Biểu Diễn Máy Bay Mô Hình Vô Tuyến Điều Khiển - Dayton 2012.

trandzung

Chỉ còn bác Tommy xem " máy bay xóa phông " , :D . Nghe nói VN cũng có làm gia công mấy chiếc máy bay mô hình này đó.

46.

47.

48.

49.

50.

51.

52.

53.

54.

55.

Magic Ho, chiếc Mig 21 của ông bạn này nè.

tommy8288

Ðề: Biểu Diễn Máy Bay Mô Hình Vô Tuyến Điều Khiển - Dayton 2012.

con MIG 21 này dùng động cơ Xăng hả bác Th ? em thấy nó có động cơ giống phản lực phía sau đuôi á !

tonytruong

Super Moderators
Những hình ảnh chụp với Tốc độ bay khoản 386 km/giờ ( 240 mph ) mà bác trandzung chụp nét thế đáng nể thật,xin được thọ giáo :)

trandzung

Đúng rồi Tommy, chiếc Mig 21 là phản lực , tốc độ bay có thể đến 250 mph.

@tonytruong, mình có post ảnh " Phi đội lừng danh Blue Angels " , tốc độ bay biểu diễn gần Mach 1 kìa, mời bác ghé xem.

56.

57.

58.

59.

tommy8288

WOW ! em này nhìn y như thật luôn á !

trandzung

Chụp siêu xe và mẫu khoai tây đi anh

- Siêu xe thì mỗi năm chỉ có 1 show lớn 3 ngày ở bên Las Vegas vào tháng 4. Tiền vé máy bay, hotel, ăn uống, đi lại .. cũng cả ngàn usd. Lâu lâu ở gần thì có các show xe độ, xe cổ ... Rất hiếm thấy RR, Maybach, Ferrary, Lamborghini... trên đường phố của 1 thành phố nhỏ này. Không như Saigon hoa lệ.
- Bên này bây giờ toàn xài phone hay P&S để chụp ảnh. Còn muốn chân dung thì toàn vào studio. Vấn đề tự do cá nhân và mục đích chụp ảnh, bản quyền... rất phiền phức ! Câu hỏi mình bị hỏi nhiều nhất ở đây là : " Anh chụp để làm gì ? " . Nên đại đa số người chụp ảnh thường chụp phong cảnh, thể thao, sự kiện, lể hội... Chỉ có dân Pro chụp quảng cáo, phải trả tiền cho mẫu hay bạn bè thân quen lắm mới chụp outdoor.

Cho mình hỏi 1 câu : mấy bác đã có gia đình, khi đi chụp mẫu, quen hay không quen biết, về làm hình, rửa hình đem tặng ... có gặp thuận lợi hay khó khăn gì về phía bà xã các bác không vậy ? 30 năm về trước, mình đã từng có kinh nghiệm chuyện này, bây giờ có thể phụ nữ đã thoáng hơn nhiều ???

nguyenvantrung2410

Active Member
Ðề: Re: Biểu Diễn Máy Bay Mô Hình Vô Tuyến Điều Khiển - Dayton 2012.

- Siêu xe thì mỗi năm chỉ có 1 show lớn 3 ngày ở bên Las Vegas vào tháng 4. Tiền vé máy bay, hotel, ăn uống, đi lại .. cũng cả ngàn usd. Lâu lâu ở gần thì có các show xe độ, xe cổ ... Rất hiếm thấy RR, Maybach, Ferrary, Lamborghini... trên đường phố của 1 thành phố nhỏ này. Không như Saigon hoa lệ.
- Bên này bây giờ toàn xài phone hay P&S để chụp ảnh. Còn muốn chân dung thì toàn vào studio. Vấn đề tự do cá nhân và mục đích chụp ảnh, bản quyền... rất phiền phức ! Câu hỏi mình bị hỏi nhiều nhất ở đây là : " Anh chụp để làm gì ? " . Nên đại đa số người chụp ảnh thường chụp phong cảnh, thể thao, sự kiện, lể hội... Chỉ có dân Pro chụp quảng cáo, phải trả tiền cho mẫu hay bạn bè thân quen lắm mới chụp outdoor.

Cho mình hỏi 1 câu : mấy bác đã có gia đình, khi đi chụp mẫu, quen hay không quen biết, về làm hình, rửa hình đem tặng ... có gặp thuận lợi hay khó khăn gì về phía bà xã các bác không vậy ? 30 năm về trước, mình đã từng có kinh nghiệm chuyện này, bây giờ có thể phụ nữ đã thoáng hơn nhiều ???

Làm hình, rửa hình, đóng khung, kí tên gì gì đó rồi đem tặng thì em nghĩ đa số là không để gấu nhà biết bác à, thời nào thì phụ nữ cũng vậy thôi

tommy8288

Ðề: Re: Biểu Diễn Máy Bay Mô Hình Vô Tuyến Điều Khiển - Dayton 2012.

cá nhân em thì Chủ Nhật chụp Mẫu , Thứ 2 vác con Mac Pro ra quán Cefe chui vô góc resiza tút tút chút kem PS rồi xong .
Tuyệt đối ko bao giờ mỡ file ảnh Mẫu ở nhà .

ducuong

Nhìn đẹp vãi......... hix hix. Trước mua cho thằng cháu cái máy bay đồ chơi, mình chơi miết=)).

trandzung

60.

Chỉ còn 1 bên bánh xe nhưng vẫn đáp xuống an toàn.

61.

62.

63.

64.

Nạp nhiên liệu cho máy bay mô hình phản lực.

65.

Đồ chơi của ... người lớn.

66.

Một nữ thiếu sinh quân đang chào cờ.

67.

Thứ bảy nên khán giả đến đông. Phía sau là các nhà kéo của dân chơi, bán máy bay mô hình với đầy đủ tiện nghi : máy lạnh, tivi ... Gian hàng bán máy bay, trực thăng mô hình RC của CTy Horizon.​

hoabantrang

Well-Known Member
Thấy mà thèm !:D
Thank bác trandzung ! Xem chùm ảnh của bác và đọc lời bình sống động cảm tưởng như đang trực tiếp theo dõi ấy.:D

tommy8288

nhìn cái xe tiếp nhiên liệu cũng thấy quá...Pro...luôn .

Bên trên