Biến áp cách ly Made in Việt Nam !

da vinci

Active Member
Em cũng có con 3KVA hiệu BIC đậy. Chỉ tiếc là sử dụng cho máy pha cafe thôi. Haha !!!

gamtruongthi

Tôi có giàn Integrated Amp (400W) (gồm cả DAC)+Bộ loa 7.1 với B&W 683s2 (bao gồm cả SUB)+DENON AVRX4100W+DUNE 3Dbase+TV Samsung 55inch. Xin hỏi nên mua BACL+lọc nguồn nào? và xin hướng dẫn sơ đồ bố trí cho việc này. Xin cám ơn trước bạn nào chỉ dẫn nhé
.!.

vinagoh

Well-Known Member
Tôi có giàn Integrated Amp (400W) (gồm cả DAC)+Bộ loa 7.1 với B&W 683s2 (bao gồm cả SUB)+DENON AVRX4100W+DUNE 3Dbase+TV Samsung 55inch. Xin hỏi nên mua BACL+lọc nguồn nào? và xin hướng dẫn sơ đồ bố trí cho việc này. Xin cám ơn trước bạn nào chỉ dẫn nhé View attachment 236595 .!.
Điều đầu tiên mình khuyên Bác là cho cặp loa đứng xuống sàn, thứ 2 là cho amp Denon xuống kệ.

dungsin_lqd

Well-Known Member
- Em có cục lọc 50A nên gắn trước BACL hay gắn sau BACL rồi dến thiết bị ?
- Cho em hỏi dây nguồn tiêu chuẩn là 1.5m vậy dây 2.5m or 1m sẽ như thế nảo, ảnh hưởng gì?
Em mới nghiên cứu qua BACL dây nguồn ....tks

Chỉnh sửa lần cuối:

justbenice

Moderator
cục lọc 50A đen đen đấy mình có, dùng để ...lọc máy tính. Cắm vào dàn âm thanh thấy tiếng khô không khốc.

diemle

Member
Về BACL, mình cũng mới đặt làm 1 chiếc 5KVA xong, không phải loại xuyến, tích hợp lọc 35A Trước BACL.
Khi bật hết cả dàn 7.1 (Oppo 95+Rec. Pioneer làm pre tạm+Pow B&K 200.7se 200W/ch, Sub Velodyne Optimum 12) lên thì BACL kêu rù rù khá lớn, âm thanh chưa ấn tượng lắm (chưa có thời gian test dàn stereo đèn).
Tất cả các thiết bị mình đều cho đi qua BACL hết: TV, CDP, Pre, Pow, sub, dàn stereo đèn và cả đầu thu truyền hình KTS, switch LAN, ...

đọc các bài trong topic này, mình dự định sẽ đổi làm 2 BACL, mỗi cái 2-3KVA:
1. Cái thứ 1: 2KVA, có gắn lọc khoảng 35A-50A trước BACL, dùng cho CDP, Pre phim, Pre đèn Stereo...
2. Cái thứ 2: 3KVA, không gắn lọc điện, dùng cho pow phim, pow đèn stereo, Sub, TV, đầu thu truyền hình KTS, switch LAN, ...

Mình thiết kế như vậy có hợp lý không mong các bác chỉ giáo, góp ý giúp để em quyết định ạ. Cám ơn cả nhà nhiều!

diemle

Member
Bác làm thêm cái nữa cho riêng pow đi. Con thứ nhất như bác nói làm 1kva cũng được.

Cái thứ 2 mình làm chủ yếu cho Pow và sub đó bác. ý bác là làm hẳn 1 cái chỉ cho Pow?
Vậy mình sẽ tách TV, đầu thu, switch LAN ra 1 cái ổ cắm có lọc điện của hãng monster. Chỉ còn 2 cái Pow và Sub trên cái BACL thứ 2 thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:

do_long_khach

Well-Known Member
Có điều kiện bác cách ly giữa digital và analog, giữa các thiết bị dùng nguồn linear và non linear. Bác làm 2 BACL cũng tốt, mấy thằng TV, đầu thu kia có cắm cách ly chắc cũng ko có tác dụng gì nhiều.

dungsin_lqd

Well-Known Member
Các bác cho em ý kiến thiết bị nào nên gắn vào bacl cái nào gắn qua lọc không qua bacl. Tks

diemle

Member
Kinh nghiệm em thấy thế nà y :
Pow : BACL và KHÔNG LỌC ĐIỆN
CD-Pre : BACL + Lọc Điện
TV, đầu thu v.v. : lọc điện.

Em đang chơi kiểu đó. tách ra 3 cụm hoàn toàn riêng biệt.

Bác cũng đã làm phương án này thì mình yên tâm rồi. Làm thôi, cám ơn bác nhiều nhé!

dungsin_lqd

Well-Known Member
Kinh nghiệm em thấy thế nà y :
Pow : BACL và KHÔNG LỌC ĐIỆN
CD-Pre : BACL + Lọc Điện
TV, đầu thu v.v. : lọc điện.

Em đang chơi kiểu đó. tách ra 3 cụm hoàn toàn riêng biệt.
Cảm ơn bác T. Cho hỏi thăm điện nhà em chỉ có 2 dây nóng lạnh và không có dây tiếp đất. Như vậy điện vào bacl chỉ có 2 dây mà em thấy thường 3 dây mới tốt. Vậy phải làm sao. Cảm ơn

da vinci

Active Member
Phòng nghe nhạc em ở lầu 2, nối đất thì không thể. Nếu bắn 1 con vít vào chân cầu thang là ok. Em có thử bắn vào thành cửa sổ sắt nhưng không hiệu quả.

Bên trên