Batman: The Dark Knight

The Dark Knight

• Số lượng người bầu chọn
    46
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

dino

Active Member
Ðề: The Dark Knight

Lộn tiệm rồi, hai người khác nhau mà (nhưng đều có điểm chung là nhìn cứ như chị của nhân vật chính :D)

Maggie-Gyllenhaal và Kirsten-Dunst cũng hơi hơi giống nhau nhỉ ;)) đó là xấu đều ... Katies Holmes thì mặt méo nhưng dù sao cũng còn đỡ đỡ, 2 thằng batman và dent cùng iu 1 bà già thì thấy thảm thật =))

ducvase

Các bác đã xem thì nên đối chiếu lại thời gian chính bộ phim được đăng trên IMDB với thời gian các bác ngồi trong rạp. Bộ fim tổng cộng chỗ mình ,rạp bên Đức là hơn 2h30' và những đoạn như Joker khống chế như thế nào để thoát cũng không nói rõ và Dent với Rachel bị bắt ra sao cũng không hề có trên hình.

Fim này làm gì có xxx mà cắt hả bạn Dino. Mình thì mới xem một lần và thật lòng mà nói thì không để ý đến nhiều phần hành động cho lắm vì mải vào phần tâm lý vào đấu trí của Batman với Joker. Nhưng quả thật cũng có nhiều điều mình không hiểu hết vì bị hạn chế ngôn ngữ, cho nên mong ra HD với DVD để xem cho bõ.

dino

Active Member

Các bác đã xem thì nên đối chiếu lại thời gian chính bộ phim được đăng trên IMDB với thời gian các bác ngồi trong rạp. Bộ fim tổng cộng chỗ mình ,rạp bên Đức là hơn 2h30' và những đoạn như Joker khống chế như thế nào để thoát cũng không nói rõ và Dent với Rachel bị bắt ra sao cũng không hề có trên hình.

Fim này làm gì có xxx mà cắt hả bạn Dino. Mình thì mới xem một lần và thật lòng mà nói thì không để ý đến nhiều phần hành động cho lắm vì mải vào phần tâm lý vào đấu trí của Batman với Joker. Nhưng quả thật cũng có nhiều điều mình không hiểu hết vì bị hạn chế ngôn ngữ, cho nên mong ra HD với DVD để xem cho bõ.

mình xem rạp megastar đúng 2h20 phút vậy là nó cắt cũng kha khá, chính vì phim dài nên phải cắt để còn vì doanh thu của tụi nó nữa dài quá xem một suất lậm vào cả suất sau, khuya quá thì bà con đi ngủ cả rồi ... hừ ...:mad:

ducvase

Chính xác là 152 min trên IMDB. Thôi hi vọng đến khi ra HD thì có dịp cho anh xem so sánh với bản trên rạp. Fim này Rated PG-13 trên IMDB thì đâu quá bạo lực nhỉ, trẻ em từ 13 trở lên là xem được rồi mà!

tuanhtv

Maggie-Gyllenhaal và Kirsten-Dunst cũng hơi hơi giống nhau nhỉ ;)) đó là xấu đều ... Katies Holmes thì mặt méo nhưng dù sao cũng còn đỡ đỡ, 2 thằng batman và dent cùng iu 1 bà già thì thấy thảm thật =))

Haha, thế là mình nhầm, tại không xem kỹ tên diễn viên nữ, chỉ ấn tượng là già và xấu quá, hehe.
Nhưng tóm lại, film này đáng xem để giải trí.

ldt

Do vậy nên tốt nhất hãy quên đi mấy cái cậu chưa xem, nhưng lại thích cầm đèn chạy trước ô tô, nào là phim này được đánh giá cao lắm, điểm 10/10 v..v, gây tác động xấu cho người khác, cuối cùng thì thấy kết quả rồi đấy :-q.

Tôi chưa xem phim này, nhưng với cách so sánh lệch lạc và khập khiễng của cậu này thì tôi chưa hình dung ra phim thuộc thể loại gì :cool: :-q.
godfather, One.Flew.Over.The.Cuckoo's.Nest, Casablanca là thể loại phim tâm lý, thành công của phim không nhờ vào yếu tố kỹ xảo.
Lord of the rings là thể loại phim sử thi, Matrix là thể loại viễn tưởng, phim hành động, thành công của 2 phim này chủ yếu dựa vào kỹ xảo.
Tôi chưa hiểu cậu liệt kê một cách hổ lốn các thể loại phim khác nhau thì so sánh ra cái thể thống gì.
Cậu nào xem phim này rồi và có hiểu biết về phim ảnh thì hãy nên cho vài dòng nhận xét, phát biểu linh ta linh tinh như thế này là điều không nên. :cool:

e thì hỏng ưa cái kiểu pác này cứ thik dẫm vào đuôi ng khác, cho nên là chẳng rảnh hơi đi tranh cãi với cái kiểu ng thế này^#(^
thoai, pác thik nói sao thì nói, dù sao cũng mấy ng thèm nghe pac đâu, hơ hơ:-@

Mới xem tối qua ở Mega -----> Thấy phim cũng bình thường vậy mà các bác ca ngợi ghê quá , chúng nó nói nhanh lại nhiều chuyện phiếm với nhau không thích hợp xem phụ đề , đọc đau cả mắt ! :eek:
Thế mà không hiểu sao bọn Mỹ nó vote hơn 9.0/10 mình thấy hơi quá ! [-(
Thể loại anh hùng , hành động , kĩ xảo , lẫn môtip những thằng điên bệnh hoạn mình thấy nhiêu phim ăn đứt phim này !

Ấn tượng duy nhất của phim là diễn xuất và giọng nói của thằng JOKER ----> năm nay chắc 1 giải oscar đóng vào mộ cho chú này !

vimvq1987

Phim hay, so với các phim giải trí như Iron Man hay Spider man (đặc biệt phần 3) thì cá nhân tôi thấy hay hơn hẳn. Nhân vật Joker quá hay ăn đứt Tommy Lee thời xưa, chỉ tiếc là cắt khá nhiều, chẳng thấy vì sao tay công tố viên và cô này luật sư bị bắt. Còn cảnh tay cảnh sát trong phòng thẩm vấn một mình với Joker thì thật là cưỡng ép...
Không hiểu sao cái cô nàng vừa già vừa xấu không có tài phải đi hát quán bar trong Spider Man lại đóng trong phim này.
Nói chung đáng xem để giải trí.

công nhận, chỗ này là 1 điểm yếu của film

HD 1080p

e thì hỏng ưa cái kiểu pác này cứ thik dẫm vào đuôi ng khác, cho nên là chẳng rảnh hơi đi tranh cãi với cái kiểu ng thế này^#(^
thoai, pác thik nói sao thì nói, dù sao cũng mấy ng thèm nghe pac đâu, hơ hơ:-@
;)) Nghe hay không là sự lựa chọn của người đọc :cool:, còn cậu cứ nghĩ rằng liệt kê tên vài phim kinh điển ra là lòe người ta được sao ;)).Tôi tin rằng với những người có nhiều am hiểu về lĩnh vực phim ảnh thì khi đọc nhận xét của cậu, không khỏi liên tưởng tới một cái thùng tô nô ;))

nh0knin0

Đã có DVDsrc, bạn nào ghiền quá chịu không nổi có thể kéo về xem :-bd.

HDViet.Com

DVDscreen thì chả khá khẩm hơn là bao :(, họa ra DVDrip thì được

anyway mình vẫn chờ HD :x

PS: hình ảnh thế này thì xem hỏng cả phim

DeathWings

Film này coi rạp cho nó sướng.Có thể nói là film về thể loại anh hùng hay nhất :D( theo ý kiến cá nhân)

vimvq1987

;)) Nghe hay không là sự lựa chọn của người đọc :cool:, còn cậu cứ nghĩ rằng liệt kê tên vài phim kinh điển ra là lòe người ta được sao ;)).Tôi tin rằng với những người có nhiều am hiểu về lĩnh vực phim ảnh thì khi đọc nhận xét của cậu, không khỏi liên tưởng tới một cái thùng tô nô ;))

chỗ này ko thấy bác 1080p bắt bẻ đúng tí nào
mỗi bộ film là một thể loại, một sắc thái tình cảm riêng, đã lên đến hàng kinh điển thì đừng so film này hơn film kia ở chỗ nào
những film mà bác ldt nhắc đến, đơn giản nó gây những ấn tượng mạnh đối với người xem. Dù ấn tượng đó có những khía cạnh khác nhau. Ý kiến cá nhân, với tôi, Saving Private Ryan là sự khốc liệt của chiến tranh, còn American Beauty là cuộc sống gia đình ngột ngạt, ko lối thoát, nhưng 2 film đó đều gây ấn tượng mạnh, và tôi luôn cho vào list recommend cho bạn bè. Những film khác, mà ở đây là Casablanca, The Shawshank Redemption, God father đã đem đến những ấn tượng sâu sắc với bác ldt. Bác ấy nhắc đến chúng chẳng có cái gì là thùng tô nô ở đây cả

đọc nhiều bài post của bác, thấy bác hiểu biết nhiều, nhưng có vẻ hơi khoe kiến thức và thích chỉ trích người khác. ok, đó là cá tính của bác. nhưng điều đó làm tôi cảm thấy khó mà kính trọng bác, và là lí do mà tôi xưng tôi với bác, dù tôi biết tôi ít tuổi hơn bác nhiều
vài lời với bác, sẵn sàng reply nếu bác muốn thảo luận thêm về film :)>-

andzuz

Member

Những lời nói của vimvp1987 cũng là suy nghĩ của mình lâu nay, hi hi...
Rất ấn tượng với bác HD 1080p, nhưng bác ko thể gần gũi với người ta được, hic hic...

dino

Active Member

Những lời nói của vimvp1987 cũng là suy nghĩ của mình lâu nay, hi hi...
Rất ấn tượng với bác HD 1080p, nhưng bác ko thể gần gũi với người ta được, hic hic...

điều đó làm nên phong cách của pác 1080p\m/

luciano

Active Member

Thì riết anh em sẽ quen thui mờh... thế mà bác HV lại chít mê chít mệt đấy :))

lâu rùi, không off tụ tập anh em nhỉ?? lần này k biết "pain in the a.." có ghé k???

481112

Well-Known Member

Xem phim mỗi người mỗi gu, nhiều khi đam mê thể loại này quá nên các bạn hơi "bốc đồng" một tí, cũng chẳng sao cả vì đó là ý kiến cá nhân. Nếu không đồng tình có thể chia sẻ quan điểm trên tinh thần xây dựng. Mình để ý thấy bác HD 1080p có vẻ thích khiêu khích, nói nặng lên làm gì nhỉ (???).

Phim chiếu ở VN nhằm mục đích doanh thu. Thế nên phim càng được quảng bá tốt thì bên nhập phim và bên chiếu thắng lớn. Có ai dám nói là The Dark Knight chiếu ở VN thua lỗ không ạ? Chắc không, vì khâu quảng bá quá tốt từ khi phim nó còn chưa chiếu ở nước ngoài rồi. Chuyện này hết sức bình thường.

Xem ở rạp hay ở nhà cũng là tùy gu mỗi người. Miễn sao đáp ứng được nhu cầu thưởng thức là được. Chứ bác HD 1080p cứ qui chụp kiểu xem ngoài rạp chỉ thích hợp với mấy cô cậu, trẻ con là không đúng.

Ngoài ra đánh giá chính xác cỡ nào thì cũng chỉ là đánh giá cá nhân chủ quan của bác thôi ạ. Nếu tranh luận đúng sai môn này thì chắc không có hồi kết.

Ở trên bạn nào đã nói rồi, chúng ta bị đánh giá của IMDB.com cùng hàng loạt tin tức khác tạo một ấn tượng quá lớn đối với phim này và khi đi xem cảm thấy thất vọng. Cái gì cũng vậy, mong đợi quá thì sẽ thất vọng tràn trề. Chuyện này hết sức là bình thường.

IMDB.com nó chỉ là 1 website cung cấp thông tin về phim. Ai đăng ký làm thành viên thì được quyền vote. Đó chỉ là một kênh tham khảo. Tôi tin hay không cũng chẳng chết ai.

Riêng cá nhân mình, khi xem xong một bộ phim, nếu ai hỏi mình thấy thế nào, mình sẽ nói dựa trên cảm nhận chủ quan của mình. Tại sao tôi thích, không thích hay thấy cũng được. Ở trên có bạn gì nói thể loại này một số phim ăn đứt phim này thì hãy cho mọi người biết là phim nào và ăn đứt chỗ nào, chứ cứ nói chung chung không hay.

Mình thấy phim này là một phim Hành động, anh hùng, chúng ta nên so sánh phân tích với các phim dạng đó thì nó dễ hơn. Các bác lôi nhiều phim ở nhiều thể loại khác vào quá thì rất khó ạ. Chẳng hạn đơn giản nhất là nếu so với các phim về NGƯỜI DƠI từ trước đến giờ, các bạn thấy phim này thế nào? Nếu cho là đứng trên tất cả, vậy thì cũng đáng xem rồi. :)

Một vài ý kiến chia sẻ.

Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ. :)

nguyenvanminh

mình đã xem qua và cảm nhận là phim rất hay, tiết tấu nhanh, rất lôi quấn, hoành tráng. mình bị phấn khích nặng khi quay đến thằng mặt trắng. có lẽ Joker là điểm sáng nhất trong phim giống Johnny Depp trong phim Pirates of the Caribbean: Dead Man's Chest.:eek:

dino

Active Member

đã có dvdscr coi lại sub eng để hiểu rõ hơn =))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên