Bí kíp: Làm sao uống rượu cả ngày mà không say

SuperDreamII

Ðề: Bí kíp: Làm sao uống rượu cả ngày mà không say

Em có ông anh là bác sĩ. Ổng nói bác sĩ khi có đám tiệc thường uống 2 viên Paradol ( chống đau đầu ) và vài viên vitamin B1 trước. Như vậy sẽ đỡ say và dễ chịu hơn.

2 viên Paradol có nhiều quá không nhỉ :-?

Các bác ko nên thử theo cách đó nha nguy hiểm lắm đó đọc qua cái này ne : GS Nguyễn Lân Dũng 'bật mí' cách uống rượu an toàn - Yahoo! Tin tức Việt Nam

p/s theo em cách của bác Na có vẻ khả thi nha uống nhiều dầu dán vào nó tráng thành ruột khỏi sợ say \m/

hamigi

uống thì phải say! muốn không say thì bác uống nước lọc đi :))

ledinh68

đòi không uống ruou thật là vô nghìa

vohaidong

Active Member

Em có ông anh là bác sĩ. Ổng nói bác sĩ khi có đám tiệc thường uống 2 viên Paradol ( chống đau đầu ) và vài viên vitamin B1 trước. Như vậy sẽ đỡ say và dễ chịu hơn.

Thế không chết vì rượu thì sẽ chết vì ngộ độc đấy ==> Ko nên dùng phương pháp này

outnick

Member

Đem trái Thần kì theo ăn trước khi chiến đấu, chỉ có đối thủ và đồng minh gục ngã ta vẫn giử vửng bờ cõi nhé .

Ba Chien

Member

Trước khi đi tiếp khách, em uống một hai thìa dầu oliu, đảm bảo tửu lượng tăng kha khá :)>-
Còn đi nhậu với bạn bè thì không bao giờ vì sợ phí rượu.

tuyetmuavienxu

Active Member

Thế không chết vì rượu thì sẽ chết vì ngộ độc đấy ==> Ko nên dùng phương pháp này

Người ta là bác sĩ, không dại mà uống thuốc độc đâu bác ơi. Một ngày mỗi người có thể uống tối đa 10 viên Paradol, bác uống 2 viên không hại gì, tất nhiên không nên uống thường xuyên, bác là bợm nhậu thì em khuyến cáo không dùng cách này =)) Còn vitamin B1 không có gì là độc cả, bản thân tên nó là vitamin roài =)) Những người nhậu bia, rượu, hàm lượng b1 trong cơ thể rất ít vì do gan không hấp thụ được ( hay là do rượu sao đó em không nhớ rõ ) nên uống nó là để bổ sung thoai.

dh201hy

Well-Known Member
Chưa biết cách nào hiệu quả nhỉ:)). Có cách ăn gian là khả thi

anh0424

Active Member

em bỏ đc rượu rồi :D

NguyenTrungK4a

Bí kíp là không có bí kíp nào cả .....

jimmylee

Member
Ðề: Re: Bí kíp: Làm sao uống rượu cả ngày mà không say

Hehe. Đơn giản vô cùng. Trước khi nhậu nếu có thể thì nên uống 1 2 hộp sữa tươi, nếu chịu được thì nốc 1 muỗng dầu ăn vào, bảo đảm uống hoài không say. Cái này là kinh nghiệm ăn nhậu của em, khg tin các bác có thể thực hành khg lo lắng ảnh hưởng sức khỏe vì 2 thứ trên khg độc hại, đặc biệt dầu ăn khi vào dạ dày sẽ tráng 1 lớp dầu quanh thành dạ dày vì vậy bia rượu rất khó ngấm vào mao mạch trong cơ thể để gây ra say xỉn :)

Vụ này phải thử coi linh ko à, nghe thì cũng có lý lắm. hehe

ngocvang308

uống nhiều, khi nào cái bụng nó sệ xuống là "đô" cao thui hà

eagles

Active Member
thanks
những bí kíp rất thực tế, có lẽ được đúc kết từ nhiều năm say xỉn :)

thôi thì cứ phải luyện công chăm chỉ là cách tối ưu thôi các bác ạ,em cả năm uống không đến chục lần nên vài chén là đu đủ rồi :))

Bên trên