Belcanto Evo2i GenII

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

quynhnet

Banned
Ðề: Belcanto Evo2i GenII

giá 15xx là gbp hay usd đấy a ơi? nếu là usd thì ở VN rẻ hơn tại UK quá nhiều, a nên hỏi shop xem có con nào hàng demo ko rồi lấy cũng được. e có thẻ visa vn nhưng e ko ở trong nước nên ko tiêu tiền việt :D. với lại bọn ngân hàng vn thối tha, tk của e ở đây transfer về vn thì được nhưng chiều ngược lại thì ko nên e xxx vào. e có tk ở vn là vì...e cần phải có a ạ :)).

Giá VN là USD. Cũng vừa bằng giá trên kia ship về. Hàng này ở VN chả mấy ai chơi, họ trưng bày cả năm nay có ai mua đâu, nên anh mới ép giá được.

sonrock

thế chơi luôn con ở VN đi a, đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt. thông thường chỉ nên mua tại nc ngoài rồi ship về trong trường hợp nơi mình ở ko có hoặc giá tại nơi mình ở quá cao so với giá quốc tế + ship + tax về thôi a ạ. a đến shop đó hỏi luôn con Tucana2, sau đó nhờ shop mang cả 2 con về nhà a nghe thử xem thế nào :).

a Hiền: okela a nhé :)

quynhnet

Banned

thế chơi luôn con ở VN đi a, đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt. thông thường chỉ nên mua tại nc ngoài rồi ship về trong trường hợp nơi mình ở ko có hoặc giá tại nơi mình ở quá cao so với giá quốc tế + ship + tax về thôi a ạ. a đến shop đó hỏi luôn con Tucana2, sau đó nhờ shop mang cả 2 con về nhà a nghe thử xem thế nào :).

Cách đây hơn 15 năm mình qua Nhật, mua 1 cái tủ lạnh nhỏ rất đẹp, dưới để đá, trên ngăn rượu. Về cho đứa em, kiếm mua lại ở VN không tài nào ra. Bèn lẩm bẩm đúng là ở VN chán thật, vì không có thị trường người ta mới không nhập về. Gần một thế hệ sau đi mua audio, tình trạnh cũng thế, xã hội vẫn dẫm chân tại chỗ.

Các nhà nhập khẩu VN vốn ít, nhập hàng về là trưng bày ngay, những thứ mắc tiền ít bao giờ có đồ nguyên thùng. Có khách mua thế là chủ tớ lôi hàng xuống, chổng mông lau lau chùi chùi đóng thùng lại đem giao. Hàng hóa thì chả bao giờ đa dạng cho người mua chọn lựa.

quynhnet

Banned

Nói chung mỗi loại mid-end (theo tôi là từ 2000 trở lên), các nhà nhập khẩu chỉ nhập dăm bộ thôi bạn ạ. Rồi chia sẻ ra nhiều cửa hàng, may mắn thì bạn sẽ mua được hàng nguyên thùng trong khoảng thời gian hàng vừa về, còn không thì cửa hàng này sẽ alô cửa hàng kia đóng thùng hàng trưng bày để giao từ "kho" sau khi khách nghe đã hàng trưng bày tại cửa hàng kia. Nghĩ vừa tội người bán vừa nản cho cái sự nghiệp audio ở VN...

tamdamsg

Member

bác chủ này rao giá tốt quá
mỗi tội ship hàng UK hơi khó khăn hơn là US
Mua hay không thôi ship về VN 1 nốt nhạc bác :D
Con này đẹp quá có chủ sở hữu rồi, mình không có duyên với em nó thì phải hihihi, bác hiền giờ đang bay bay

Chỉnh sửa lần cuối:

training

Well-Known Member

với bác Tâm thì việc ship là đơn giản chứ mình là ng ngoại đạo nên có cảm giác khó khăn hơn bác à
hôm nọ gấu đã ra văn bản chính thức nghiêm cấm mua bán đổi chác dưới mọi hình thức (đẻ dành $ sinh con) rồi bác à
muốn khiếu nại mà ko biết khiếu nại ở đâu, liệu cái văn bản cấm này có vi phạm nhân quyền ko bác nhỉ :)) :))

r
bác asian muốn tìm amp tích hợp hay pre-pow ạ và tầm tiền bác muốn đầu tư cho amp là bn - bác có thể pm cho e nếu ko tiện post ở đây? vì bác nói có ng mang về giúp nên rất đỡ đc khoản ship, vì tiền ship thực sự là rất đắt cho ship từ UK về VN. thế nên nếu các bác tìm thấy đồ hay tốt mà giá chưa phải là rất tốt hoặc ko có ai mang về giúp thì nên cân nhắc món này. có điều theo e nghĩ và cách chơi của e, cơ hội khó đến 2 lần, thích là phải làm ngay ko sẽ ko còn lần sau để mà tiếc nữa :). mua là được, chơi là trải nghiệm, sau chán bán có thể lỗ ít hoặc có thể ko lỗ vì giá trị của sản phẩm đã đạt ngưỡng bão hòa và ko thể thấp hơn. chúc các bác sớm tìm đc đồ tốt và hoàn thiện hệ thống!

hi bác Sơn,
em tìm Inter Amp thôi và kích thước, cân nặng tầm như em BC này là vừa. Công suất cần từ 120-200w @8Ohm để trước hết tẩn bộ 683 và sau này tẩn 804s hoặc gì gì đó tương đương. Ngân sách đầu tư không vượt quá 3k US$
Cơ bản em thích brandnew nhưng nếu hàng SH ngon giá hợp lý thì sẽ chiến.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên