Biến áp cách ly Made in Việt Nam !

Trung RT

Active Member
Cái bé 2K trc tết bác sẽ đc nhận. Còn cặp mono block kia thì bác 1 cục và bác Trung 1 cục. Nhưng cục của bác 4K em trả sau tết nhé hehe.
Bộ giáp mới này nhìn đẹp và chắc chắn đấy bác. Xin đánh giá rất cao tinh thần cải tiến thiết kế và nâng cao thoả mãn khách hàng của bác. Like nhiều :D

quocnguyen

Active Member
cả nhà cho em hỏi ngu chut ạ. Em ở tầng 2 nên việc tiếp mass đất gần như không thục hiện được rồi, nếu em xài biến áp cách ly và lọc điện thì có hiệu quả không khi không được nối đất.
Bộ dàn em hiện nay rờ vô không bị tê tay gì cả và em có xài ổn áp 10 kva cho cả nhà đặt ở tầng trệt.
em cám ơn cả nhà.

Trung RT

Active Member
cả nhà cho em hỏi ngu chut ạ. Em ở tầng 2 nên việc tiếp mass đất gần như không thục hiện được rồi, nếu em xài biến áp cách ly và lọc điện thì có hiệu quả không khi không được nối đất.
Bộ dàn em hiện nay rờ vô không bị tê tay gì cả và em có xài ổn áp 10 kva cho cả nhà đặt ở tầng trệt.
em cám ơn cả nhà.
BACL thì không cần mạch đất, nhưng bộ lọc thì cần bác àh.

quocnguyen

Active Member
vậy chắc qua tết em kiếm 1 cái bacl về thử, tổng tải của cả dàn máy em tầm hơn 1kva, em mua 2kva chắc đủ xài...
pow 300w+ pre 40w+ cdp và dac chắc không đáng kể
recceiver 300w và sub 200w nữa.
tivi 100w

justbenice

Moderator
vậy chắc qua tết em kiếm 1 cái bacl về thử, tổng tải của cả dàn máy em tầm hơn 1kva, em mua 2kva chắc đủ xài...
pow 300w+ pre 40w+ cdp và dac chắc không đáng kể
recceiver 300w và sub 200w nữa.
tivi 100w
bác nên dùng 3kva. Vì nói cho cùng BACL đầu tư 1 lần thôi nên chi phí ban đầu cao thấp kô quá quan trọng. 2KVA sợ hụt hơi khi bass mạnh.

Một số bác băn khoăn hỏi em biến áp cách ly chuẩn như nào? Em giải thích các bác không hiểu mấy thì đây ạ. Xong lớp sơ cấp em sẽ phải bọc kín bằng 1 lớp đồng chắn tĩnh điện và chắn nhiễu các loại là đây. Nó được nối với dây vàng xanh, kí hiệu chuẩn tiếp địa đó ạ. Nôm na điện lưới đi vào sơ cấp sẽ tạo từ thông qua lõi thép để truyền tỉ lệ 1:1 sang quận thứ cấp bằng từ trường mà thôi và tất cả các nhiễu RF trên đường điện lưới sẽ bị chặn bởi màng chắn này rồi thoát mass xuống đất thôi. Em xin nhắc lại đây là 1 biến áp cách ly tiêu chuẩn cho audio, hostpital hay quân sự và 1 số thiết bị yêu cầu điện sạch và an toàn trên toàn thế giới.

ASAP

Well-Known Member
Một số bác băn khoăn hỏi em biến áp cách ly chuẩn như nào? Em giải thích các bác không hiểu mấy thì đây ạ. Xong lớp sơ cấp em sẽ phải bọc kín bằng 1 lớp đồng chắn tĩnh điện và chắn nhiễu các loại là đây. Nó được nối với dây vàng xanh, kí hiệu chuẩn tiếp địa đó ạ. Nôm na điện lưới đi vào sơ cấp sẽ tạo từ thông qua lõi thép để truyền tỉ lệ 1:1 sang quận thứ cấp bằng từ trường mà thôi và tất cả các nhiễu RF trên đường điện lưới sẽ bị chặn bởi màng chắn này rồi thoát mass xuống đất thôi. Em xin nhắc lại đây là 1 biến áp cách ly tiêu chuẩn cho audio, hostpital hay quân sự và 1 số thiết bị yêu cầu điện sạch và an toàn trên toàn thế giới.
Hi anh,

Em đang dùng cục BACL 1,5kVA Japan cũng tạm ổn nhưng nhìn cục xuyến này "hấp dẫn" quá nên qua Tết chắc phải nhờ anh giúp cho 1 cục (2kVA và in 230V - out 100V & 220V).

Giá cho cục BACL xuyến với thông số như trên khoảng bao nhiêu vậy anh?

Cảm ơn anh nhiều.

Tấm vỏ đáy bacl cách ly đó em, em chơi hẳn loại 8mm đi, mua cả tấm khổ 1200 x 2400 (mm) ấy dùng cho nó máu...
Thực ra anh em lo ngại chứ tấm nhôm 4mm đó anode xong cứng hơn nhôm phôi nhiều, với lại em bố trí ốc chân gần biến áp nên vùng đó hầu như k biến dạng đâu anh.

Bên trên