Bộ dàn cùi của NHMOLS (new và có giới thiệu)

ngoclp

Ðề: Bộ dàn cùi của NHMOLS (new và có giới thiệu)

trời, mới lấy thêm con Sub Polk audio 2,5 tấc nữa hả bác?
đổi cái receiver đi bác, nhìn không hợp tí nào, ;;)

minhtuantkh

em ghé qua thấy thớt bác chủ vui nhỉ, ban đầu thấy bác chụp gạch quá bản lĩnh, xin baí phục. Bác quả là ngọa hổ tàng long

NHMOLS

Member

em ghé qua thấy thớt bác chủ vui nhỉ, ban đầu thấy bác chụp gạch quá bản lĩnh, xin baí phục. Bác quả là ngọa hổ tàng long

hihi, ngày xưa, lâu lắm rùi, NHMOLS chơi bốn bộ loa vi tính là Klipsch Ultra, logitech 5500, Giagwork 750 và megawork 550, bị anh em VOZ quăng gạch không thương tiếc lun nên giờ kỹ nghệ chụp gạch quá pro lun

papichloe

Well-Known Member

Hoho, công nhận bác NHMOLS có tình yêu mãnh liệt với option AU và VID quá. Nhưng nhòm vào đúng là hơi...bụi bặm quá. Mà cho e hỏi bác với ợ : Cả đống option ấy, bác MAP vào đánh lên tiếng đầy đủ hết chứ ạ?
E thì dốt đặc cán mai lun. Vốn chỉ đủ tiền, nhịn đói, nhịn thèm cho vợ đi matxa làm đẹp nên ngân sách hạn hẹp không dám đèo bồng.
Hên sao, bố già cho được 1 cái AMP ONKYO TXSV828THX (thuộc hàng cha chú về tuổi) nhìn oách lắm, thêm được cặp Front JBL to đùng + 1 cái Dejay Hercules tập tành mix nhạc. Hí hửng ôm về đấu dây, ghim máy tính...nhưng...không lên tiếng :((
Bởi thế, nếu bác NHMOLS còn theo cái Topic này thì hướng dẫn giúp e gắn thế nào cho có tiếng ạ.
Nếu AMP và loa bị hư chắc không phải đâu, e vừa mới thử ở nhà bố là vác về nhà mình ngay ấy. Nên chuyện hư chắc không phải.
E tức lắm, chỉ 1 vài món như thế, rất đơn giản nhưng đấu ra tiếng không được :((
Vài tấm hình ạ (lấy từ web, cái card reader bị chó gặm ùi )

Đây là mặt trước :
View attachment 22889
Đây là mặt sau :​
View attachment 22888
Đây là cặp loa front :
View attachment 22887
Cái DJ cùi mà bố tặng nè :
View attachment 22890
Con DJ này ouput là phono nên bên phần APM input e cũng nối vào Phono, bấm nút chọn trên AMP là phono lun. Thế mà nó vẫn "câm". Cứu được cứu đại 1 cái cho e có hứng để làm tiếp cho đủ bộ HD xem film ạ :(

vdung1972

Well-Known Member

Phải nói là bác NHMOLS này có cái góc choáng thật, nhưng nhiều quá đôi khi khó có định hưỡng rõ ràng.

sunday9735

cửa hàng bán loa đây rồi

NHMOLS

Member

Anh em coi hình trước nha, cách NHMOLS ghép như sau:

DENON DMD 1600AL nhận 2 optical từ CD và MD của DENON f88 và một COAXIAL của Pioneer DVD DV420

1. DENON DMD 1600AL (dùng làm DAC)

2. DENON MINI F88 SYSTEM

3. DENON Family

4. Loa DENON USC-M51

5. Dây NONAME DIY (800k/ cặp, NHMOLS dùng làm COAXIAL và thêm hai cặp làm ANALOG)

Rồi xong, nhận xét CÁ NHÂN NHMOLS nha

Tổng kinh phí cho nguyên bộ này là tầm 9 chai tròn trịa, tính luôn dây búa xua. Căn bản mà nói, tầm giá này mà quất combo dân dụng thì nghe cũng hợp lý hơn là làm mới rườm rà này, nhưng âu cái nghiệp nghiện ngập mày mò nó cứ bám mãi mà thui nên cứ build, build nữa và build mãi. Ròi6 tiếp, bộ này, NHMOLS rất HÀI LÒNG với công sức và tiền bạc bỏ ra vì:

1. Nguyên dòng họ DENON, ngoại hình đẹp.
2. Chất âm đúng nghĩa DENON, gọi là "cái chi cũng phang, điện nước đầy đủ (ý là bass treble đầy đủ đó mà)"
3. Nghe đa dạng các thể loại nhạc (nhưng vì vậy đây cũng là điểm yếu đối với các dòng nhạc THÔ SƠ, MỘC MẠC, nó sẽ trở nên KHÔ KHAN, CỨNG CỨNG)
4. Cực kỳ hợp với QUANG DŨNG, ALLAN TAYLOR, PHIL COLINS, nói chung là mấy giọng nam khàn khàn, nghe ngon ghê, chắc do con DENON 1600AL, để hôm nào thử f88 không rùi NHMOLS viết lại.
5. Hai DVD thử tiếp là MỸ TÂM và MINH TUYẾT, liveshow kỷ niệm ca hát gì đó, thể hiện khá ổn nhưng bị PHÔ phần BASS, phài gắn thêm cái SUB điện để làm tiếng bass chương trình nó mềm mại lại bớt.
6. Mấy dòng nhạc của chú PHOENIX VOZ post lên thì COMBO này thể hiện thua cái ONKYO 205 INTEC, nó thiếu thiếu cái THÍCH NGHE hay sao đó, cảm giác giống như xem TRƯƠNG PHI múa WUSHU.
7. Nghe bài HOTEL mà dạng DTS xuất từ XFI qua con này, khúc cuối, dàn trống và dàn đàn ghita kéo ... cực kỳ hoành tráng, quá khá quá khá
8. Nghe hai CD tuyển THE BEST OF MR ĐÀM thì "ĐÀNH THÔI NGƯỜI ƠI" và "GIỚI HẠN NÀO CHO CHÚNG TA" quá xuất sắc trong khi mấy bài còn lại trong cùng CD, nhất là nhạc xưa mà Mr hát lại thì thiếu cái sâu, nó nông nông sao đó.
9. Miễn bàn nhạc REMIX nha, ABOY, FIREFLY và WE DANCE ON, quá phê
10. chưa nghĩ ra gì thêm để mà test

HDUNG

Well-Known Member

Test thử tân cổ xem Anh !

MTAM

Member

Nói thật với bác là thà bác đừng viết topic -up bài thì hơn

nhìn cứ như là mấy chỗ bán loa đài ở " chợ Giời " , hay mấy topic bên Muare.vn ý

nhôm nhôm..nham nham ..mà chắc chắn là nhìn bố trí kê loa , dây dợ 15 nghìn /1m như vậy nghe đâu có hay

loa 2 kênh mà phải kéo thêm sub biết là " hay" rồi

amly toàn hàng bãi từ thời Ơ-kìa .............. nói chung là " Lẩu Băng Chuyền Kichi Kichi"

Đọc thấy bài ông Phongvan2000 này viết mà tức. Ông vào nhà người ta nói lung tung nhí nhố chẳng có tí văn hóa gì hết.
Thế này bị các bác khác chửi cho bên topic User520 cũng chẳng sai!

hdhn09

Member

mới đọc cái topic của bác M đã thấy hay rồi, vào thấy gạch đá vèo vèo càng vui hơn.
Đam mê âm thanh là cái chung nhưng gu và sở thích mỗi người một khác. Em nghĩ là những người như bác M nếu một lúc nào đó chán cắm rút thì chắc hẳn bác ấy sẽ dừng lại ở một bộ hiệu quả lắm. Em cũng thích chơi âm thanh là phải trải nghiệm (có thể tự mua về như bác M hoặc đi giao lưu với anh em) chứ không phải chờ đến khi có nhiều tiền mới đi mua 1 bộ hi-end.
Em cũng có cái thú đi tìm sự bất ngờ ở những bộ dàn như bác M, mặc dù cũng có lúc đủ tiền cho 1 bộ kha khá!

Bluepay

Member

Nhìn dàn máy khủng giống Nhựt Tảo quá Bro ơi... nhiều quá..

Cheers

duchieubui

Nói thật với bác là thà bác đừng viết topic -up bài thì hơn

nhìn cứ như là mấy chỗ bán loa đài ở " chợ Giời " , hay mấy topic bên Muare.vn ý

nhôm nhôm..nham nham ..mà chắc chắn là nhìn bố trí kê loa , dây dợ 15 nghìn /1m như vậy nghe đâu có hay

loa 2 kênh mà phải kéo thêm sub biết là " hay" rồi

amly toàn hàng bãi từ thời Ơ-kìa .............. nói chung là " Lẩu Băng Chuyền Kichi Kichi"

Đi đâu tôi cũng gặp bác,đến đây có thể nói là bác khinh người quá đáng quá,bác chẳng khiêm tốn chút nào cả,bác quá kiêu ngạo,trong khi ấy bác cũng chỉ là một Hạt cát trong xã hội này mà thôi,bác chẳng là gì so với mọi người trên diễn dàn này cả,về kiến thức thì tôi thấy quá tầm thường,còn về tiền bạc tôi nói thật với những thiết bị mà bác đang có thì có người chỉ vung tay nhẹ cũng mua đc 1000 lần số thiết bị hiện tại của bác...!nên là vào diễn đàn này là để giao lưu,trao đổi kinh nghiệm giải trí chứ ko phải chê bai,hay khoe của bác nên cần tôn trọng mọi người thì mọi người mới tôn trọng bác! mong rằng bác rút kinh nghiệm trọng mọi lĩnh vực cs.!

duchieubui

Thú thật em cũng là dân ngồi trên PC nhiều . Gần như 19/24 [trừ 5-6 tiếng ngủ thôi], mà thấy cái góc ngồi giải trí cũng như coi tin tức của bác làm em thấy oải ko mún ngồi lun á :D . Đúng là dân IT thì ko dc gọn gàng nhưng ko tới mức độ nhìn thiếu trật tự đâu bác .

Nhìn dây nhợ + 1 mớ tả pí lù LOA làm em thấy khiếp hết dám ngồi để lướt web luôn chứ nói chi là thưởng thức âm thanh hình ảnh !

Tôi đọc bài của bác tôi nhận ra ngay rằng hình như bác là anh em họ hàng thân thiết với bác PHONGVAN2000 hay sao ý! ''Một người bt và đam mê Audiophiles chắc chắn một điều rằng họ sẽ ko nói năng tùm lum như 2 bác cả'',2 bác tỏ ra hiểu biết nhưng thật ra 2 bác chẳng hiểu cái mịa gì cả..., bực hết cả người khi gặp 2 bác trên diễn đàn.chẳng còn hứng thú nghe nhạc nữa ~X(

Chỉnh sửa lần cuối:

ptkrelax

Active Member

Tôi đọc bài của bác tôi nhận ra ngay rằng hình như bác là anh em họ hàng thân thiết với bác PHONGVAN2000 hay sao ý! ''Một người bt và đam mê Audiophiles chắc chắn một điều rằng họ sẽ ko nói năng tùm lum như 2 bác cả'',2 bác tỏ ra hiểu biết nhưng thật ra 2 bác chẳng hiểu cái mịa gì cả..., bực hết cả người khi gặp 2 bác trên diễn đàn.chẳng còn hứng thú nghe nhạc nữa ~X(

Bác bình tình bớt nóng giận.
Mỗi người mỗi tính bác àh. Có người này có người kia mới nên cái xã hội chứ.
Nhiều khi cũng là lời khuyên bảo nhưng cách hành văn chưa tốt nên nhiều khi người nghe có vẻ khó chịu.
Bác Minh này cũng máu đổi chác đây mà. Em thích cái JBL 12 của bác lắm ^_^

duchieubui

Bác bình tình bớt nóng giận.
Mỗi người mỗi tính bác àh. Có người này có người kia mới nên cái xã hội chứ.
Nhiều khi cũng là lời khuyên bảo nhưng cách hành văn chưa tốt nên nhiều khi người nghe có vẻ khó chịu.
Bác Minh này cũng máu đổi chác đây mà. Em thích cái JBL 12 của bác lắm ^_^
Em có Nóng đâu bác :) Em chỉ Điên tiết canh téo thôi mà :D cách nói như trên là khinh người chứ đâu có phải là khuyên bảo hả bác !

Bên trên