Bộ dàn giải trí của em .

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: Bộ dàn giải trí của em .

Cái Emotiva amp XPA-3 bác chủ sài cho 3 cái loa nào vậy ? Cho Center and 2 rears ?

khoaifeat

Active Member

Bộ bác Gấu nhìn...Gấu quá

hôm nào có dịp mượn thử cặp supercharge 550K của MF về thử xem bác,

em thử với B&W 802 xong cũng sẽ vào đây báo cáo với bác cho vui

duchieubui

Em đã ghép Mcintosh McIntosh MC501 monoblock với 802 rồi bác ạ,cá nhân Em cảm nhận rằng trung âm và cao âm rất tuyệt,nhưng hơi sáng...,âm trầm chắc,mạnh mẽ,nhưng so với Classe thì Em thích Classe hơn bởi trung âm,cao âm ngọt ngào...bass rất ok, bác hãy thử nghe Classe một lần đi,ko riêng gì Em mà mọi người chơi Audiophile lâu năm cũng nhận xét như Em vậy,chúc bác nhanh chóng xúc đc Mcintosh về như đã dự định :)

nguyenhue01

Nể bác quá. Không biết bao giờ em mới kiếm đủ tền để mua bộ con cưng như của bác nữa ~X(

chienchoe

Member

Ngày xưa e lập nick ở đây cũng tình cờ không và cũng ko vào mấy, hôm nay xem cái tivi sony ex700 thế nào mà lại lọ mọ vào đây. Nói thật em mù về dàn dân dụng lắm, loa vi tính còn biết chút ít, em cũng có khoảng
5TB phim hd, kiếm hiệp, ful thúy nga, asia.... nhưng mà e toàn xem trên máy tính để bàn.
E vào đọc từ đầu đến cuối thấy mọi người khen bộ dàn của hay, rất tuyệt... thì e nghĩ chắc là hay.
Bác cho e hỏi giá tổng thể của bộ giàn này đầy đủ là bao nhiêu K ạ, không tính giá tivi, kệ nhé. Bác tính hộ e với có gì em dựng 1 bộ như này để xem phim + nghe nhạc.
Sở thích của e: ghe nhạc vàng, trữ tình thích xem phim bộ kiếm hiệp, dã sử, phim hình động... cái dàn y như của bác có hợp lý không.
Tks bác nhiều

bear_2110

Member

LOA ĐỨNG NHÌN ĐỘC GHÊ :)
bác quá khen...
Cái Emotiva amp XPA-3 bác chủ sài cho 3 cái loa nào vậy ? Cho Center and 2 rears ?
Câu hỏi của bác và cũng là câu trả lời luôn rồi đó ạ.
và câu hỏi tiếp theo là.....
thân.
Bộ bác Gấu nhìn...Gấu quá

hôm nào có dịp mượn thử cặp supercharge 550K của MF về thử xem bác,

em thử với B&W 802 xong cũng sẽ vào đây báo cáo với bác cho vui
Em đang đợi bác đây ạ....
Em đã ghép Mcintosh McIntosh MC501 monoblock với 802 rồi bác ạ,cá nhân Em cảm nhận rằng trung âm và cao âm rất tuyệt,nhưng hơi sáng...,âm trầm chắc,mạnh mẽ,nhưng so với Classe thì Em thích Classe hơn bởi trung âm,cao âm ngọt ngào...bass rất ok, bác hãy thử nghe Classe một lần đi,ko riêng gì Em mà mọi người chơi Audiophile lâu năm cũng nhận xét như Em vậy,chúc bác nhanh chóng xúc đc Mcintosh về như đã dự định :)
Rất cám ơn bác đã góp ý..với mấy anh trong nhóm em đều chơi đèn.nay em cũng bắt đầu nhiểm vụ đèn đóm rồi.không biết sao đây.
em xem dàn của bác quã là đỉnh cao của công nghệ rồi đó...
Nể bác quá. Không biết bao giờ em mới kiếm đủ tền để mua bộ con cưng như của bác nữa ~X(
Thanhks bác quá khen..nếu bác thích thì em nghĩ chỉ trong vòng 1 nốt nhạc thôi ạ..
Cen và cặp Evo đấy bác :D bác NghiaBienHoa cũng dùng 1 con XPA-3 mà phải ko
cám ơn bác Lee.....đúng như bác Lee nói đấy ạ.
Ngày xưa e lập nick ở đây cũng tình cờ không và cũng ko vào mấy, hôm nay xem cái tivi sony ex700 thế nào mà lại lọ mọ vào đây. Nói thật em mù về dàn dân dụng lắm, loa vi tính còn biết chút ít, em cũng có khoảng
5TB phim hd, kiếm hiệp, ful thúy nga, asia.... nhưng mà e toàn xem trên máy tính để bàn.
E vào đọc từ đầu đến cuối thấy mọi người khen bộ dàn của hay, rất tuyệt... thì e nghĩ chắc là hay.
Bác cho e hỏi giá tổng thể của bộ giàn này đầy đủ là bao nhiêu K ạ, không tính giá tivi, kệ nhé. Bác tính hộ e với có gì em dựng 1 bộ như này để xem phim + nghe nhạc.
Sở thích của e: ghe nhạc vàng, trữ tình thích xem phim bộ kiếm hiệp, dã sử, phim hình động... cái dàn y như của bác có hợp lý không.
Tks bác nhiều
đã pm bác...chúc bác có sự lụa chọn đúng.
Mình sài con XPA-2 2 channels at 300 wpc bác ạ. Định chơi ba con XPA-1 cho Fronts and Center nhưng hết đạn.
Em thấy không cần thiết phải chơi 3 con XPA-1.đâu ạ...
Quá ngưỡng mộ !!!!!!!!!!!!!!!8-}
Thanhks so much..

hungmh80

Active Member

Dàn khủng quá , không biết bao giờ mới sắm đựoc 1 bộ như bác chủ đây

cnfan

Well-Known Member

bộ 2 kênh của bác có cặp 802 khủng nhưng em nghĩ bác nâng cấp amply lên krell hoặc mac levinsion thì chắc mới phát huy hết công suất của em này đi. BW 802 sợ monobloc rotel cũng chưa đủ tầm... Tóm lại, rất hoành tráng...

tuankhai

Well-Known Member

Bộ này thấy hao hao bộ của bác Đinh Văn Nam nhỉ

Tuan_gfm

Chúc mừng bác chủ!

Em mới lần mò chơi HD và HT được đúng 3 ngày :)

Tuy nhiên cá nhân em chưa hài lòng về cách bài trí của bác

Chúc bác luôn vui và thành công!

allway

Well-Known Member

Âm quá mạnh so với hình, với điều kiện của bác, bác cho cái màn hình lớn hơn thì sẽ hoàn hảo.

huylinh6789

Member

Chúc mừng bác có 1 bộ 2 kênh ko còn gì có thể chuẩn hơn

Bên trên