo lúc đó (Hic, gần 30 chai. Đáng đời tội chạy theo công nghệ). Đến nay chưa thấy bị gì, sau khi em mua thì bà con mua sau dòng này bị rớt Panel liên tục. TV chỉ dùng cho bà cả xem phim bộ, hy vọng dùng được đủ 3 năm rồi sao cũng được, xem như khấu hao 10chai/năm cũng ráng chấp nhận.
Còn con Sharp 40LE830M em dùng từ 2011 đến giờ màu vẫn còn đẹp lung linh. Đúng là hàng Nhật, Panel Made in Japan có khác.

con LG 49UB850T lúc mới ra chỉ 21 chai thui bác ơi

phonglu

Đang tính mua con LG tặng nhà vợ làm quà mà thế này thôi em chuyển qua Sam cho lành.

ThanhtrangHTKT

Active Member

Đang tính mua con LG tặng nhà vợ làm quà mà thế này thôi em chuyển qua Sam cho lành.

Sam thì cũng khá hơn tý thôi bác ơi! được cái BH ngon hơn LG. Em mới cạch Sam được vài năm nay mới lụm em LG đổi gió và chắc là con cuối cùng hàng Hàn em mua

HoiHoaXuan

Bác cầu trời khấn phật là vừa :))

HaiD2

Member

Mình copy link này trên fanpen cua lg bị nó xóa sau 2 ngày .
Hóa ra nó cũng không hơn bọn bán hàng vớ vẩn
Có vụ đó nữa hả, tụi này càng ngày càng bậy rồi.

Warden

Member

Đã có ai test chất lượng tivi OLED của LG chưa ạ. Em đang định mua con OLED EG910T 1080p của LG mà chưa thấy ai review gì cả chỉ toàn đọc review của nước ngoài

Kalashnikov

Con LG 32lf550d mình vừa mua bị hở ság nhẹ góc fải và viền trên, có nên để xài lun hay đổi con mới các bác ? Cũg ko ảnh hưởg lắm đến chất lượg hình ảnh sợ đổi con khác cũg bị vậy thì fiền vì nge nói cái này bệnh chug của lcd + led rồi; các bác tư vấn giúp mình, thanks :)

thinhsve

Well-Known Member

con LG 49UB850T lúc mới ra chỉ 21 chai thui bác ơi
Bác có lộn không vậy? Em mua là 28.2 chai của Shop "Hoàng Mai" HDVietnam, sau đó đứt hàng nó lên gần 30 chai, rồi xuống lại thì em lấy cho ông Anh 26.8 chai của CH "Thiên Minh Phú". Giá xuất xưởng trên web LG lúc đó là hơn 50 chai. Em vẫn còn giữ hoá đơn của cửa hàng mà.

galaxytabs2

Thừa nhận LG với Samsung, hàng Hàn nói chung chất lượng vỏ + thiết kế kém hàng Nhật khá xa,
Tivi thì treo lên mà bác, đâu có ảnh hưởng vỏ nhiều lắm, mà thằng nào chả vỏ nhưa.

Đang chuẩn bị mua cái 55 inch thì đọc được bài này, xin cám ơn chủ thớt. Chắc chuyển qua Panasonic

Bên trên