BẪY RỒNG-CLASH : khởi chiếu từ 18/12/09

Ðề: Bẫy rồng

Xời , đó là người ta có cơ hội hơn thôi bạn ạ. Chẳng thiếu những người đi bằng con đường không sạch sẽ , bất chấp tất cả để nổi tiếng. Không phải cứ ai nổi tiếng là mình đều phải nhìn họ với con mắt tôn trọng và ngưỡng mộ , chủ yếu là bạn có thể nhìn nhận vấn đề hay không. Cặp này nói riêng , bọn ca sĩ hát nhạc trẻ , nhạc teen gào rú nói riêng mình coi không ra ký lô gì sất :D

hehehe
poly sẽ ném đá
nhưng giờ chưa rảnh

Hehehe bác poly chắc cũng quen biết với ông Trí Nguyễn này đúng không, trước thấy bác chụp ảnh với ông đạo diễn gì anh của him. Bác cứ ném đá đi , nói đúng hơn là chỉ giáo vì bác biết rõ về him hơn em nhưng có lẽ cũng chẳng có gì nhiều để biết. Em đánh giá Dustin Nguyễn cao hơn.

poly

Banned

Hehehe bác poly chắc cũng quen biết với ông Trí Nguyễn này đúng không, trước thấy bác chụp ảnh với ông đạo diễn gì anh của him. Bác cứ ném đá đi , nói đúng hơn là chỉ giáo vì bác biết rõ về him hơn em nhưng có lẽ cũng chẳng có gì nhiều để biết. Em đánh giá Dustin Nguyễn cao hơn.

nếu bạn ko edit thì tối poly ném
chả phải quen biết ai
ném đá cái quan điểm nhận xét con người của bạn chứ chả care đó là ai

MrMilan

Banned

chắc có tí quen biết, mà chú đã mua mũ sắt chưa, không cẩn thận vỡ đầu đấy :-@

nếu bạn ko edit thì tối poly ném
chả phải quen biết ai
ném đá cái quan điểm nhận xét con người của bạn chứ chả care đó là ai

Nếu một người như bác phản bác lại ý kiến thì vào lúc này em không dám chắc quan vào quan điểm của mình nữa nhưng bác cứ ném , em sẵn sàng tiếp thu, những đánh giá về tư cách em xin rút lại và giữ lại quan điêm 2 người này tài năng không đáng kể

poly

Banned

Nếu một người như bác phản bác lại ý kiến thì vào lúc này em không dám chắc quan vào quan điểm của mình nữa nhưng bác cứ ném , em sẵn sàng tiếp thu, những đánh giá về tư cách em xin rút lại và giữ lại quan điêm 2 người này tài năng không đáng kể

nếu bạn còn teen thì có lẽ poly ko ném
nhưng hình như ko phải nên poly nói ngắn gọn
một người VN 1m7 ở Mỹ có thể ko cao so với thằng Mỹ
nhưng về VN nó cao , ko có gì hài hết
học ở Mỹ bình thường về VN giỏi hơn học ở VN
trung tâm Vân Sơn , Thuý Nga nổi tiếng trong cộng đồng Việt
chả ai đi so ở thị trường Mỹ
nói chung welcome những người mang về những kiến thức kinh nghiệm về VN dù đó chả khác lạ gì so với ở ngoài

về tư cách , bạn ko thể phán xét tư cách người khác theo quan điểm cá nhân bạn
và tư cách ko liên qua đến tài năng
cha đạo diễn Roland hiếp gái 13t vẫn nhận Oscar

Tóm lại , hãy nhìn những gì họ làm được , còn họ sống thế nào kệ họ .

Những gì em biết về Trí Nguyễn là rất tình cờ nhờ xem Thuý Nga , Vân Sơn , Asia chứ không phải bỏ công tìm hiểu , đồng ý là họ sống thế nào kệ họ , comment trên bất giác như ghét cả đường đi lối về vậy thôi , em cũng không hay bình luận về đời tư của nghệ sĩ. Nhận thấy lời nói của mình đã mang tính động chạm và cũng không cần thiết phải tranh luận về Trí Nguyễn , em tiếp thu ý kiến của bác và xin dừng tại đây !

gundamf91

Member

Em bít Johnny từ khi đóng cái The protector của Tony Jaa. Ấn tượng của iem là 1 chàng trai Việt kiều manly, ngầu, body đẹp, đánh cũng hay. Rồi đến Dòng Máu Anh Hùng thì khỏi nói, với em đó là 1 film võ thuật xuất sắc. Ngoài phim của Chung Tử Đơn, Tony Jaa, Lý Liên Kiệt thi film hành động võ thuật của Johnny là em chờ đợi nhất
p/s: sao lúc này body anh Trí xuống dữ quá :(

MrMilan

Banned

poly nói rất chuẩn, mặc dù ở nước ngoài Trí chỉ là diễn viên đóng thế thôi, nhưng ở Việt nam, dòng phim võ thuật Trí đóng ăn đứt mấy cái thể loại võ cào cào mà dân việt mình vẫn hay xem.
Và dân Mỹ âu nó có cái hay, đánh giá tài năng người khác qua những gì anh thể hiện ở lĩnh vực đó, chứ đâu đánh giá tài năng ở lĩnh vực đời sống riêng tư.
Có bỏ vợ, ly dị vợ chạy theo bồ là chuyện bình thường, Tom Kat mà chả thế, cũng lên thì chả làm gì, cứ sòn sòn năm một ra vài cái bom tấn cho thiên hạ đổ xô đi xem là được rồi.

haiauden

Member

Hehe, đánh giá tư cách 1 người đàn ông qua việc xem họ có quan hệ gái gú không thì có lẽ 90% đàn ông trên thế giới này đều "có vấn đề tư cách".

Về tài năng thì Trí Nguyễn ở đâu không biết, còn ở VN thì đúng là số 1 về làmphim hành động đến thời điểm này. Bác nào biết ai hơn thì giới thiệu với :D

1 điểm nữa, đừng đánh giá người khác bằng quá khứ, hãy nhìn vào hiện tại!

MrQ1984

Member

Sao mọi người ko nghĩ rằng chính từ những cái vớ vẩn ấy (đi hát,đóng những vai phụ,hay làm cascadeur ... ) chính là những tiền đề vững chắc nhất để người ta có được như ngày hôm nay ???
Jonny về Việt Nam làm film hẳn phải có 1 sự đam mê và nhiệt huyết rất lớn sau bao năm bôn ba,và thành công bước đầu ở Việt Nam chắc chắn sẽ là bước đệm thuận lợi để film film của Jonny nói riêng và film hành động VN nói chung tiến xa hơn.
Mọi người cũng đừng coi thường và cho rằng nổi tiếng ở VN thì chả là cái đinh j nhá,ngay ở Hollywood rất dễ để thống kê vô vàn những film có sự tham gia của các ngôi sao,đạo diễn nổi tiếng được phát hành bởi những hãng danh tiếng mà vẫn kết quả bết bát,ăn ko biết bao nhiêu gạch từ giới phê bình cũng như chính người hâm mộ,vậy thì nên lượng sức mình mà đánh ở đâu,chắc ở đó có hơn ko.
Và hãy nhìn người ta đã làm được những j chứ đừng săm soi người ta mắc những sai lầm j ,nếu là con người hoàn hảo,hẳn bạn đang ngồi đâu đó ở trên kia rồi :)

gundamf91

Member

Thôi tranh cãi dừng rồi các bác. Em sẽ xem film này vì thứ 1 là ủng hộ điện ảnh VN thứ 2 là em mê anh Johnny :x

vật chất ko tự nhiên sinh ra hay mất đi
nó chỉ chuyển từ chỗ này qua chỗ khác
chú Gun cũng thế thôi
dạo này gái gú nhiều quá nên bịnh hoài
hehehe

15 này em cũng đi, bác Poly cũng đi ngày đó chứ nhễ, thế nào cũng gặp :p

poly

Banned

TIEC ( Bay Rong soundtrack ) _ LittleWings .feat Phe Black Infinity & Ha Okio ( Lien Hoan Phim 16 )

http://www.youtube.com/watch?v=4m1Na748lKY

Trailer Bẫy Rồng uncut.

http://www.youtube.com/watch?v=qvRK2kaWRx8

Trang web chính thức của "Bẫy Rồng"

http://www.bayrong.com/

Bác nào xem trước rồi về cho e cái review nhá. E ưu tiên đạn dược đi ngắm quả Avatar đã :(

Bên trên