Bluray Player và PS3, nên chọn cái nào ?

huancao662

Ðề: Bluray Player và PS3, nên chọn cái nào ?

Gửi cả nhà,

Em ở Hà nội. Em cũng đang muốn đầu tư mua thêm 1 con PS3 Slim. Mặc dù em cũng có TVIX7000A để xem HD rồi nhưng bây giờ chúng ta đã có nhà phân phối Bluray Disc nên mua PS3 sẽ đáp ứng được thêm phần chơi game nữa. Còn mỗi 1 vấn đề là mua PS3 Slim 120GB ở HN chỗ nào thì đúng giá và hàng chuẩn, các bác giúp em nhé.

Mình cũng giống bác này, định mua thêm cái PS3 Slim về vừa chơi game, vừa xem được Bluray
Chỉ ngại mỗi cái thằng cu con chuẩn bị đi học, mua về sợ suốt ngày nó tranh chơi với mình thì chít :D

ALLOY

Ngoài ra PS3 còn có thể trở thành thiết bị trình diễn album ảnh gia đình độ phân giải cao, nghe các album nhạc lossless, chơi game và duyệt tin RSS, xem được cả HD rip hoặc Video HD tự quay từ các máy quay cá nhân :)

Hơi lạc đề qua lossless nhưng cho hỏi luôn cách nghe lossless trên PS3 với. Đã copy thử .ape và .flac qua external HDD giống như xem film HD nhưng không được.Thanks.

Singum

Gửi cả nhà,

Em ở Hà nội. Em cũng đang muốn đầu tư mua thêm 1 con PS3 Slim. Mặc dù em cũng có TVIX7000A để xem HD rồi nhưng bây giờ chúng ta đã có nhà phân phối Bluray Disc nên mua PS3 sẽ đáp ứng được thêm phần chơi game nữa. Còn mỗi 1 vấn đề là mua PS3 Slim 120GB ở HN chỗ nào thì đúng giá và hàng chuẩn, các bác giúp em nhé.

Mấy món game console này em toàn mua tại hotgameshop.net

saycaphe

Member

Trước có đọc trên 1 trang nào đấy nó đánh giá chất lượng đầu chơi Blu-ray, thì PS3 cho điểm số cao nhất về chất lượng, giá rẻ nhất, và tốn điện nhất:p

Gửi cả nhà,

Ở Hà nội thì có vẻ như hotgame là bán hàng có uy tín ,giá cả thì cũng tương đối so với tất cả mọi cửa hàng khác , bác có thể xem qua
www.hotgameshop.net

vangemchieunay

19-11-2009, 05:28 PM
hoangpham1
HD-upscale Tham gia từ: 02-11-2009
Điểm tích lũy: 0

--------------------------------------------------------------------------------

Theo mình thì mình sẽ chọn PS3 vì ngoài khả năng chơi Blu-ray và game, bạn có thể xem phim online. Ngoài ra còn 1 điều quan trọng nửa là PS3 khởi động nhanh và load Blu-ray cũng nhanh, blu-ray player phải cần từ 45 sec đến 1 phút để khởi động và load Blu-ray disk

Ban Hoang Pham co the giai thich them la PS3 co the xem duoc phim online va chat luong cua phim nhu the nao co tot hon xem binh thuong khong ? Toi cung du dinh mua 1 cai PS3 nhung dang cho xem su gop y cua cac ban.

huancao662

19-11-2009, 05:28 PM
hoangpham1
HD-upscale Tham gia từ: 02-11-2009
Điểm tích lũy: 0

--------------------------------------------------------------------------------

Theo mình thì mình sẽ chọn PS3 vì ngoài khả năng chơi Blu-ray và game, bạn có thể xem phim online. Ngoài ra còn 1 điều quan trọng nửa là PS3 khởi động nhanh và load Blu-ray cũng nhanh, blu-ray player phải cần từ 45 sec đến 1 phút để khởi động và load Blu-ray disk

Ban Hoang Pham co the giai thich them la PS3 co the xem duoc phim online va chat luong cua phim nhu the nao co tot hon xem binh thuong khong ? Toi cung du dinh mua 1 cai PS3 nhung dang cho xem su gop y cua cac ban.

Xem film online thì chất lượng phụ thuộc file nguồn rồi, còn xem như thế nào thì PS3 có thể duyệt web như máy tính bình thường (mỗi tội ko support unicode, vào trang web tiếng Việt thì toàn giun dế) -> xem qua web :-?

nên chọn cả 2 cái, dân nghiệp dư (về phim ảnh) thì chọn PS3, còn dân chuyên nghiệp đều chọn Blu-ray.

hai_duong

Member

Vote cho 1 em PS3 slim để tận dụng tối đa nhu cầu của chủ thớt.

Như thế nào để được coi là dân chuyên nghiệp vậy bác?

ví dụ như bác đó, chỉ xem phim rip thì làm sao tận dụng hết tính năng của HD được, đâu có điên gì mà thế giới họ phát minh ra Bluray, và còn nhiều lý do khác nữa.

anpnt

Member

Cuối tháng này em đi Sing, đinh qua đó mua về luôn, không biết có rẻ hơn VN mình không ? Bác nào có kinh nghiêm mua hàng điện tử bên Sing giúp em với ..

manhthang

Huyền Thoại

Cuối tháng này em đi Sing, đinh qua đó mua về luôn, không biết có rẻ hơn VN mình không ? Bác nào có kinh nghiêm mua hàng điện tử bên Sing giúp em với ..

Hàng điện tử thì không nên mua tại Singapore vì ... đẳt. Trừ khi bạn sang đúng dịp great sale. Các nước xung quanh khu vực chỉ có hàng điện tử tại Thailand là rẻ. Tuy nhiên trong bối cảnh đồng đô la Mỹ mất giá tại các nước trong khi lên giá tại Việt Nam thì cũng không rẻ được bao nhiêu.

V1nc3nt

Member

Em đang tu hành bên này,em cũng mới nhập môn HD này,để em lên Funan nghía xem giá cả sao cho Bác.

V1nc3nt

Member

Mới hỏi xong giá nè Bác.Hôm nay là ngày ra PS3 Slim limited edition final fantasy XIII 250 GB tặng kèm game FFXIII nhưng full japan version no sub giá 685 SGD.Còn bản 120 GB thì 509 SGD,bản 250GB thường thì kg có hàng.Ở funan nhé

Chỉnh sửa lần cuối:

anpnt

Member

Mới hỏi xong giá nè Bác.Hôm nay là ngày ra PS3 Slim limited edition final fantasy XIII 250 GB tặng kèm game FFXIII nhưng full japan version no sub giá 685 SGD.Còn bản 120 GB thì 209 SGD,bản 250GB thường thì kg có hàng.

Vậy chính xác PS3 Slim 120GB là 209 SGD hả bro ? Mà Funan là khu chợ nào cũng chưa biết nữa .. hi hi .. lúa quá .. :)

tranha224

nếu xem pioneer các dòng BDP-LX70, 71, 91 trình chiếu đĩa bluray trên tivi full HD có lẽ mọi người sẽ đem ps3 xuống bếp chơi game thôi

nokia6681

Member

Các bác cho hỏi chất lượng hình ảnh khi xem Bluray disc của PS3 so với các Bluray Player giá <500us cái nào đẹp hơn cái nào.

tranha224

Các bác cho hỏi chất lượng hình ảnh khi xem Bluray disc của PS3 so với các Bluray Player giá <500us cái nào đẹp hơn cái nào.

đừng đem ps3 so với BDP, PS3 k theo kip pioneer bluray đâu , cho điểm
ps3 :1 thì pioneer : 8

Bên trên