Bộ dàn hiend khủng hơn 60.000 $$$$

vkc

Well-Known Member
Ðề: Bộ dàn hiend khủng hơn 60.000 $$$$

Nếu có dịp đến Đồng Hới Quảng Bình, mời bác ghé vô khách sạn Sài Gòn Quảng Bình nghe thử, bác nghe xong đảm bảo bác hết ném đá

Thứ nhất cho mình hỏi, bộ này có phải của bác không?
Thứ nhì nếu gọi là Hi-end thì nhìn cái phòng như vầy, cho dù có dùng thiết bị có đắt gấp 10 lần thì cũng nghe không hay, kiểu như trưởng giả học làm sang.
Thứ ba là mình ở SG, có biết người quen không biết bộ dàn giá bao nhiêu nhưng nội cái ampli cũng 200.000 usd rồi, đâu dám xin nghe thử, chỉ sợ nghe xong bán nhà cũng không mua nổi hô hô..Bởi vậy đâu cần ra tới tận Bắc để nghe bộ dàn của bác :)

quangly

Bộ dàn 60.000USD chưa gọi là High-end bác ui. Sếp cũ tôi đang chơi bộ 150.000USD mà ổng còn đang muốn nâng cấp. Loa b&W 800D, CD Esoteric, Pow-pre:Krell monoblock. Ổng tính nâng cấp loa lên Wilsonaudio Maxx3.

quangly

Cái loa Wilsonaudio mà đánh với pre-pow Krell với CD esoteric thì thôi rồi, chỉ có vừa nghe vừa khóc chứ chẳng biết làm gì hơn, vì trên đời sao có âm thanh này.:((=))=))=))

anbinhdo

Well-Known Member

Chà cái cặp loa, cái đèn và cây đàn ghi ta giá bao nhiêu mà nó lên tới giá 60 ngàn $ nhỉ ?

training

Well-Known Member

Khoe thì cũng phải khéo khéo tí, khoe thế này thô quá đi
chém thêm phát nữa :)) :))

yellowriver

Banned

Teac 7 thì có lòi vào mắt à. Cái j nó cũng phải có sự phối ghép hợp lý với nhau.

CÍT Vua mà ngồi bô nhựa 5k + chùi GVS 12k/12 cuộn à.

quangly

chém thêm phát nữa :)) :))[/QUOTE

=))=))=))Dân nhà quê thường hay khoe kiểu cùi bắp thúi này bác ơi. Tụi chơi High-end và giàu thật sự thì thường không có tính khoe và hơn thua. Chơi High-end càng cao người ta càng khiêm tốn...:))

Nghia_PMT

Well-Known Member

các bác chém ghê quá tha cho bác chủ đi X_X

duchieubui

chém thêm phát nữa :)) :))[/QUOTE

=))=))=))Dân nhà quê thường hay khoe kiểu cùi bắp thúi này bác ơi. Tụi chơi High-end và giàu thật sự thì thường không có tính khoe và hơn thua. Chơi High-end càng cao người ta càng khiêm tốn...:))

bác chủ show hàng chút thôi mà chứ có chi đâu mà gạch đá bay bụi tít tăng mù cả lên vậy các bác ơi,thực ra trong diễn đàn này Anh Em đều mê ca nhạc thôi mà. AE mình có thiết bị thì upload lên.
thứ nhất: được giao lưu,học hỏi chung vui cùng anh em.
thứ nhì: luôn nhận được nhưng lời tham gia,góp ý nhiệt tình.
thứ ba: Em càng đc nói chuyện giao lưu với các bác bao nhiêu thì Em mới thấy sao mà mình vẫn dốt thế nhỉ :) thân chào các bác,chúc diễn dàn ngày càng lớn mạnh và có thật nhiều AE tham gia. gạch đá bay nhiều quá, Em phải đội mũ bảo hiểm va đeo kính chống bụi cho an toàn <):)

training

Well-Known Member

Chuyện mê audio thì nhiều người mê audio
Nhưng bác chủ khoe thô quá làm anh em xốn mắt
Các bác vào thớt của bác sonrock mà xem các thiết bị mà bác ấy chơi và thay đổi trong 1 năm thì biết, tốn kém ko biết bao nhiêu tiền, mà là bảng Anh nhé (toàn thiết bị từ 1k pounds trở lên) nhưng bác ấy vẫn rất khiêm tốn
P/s: Em chả kỳ thị gì quê với tỉnh cả, gấu nhà em gốc gác cũng là QB nè

quangly

Tốt nhất là không nên khoe bộ dàn máy của mình, nhiều bác khoe cả 1 đống đủ thứ liệt kê ra chẳng biết để làm gì??????????? Gom hết đống cùi bắp đó lại chưa mua nỗi cặp loa High-end nữa thì khoe làm cái gì???????. Nếu có thắc mắc về gì đó thì lên diễn đàn hỏi riêng món đó, chứ liệt kê 1 đống thiết bị ra để chứng tỏ ta đây biết chơi chăng???
:))=))

pterpm

Well-Known Member

Tốt nhất là không nên khoe bộ dàn máy của mình, nhiều bác khoe cả 1 đống đủ thứ liệt kê ra chẳng biết để làm gì??????????? Gom hết đống cùi bắp đó lại chưa mua nỗi cặp loa High-end nữa thì khoe làm cái gì???????. Nếu có thắc mắc về gì đó thì lên diễn đàn hỏi riêng món đó, chứ liệt kê 1 đống thiết bị ra để chứng tỏ ta đây biết chơi chăng???
:))=))
híc iem định tiếp tục cái cuộc hành trình của iem để thành phẩm một cái nho nhỏ góc riêng cho gia đình( cho em là chính:p) mà người ở đây gọi là caveman nhưng nghe bác nói vậy làm em tắt luôn cái đài FM rồi, chết chửa em chẳng dám đưa ra nữa đâu, các bác cười thúi đầu em
buồn....ước gì bao giờ mới được như các anh í...:(:)(:)((

totorauxom

Well-Known Member

dàn này 4 huyền quá, trừ đôi loa

training

Well-Known Member

Đề nghị bác râu ko đc nói bậy nhá :))

thanhyk

Well-Known Member

May quá, em đang thiếu cái thùng loa để diy cặp củ loa mới mua. Hổng biết chủ loa có bán cái thùng không nhỉ...
Bác chủ thớt hỏi giúp...

anbinhdo

Well-Known Member

Bác Chủ có lòng mà các Bác Tám quá, Bác chủ cũng chạy dài luôn...thôi rủ em rủ Bác chủ đi cafe đây

DHN_HD

Member

Các bác ném đá kinh quá chẳng thấy bác chủ tăm hơi đâu nữa. Có điều kiện bác chủ cho anh em xin tý reviev nhé. Thank for Share

Bên trên