Đánh giá Bật mý cách xem phim Việt Nam trên mọi đầu Dune...Hơi cực xíu, có điều hoàn toàn free và nhanh như c

nghiactcp

Member
Vì vậy hãy chắc chắn rằng smartphone/tablet/pc của bạn kết nối được với Dune
Bạn HTPC Supporter ơi cho mình hỏi,làm cách nào để Laptop thấy được Dune hả bạn, mình cắm ubs vào laptop mà nó chẵn có thấy Dune. Mình dùng win7

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Bật mý cách xem phim Việt Nam trên mọi đầu Dune...Hơi cực xíu, có điều hoàn toàn free và nhanh như chớp

Bạn HTPC Supporter ơi cho mình hỏi,làm cách nào để Laptop thấy được Dune hả bạn, mình cắm ubs vào laptop mà nó chẵn có thấy Dune. Mình dùng win7

USB hả a ? A dùng DUNE gì ?

phuanh004

Active Member
Ðề: Re: Bật mý cách xem phim Việt Nam trên mọi đầu Dune...Hơi cực xíu, có điều hoàn toàn free và nhanh như chớp

Hỏi thì viết câu cú cho rõ ràng + tìm trước khi hỏi http://www.hdvietnam.com/diendan/22-hd-media-player/528803-can-giup-ket-noi-dune-h1.html#post4648533
Đây có thể là cái bác cần

thailoc1303

Ðề: Bật mý cách xem phim Việt Nam trên mọi đầu Dune...Hơi cực xíu, có điều hoàn toàn free và nhanh như chớp

Mình đang sử dụng đầu DUNE D1 và đường truyền internet của Viettel, nhờ các anh chị em giúp mình xem phim được trên DUNE với. Mail của mình là [email protected]

nghiactcp

Member
Re: Ðề: Re: Bật mý cách xem phim Việt Nam trên mọi đầu Dune...Hơi cực xíu, có điều hoàn toàn free và nhanh như chớp

USB hả a ? A dùng DUNE gì ?
Mình đang dùng con Dune tv 301, kết nối Dune với laptop, mà laptop nó không nhận, bạn chỉ giúp mình với Cám ơn

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Bật mý cách xem phim Việt Nam trên mọi đầu Dune...Hơi cực xíu, có điều hoàn toàn free và nhanh như chớp

Mình đang dùng con Dune tv 301, kết nối Dune với laptop, mà laptop nó không nhận, bạn chỉ giúp mình với Cám ơn

Trong DUNE a có gắn ổ cứng 2.5 " chưa :)

nghiactcp

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Bật mý cách xem phim Việt Nam trên mọi đầu Dune...Hơi cực xíu, có điều hoàn toàn free và nhanh như chớp

Mình dùng ổ cứng gắn ngoài

smilegirl

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Bật mý cách xem phim Việt Nam trên mọi đầu Dune...Hơi cực xíu, có điều hoàn toàn free và nhanh như chớp

Nếu dùng ổ cứng gắn ngoài thì kết nối trực tiếp ổ cứng với laptop, việc gì phải kết nối qua Dune.

xmates

Member
Ðề: Bật mý cách xem phim Việt Nam trên mọi đầu Dune...Hơi cực xíu, có điều hoàn toàn free và nhanh như chớp

Giải thích:
Dune có thể đọc 1 file playlist dạng m3u8 trên một thư mục để từ đó playback cái phim tương ứng với playlist đó. Nếu file phim và file playlist nằm cùng 1 thư mục thì càng dễ luôn.
Từ đó suy ra rằng nếu có 1 server chứa phim mà có đường Link tới file .m3u8 thì ta chỉ cần trỏ đường dẫn cho Dune đọc file .m3u8 là xong, khi đó Dune sẽ chơi phim tương ứng

Việc trỏ đường dẫn được thực hiện bằng hàm API IP control của Dune, trên Smartphone/Tablet/PC dùng lệnh qua trình duyệt
Sau 1 thời gian mày mò, hiện tại mình đã tìm ra được đường link tới file .m3u8 này của 1 số server lưu trữ phim. Ha ha

Bác HTPC nghiên cứu hộ anh em cách nào xem bóng đá online đi, HD càng tốt :). Dạo này nhiều giải quá mà không có K+ nên toàn xem online trên máy tính toét hết cả mắt.
Tks bác!

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Bật mý cách xem phim Việt Nam trên mọi đầu Dune...Hơi cực xíu, có điều hoàn toàn free và nhanh như chớp

Gắn ngoài thì a kết nối với Lap chứ DUNE gắn vào chỉ hỉu ổ 2.5" bên trong thui .

bienkinh

Có cái này Dune cũ sữ dụng được thì tốt rồi. hihihihi

smilegirl

Active Member

Bác HTPC nghiên cứu hộ anh em cách nào xem bóng đá online đi, HD càng tốt :). Dạo này nhiều giải quá mà không có K+ nên toàn xem online trên máy tính toét hết cả mắt.
Tks bác!

Bác này có ý kiến hay đây, mong chủ thớt quan tâm.

meocon

Well-Known Member

Chà đang nghỉ màu giải nên wen mất .
Bác làm cái ngoai hạng online thì tốt bít mấy

phuanh004

Active Member

Chà đang nghỉ màu giải nên wen mất .
Bác làm cái ngoai hạng online thì tốt bít mấy

Bác meocon bỏ tiền ra thuê server cho ae xem đê :))

hanoixx1

Member

I/Chuẩn bị

-Tablet/Smartphone có trình duyệt và wifi kết nối, hoặc PC có LAN, wifie kết nối được với Dune của bạn
- Đường truyền Internet với chất lượng tương đương với chất lượng để xem HayhayTV, HD-Viet, Zing TV
- Đầu Dune mọi đời, cũ mới đều OK

II/Cách thực hiện

Bước 1

Lấy Link file m3u8 tương ứng với phim từ Server về

(Cách lấy link không chia sẻ công khai ở đây)

(Tùy tên file và năm sản xuất mà link phim sẽ khác nhau)

Bước 2

Vào trình duyệt của Smartphone/tablet/pc và gõ dòng sau

Mã:
http://A.B.C.D/cgi-bin/do?cmd=start_playlist_playback&media_url=.........../playlist.m3u8

A.B.C.D là địa chỉ IP của Dune. Vì vậy hãy chắc chắn rằng smartphone/tablet/pc của bạn kết nối được với Dune

........ là đường link tới nơi chứa file .m3u8 nói trên trên server

Sau đó Enter

Bước 3

Sau khi ấn Enter, lập tức trên Dune sẽ mở tới file đó và bắt đầu chơi. Bạn có thể tua, pause, tiến, lùi thoải mái.

Bác cho em xin cách tìm link m3u8 của xx.xx qua pm với!

rua bo

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Bật mý cách xem phim Việt Nam trên mọi đầu Dune...Hơi cực xíu, có điều hoàn toàn free và nhanh như chớp

Bác giúp em tìm link với. Em gà vụ này. Email: [email protected] . Em cám ơn bác nhiều ạ.
Vấn đề ko phải là load file .m3u về mà tìm được link của file .m3u hoặc m3u8 của phim tương ứng trên server chứa phim, để Dune play cái file đó, qua đó play cái film tương ứng, bạn hiểu không?
Mỗi film sẽ có 1 file m3u8 riêng

phuanh004

Active Member

Thắc mắc về vấn đề nào các bác có thể inbox cho mình :)

evere

Thắc mắc về vấn đề nào các bác có thể inbox cho mình :)
Mình đã gửi cho bác mong bác hướng dẫn ! Mấy cái này thì mình thua rồi

xaru

CáI này hay quá. Chắt Dune mới có !

Bên trên