[Biên Hòa] Chào các bác bộ dàn của em đến từ tỉnh Đồng Nai [Phiên bản 4]

tuanaiai

Active Member
http://www.hdvietnam.com/diendan/63-nhung-dan-hd-mau-hdvietnam/34144-bien-hoa-chao-cac-bac-htpc.html
http://www.hdvietnam.com/diendan/63...04-bien-hoa-chao-cac-bac-htpc.html#post430416
http://www.hdvietnam.com/diendan/63...498-bien-hoa-chao-cac-bac-bo.html#post1702983
http://www.hdvietnam.com/diendan/63-nhung-dan-hd-mau-hdvietnam/333495-bien-hoa-chao-cac-bac-bo.html
http://www.hdvietnam.com/diendan/63-nhung-dan-hd-mau-hdvietnam/382578-bien-hoa-chao-cac-bac-bo.html
http://www.hdvietnam.com/diendan/63...692-bien-hoa-chao-cac-bac-bo.html#post3390477
http://www.hdvietnam.com/diendan/63...-goc-nghe-cua-linh-moi-phien.html#post4439227

Tiếp tục với sự nghiệp đam mê HD, nay em làm mới bộ dàn lần nữa. Mong các bác ném đá nhẹ tay. Chúc các bác nhiều sức khỏe.

THIẾT BỊ GỒM CÓ NHƯ SAU:

- HD Player: Tvix S1
- LCD LED Samsung 40D6400
- Kính 3D: 3050GB: 2 cái, 3100GB: 2 cái.
- Denon 1312XP (Đã thay toàn bộ dây loa, âm thanh lúc này tiếng rất người lớn)
- Subwoofer Yamaha 515: 1 cái (Kế hoạch em sẽ làm ....)
- Cáp HDMI, Sub Cable: Toàn bộ Monoprice Premium
- Lưu trữ: 500GB,1TB,2TB.
- Máy tính và loa Soundmax: Bộ chép phim.
- Nguồn phim Bluray 3D ISO em có ít ít, còn lại 1080p DTS, DTS HD MA.

Chút hình ảnh

RẤT MONG ĐƯỢC GIAO LƯU VÀ NHỮNG LỜI GÓP Ý CỦA CÁC BÁC​

Chỉnh sửa lần cuối:

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: [Biên Hòa] Chào các bác bộ dàn của em đến từ tỉnh Đồng Nai [Phiên bản 4]

Kaka được mở hàng mài dao chém đây. Chơi Oppo di Tuấn ơi! =D>

lenamtrung76

Well-Known Member

Chúc mừng chú trang hoàng lại chốn hưởng lạc !

Cơ mà phòng thì bé nhưng rất tranh thủ chất đồ nhỉ ?

:))

trieuson

Member

Lại tốn tiền nâng cấp nữa đây, chúc gia chủ có bộ dàn ngon hơn. hihihi

tuanaiai

Active Member

Kaka được mở hàng mài dao chém đây. Chơi Oppo di Tuấn ơi! =D>
Từ từ anh N ơi, em phải thở chút. Tks a ghé thăm.
Chúc mừng chú trang hoàng lại chốn hưởng lạc !

Cơ mà phòng thì bé nhưng rất tranh thủ chất đồ nhỉ ?

:))
Phải tranh thủ để trở thành sát thủ đầu bưng mủ chứ anh. Tks ;)

Lại tốn tiền nâng cấp nữa đây, chúc gia chủ có bộ dàn ngon hơn. hihihi

Cám ơn anh.

PM@: trieuson,lenamtrung76 toàn chơi chốn, xấu thiệt gọi điện không nghe. Bữa mấy ông HDBH nhậu quá xá, quất hết 2 thùng Ken, 1 333 mà thiếu 2 cao thủ. :-@

Em cảm giác anh Tuấnaiai giống Độc Cô Cầu Bại quá!!!! Lúc đầu mới luyện kiếm DCCB cần thanh kiếm vừa tay. Sau này DCCB thấy kiếm vừa tay chém không đã=> nâng cấp lên kiếm vừa nặng vừa bén. Nhưng khi cảnh giới đã lên. DCCB không cần dùng kiếm nặng và bén nữa chỉ cần thanh kiếm thuận tay thôi cũng hạ được địch thủ rồi.

Xin chúc mừng anh Tuấn có bộ dàn mới. Em vẫn là fan hâm mộ của anh. Dù anh có chơi bất cứ bộ dàn nào đi nữa em vẩn thích đọc những lời chia sẽ của anh trên diển đàn.

tuanaiai

Active Member
Ðề: Re: [Biên Hòa] Chào các bác bộ dàn của em đến từ tỉnh Đồng Nai [Phiên bản 4]

Em cảm giác anh Tuấnaiai giống Độc Cô Cầu Bại quá!!!! Lúc đầu mới luyện kiếm DCCB cần thanh kiếm vừa tay. Sau này DCCB thấy kiếm vừa tay chém không đã=> nâng cấp lên kiếm vừa nặng vừa bén. Nhưng khi cảnh giới đã lên. DCCB không cần dùng kiếm nặng và bén nữa chỉ cần thanh kiếm thuận tay thôi cũng hạ được địch thủ rồi.

Xin chúc mừng anh Tuấn có bộ dàn mới. Em vẫn là fan hâm mộ của anh. Dù anh có chơi bất cứ bộ dàn nào đi nữa em vẩn thích đọc những lời chia sẽ của anh trên diển đàn.

Hi bác, cám ơn bác đã ghé thăm topic của em, mong 1 ngày không xa bác rảnh rổi em mời bác ghé em chơi, làm cốc trà, tách cafe do chính em pha mời bác. Hỏng có gì dập tắt được đam mê của em đâu, dù sao đi nữa quan điểm em rằng có đam mê là có tất cả, kiếm bén hay lục em cũng đều chơi được hết. Cũng như giờ em vẫn thích nghe nhạc bằng cặp Soundmax A190 :p đó, tuy nhiên loa hi-end hay hifi hoặc vi tính, cái nào cũng có cái hay riêng.

Chúc bác nhiều sức khỏe.~O)

cuongdoanvan

Well-Known Member

bác chủ đam mê dữ quá , trong vòng 2 năm mà bác làm 4 đợt rồi

nabinh

Member

Chúc mừng Bác Tuấn có bộ giàn đẹp, hông biết anh còn nhớ em ko hé(đợt trước offline biên hòa với anh Trí đó). hôm bữa anh Trí có rủ xuống anh khai trương nhưng em bận việc, hôm nào rãnh ghé anh chơi ha.Chúc mừng-chúc mừng.

anhducxx247

Active Member

bác này nhiều tập quá không biết tập 4 đã kết thúc chưa. em đặt gạch cái đây loa cũ của con XP nhé bác

Re: Ðề: Re: [Biên Hòa] Chào các bác bộ dàn của em đến từ tỉnh Đồng Nai [Phiên bản 4]

Hi bác, cám ơn bác đã ghé thăm topic của em, mong 1 ngày không xa bác rảnh rổi em mời bác ghé em chơi, làm cốc trà, tách cafe do chính em pha mời bác. Hỏng có gì dập tắt được đam mê của em đâu, dù sao đi nữa quan điểm em rằng có đam mê là có tất cả, kiếm bén hay lục em cũng đều chơi được hết. Cũng như giờ em vẫn thích nghe nhạc bằng cặp Soundmax A190 :p đó, tuy nhiên loa hi-end hay hifi hoặc vi tính, cái nào cũng có cái hay riêng.

Chúc bác nhiều sức khỏe.~O)

Thanks bác Tuấn rất nhiều.

Rượu ngon phải có bạn hiền.
Đĩa (nhạc) hay phải có bạn ghiền cùng nghe.

Riêng cái vụ tám chuyện audio này em thích lắm.

thuphuongan

Lúc trước thấy bác tuyển bộ Cam 650A + loa MA RX6 đâu rồi bác.

tuanaiai

Active Member

Lúc trước thấy bác tuyển bộ Cam 650A + loa MA RX6 đâu rồi bác.

Bộ đó là bộ đầu tiên, mình đã trãi qua 2 bộ khác rồi. Cũng chưa hài lòng cho lắm, đang đi tìm lá diêu bông bác à. Gday :-$

tuanaiai

Active Member

bác chủ đam mê dữ quá , trong vòng 2 năm mà bác làm 4 đợt rồi
Ủa 2 năm rồi hả bác, nhanh thiệt. Cám ơn bác đã ghé chơi.
Chúc mừng Bác Tuấn có bộ giàn đẹp, hông biết anh còn nhớ em ko hé(đợt trước offline biên hòa với anh Trí đó). hôm bữa anh Trí có rủ xuống anh khai trương nhưng em bận việc, hôm nào rãnh ghé anh chơi ha.Chúc mừng-chúc mừng.

Dạ, em nhớ anh Bình chứ. Bữa nào anh rảnh rổi ghé qua em chơi nhé, anh em mình cafe. Chúc gia đình anh nhiều sức khỏe. Gday

bác này nhiều tập quá không biết tập 4 đã kết thúc chưa. em đặt gạch cái đây loa cũ của con XP nhé bác

Em cũng không biết bác ơi, bác đặt gạch dây loa của con XP à, gọi cho em hoặc PM nhé. Tks

tuanaiai

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [Biên Hòa] Chào các bác bộ dàn của em đến từ tỉnh Đồng Nai [Phiên bản 4]

Không biết bác là ai trong mấy tấm hình này, em có thấy bác này trong buổi Biên Hòa Audio Club lần 7. Bác toàn súng ống L khủng lắm :-$ làm em mê li.

Các bác chơi Audio mà test mù vui quá, em cũng thích như thế này lắm để cho công bằng. Các bác vui nhỉ, hẹn có dịp em được giao lưu cùng bác. Gday.

À em quên, đôi klipsch la scala đẹp quá. Em cũng là fan Klipsch đây, CW + unico sofinia thì hết xảy, ước mơ của em $-)

Chỉnh sửa lần cuối:

ơ thế bác tận dụng được mỗi con rec của 1312xp à, thế thì thà mua 1 con 1612 hoặc 1912 thì hơn

tuanaiai

Active Member

ơ thế bác tận dụng được mỗi con rec của 1312xp à, thế thì thà mua 1 con 1612 hoặc 1912 thì hơn

Đúng rồi bác, cái gì cũng hơn, loa sur cũng hơn, front cũng hơn, tiền cũng hơn. Hiện tại đạn dược em nhiêu đó thôi, mà em lại thích như thế ạ. Dù sao đi nữa cũng cám ơn bác đã góp ý. =D>

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [Biên Hòa] Chào các bác bộ dàn của em đến từ tỉnh Đồng Nai [Phiên bản 4]

Hình ảnh này giống hôm test audio con Oppo-95 vậy Bác! Bác cho tí review đi Bác! Thanks

minhjp

Well-Known Member

Chúc mừng Tuấn có bộ dàn đẹp và gọn gàng nhé.
CHúc bán đắt hàng nhé. :)

tuanaiai

Active Member

Cám ơn các anh trai, gday.

Bên trên