Bộ đồ xem phim HD của em

dragonlee

Well-Known Member
Ðề: Bộ đồ xem phim HD của em

Bộ đồ của bác đẹp thật, em kết nhất quả khán giả xem phim của bác :D

lggood

Banned

đứa bé dễ thương quá. đặc cọc đứa đấy ha chủ tọa :)

tieuthieugia

Well-Known Member

thêm 1 điều em rất thích là tông màu bác chọn cho toàn bộ thật hợp và đep...
tường thì nên trang trí thêm cho nghệ thuật cũng như gia tăng tác dụng tiêu tán âm...

2snguyen

Member

Nhìn cái cửa phòng và 2 cái cửa sổ ấy thì cách âm không tốt rồi :-?

Dạ em có làm cách âm đâu bác, phòng sinh hoạt gia đình thôi chứ không phải chuyên xem phim.

Phòng đẹp, dàn khủng (biết bao giờ mình mới được vậy trời???), nhóc tì đẹp trai :D
Có điều màu sơn tường hơi chỏi với sàn gỗ thì phải, nếu sơn nhạt hơn tí thì hợp hơn.
Chắc bác phải thay cửa kiếng bằng cửa nhôm chứ không nứt hết :D

Phòng e sơn màu thẫm để xem phim cho nó tối. Cửa thì em thích gỗ hơn, nhôm nó kêu loảng xoảng.%-(

nhìn bộ đồ của bác khủng quá ,em cũng đang định dựng một bộ ,bác có thể pm cho em tổng thiệt hại cho bộ dàn là bao nhiêu ko, trừ tivi,

Giá cả cũng tùy theo đồ mình lựa mà bác, chắc tầm 30tr bác dựng được bộ xem phim khá ổn rồi từ từ tính tiếp. Em cũng nghĩ nên chơi vừa phải thôi, cả nhà vui là mình vui rồi.

Bác làm thêm rèm cửa đi, với cả lắp máy lạnh nữa chứ lúc xem phim cái quạt kêu vù vù phi vào tai làm sao mà tập trung xem được. Thêm mấy cái rèm cửa vào nhìn phòng nó đỡ trống, thẩm mĩ hơn với cả hút âm nữa :D

Máy lạnh thì có rồi bác, rèm cửa thì em cũng tính rồi nhưng lăn tăn chưa lắp vì ngại nó rườm rà sao đó.

em khoái chú này :DVD: Qisheng 888

Chính xác đó bác. Em cắm qua Receiver rồi upscale lên 1080p tuốt luốt, ghê không ;)

em đặt cọc cho con gái em rùi..bác đừng táy máy nhé :D

Hic, tùy bác thôi, thằng này có tiềm năng .... phá đồ lắm nha. Nó đã tiêu của em 2 cái màn hình laptop một 13.3", một 17" rồi còn đầu CD thì em phải tháo ra vài lần để gắp đĩa vì nó cho một lúc mấy đĩa vô bị kẹt đó ~X(

vkc

Well-Known Member

Bộ đồ của bác đẹp thật, em kết nhất quả khán giả xem phim của bác :D

đứa bé dễ thương quá. đặc cọc đứa đấy ha chủ tọa :)

em đặt cọc cho con gái em rùi..bác đừng táy máy nhé :D

Thấy mấy bác lo kiếm thằng ku...em giới thiệu cho mấy bác 1 ku khác để bớt đi một đối thủ nè

buihung

Administrator

Thấy mấy bác lo kiếm thằng ku...em giới thiệu cho mấy bác 1 ku khác để bớt đi một đối thủ nè

Đồ nghề nhà ku này khủng lắm, con gái các bác về sau về dọn đồ và làm cơm tiếp khách audio của bố chồng cũng đủ mệt rồi.

vkc

Well-Known Member

Đồ nghề nhà ku này khủng lắm, con gái các bác về sau về dọn đồ và làm cơm tiếp khách audio của bố chồng cũng đủ mệt rồi.

Em hổng dám...em nhớ bác tieuthieugia cũng đã đang ký ku này lun rùi :)

tuankts

Active Member

Hàng của bác là niềm mơ ước của không ít anh em trên hdvn,tuy nhiên phòng ốc chưa thích lắm(về màu sắc,trang trí...),bác nên đầu tư thêm vào kiến trúc nội thất sẽ làm tăng thêm giá trị bộ dàn của bác.

dinhvannam

Em hổng dám...em nhớ bác tieuthieugia cũng đã đang ký ku này lun rùi :)

Bác 2snguyen có bộ dàn ngăn nắp và hoành tráng nhất là con Denon A1HD đầu bảng receiver. Em nhìn mà thèm, giá chát quá, chỉ dám nhìn thôi.

@vkc : Hôm qua em chở nó đến nhà bác đấy, alo :)]cho bác mà bác đang bận khui thùng plasma...nó bảo bác ấy nhà to quá mà xài chuông giả, vì nó bấm hoài mà hổng ai biết hiết...( show hàng mới bên topic của bác lên đi bác vkc ui )

vkc

Well-Known Member

Bác 2snguyen có bộ dàn ngăn nắp và hoành tráng nhất là con Denon A1HD đầu bảng receiver. Em nhìn mà thèm, giá chát quá, chỉ dám nhìn thôi.

@vkc : Hôm qua em chở nó đến nhà bác đấy, alo :)]cho bác mà bác đang bận khui thùng plasma...nó bảo bác ấy nhà to quá mà xài chuông giả, vì nó bấm hoài mà hổng ai biết hiết...( show hàng mới bên topic của bác lên đi bác vkc ui )

Chuông của nhà em chỉ đến lầu một là nghe được thui, hix...sorry để 2 cha con bác mất công đi xa phải về không :eek:

toannh

Đồ chơi của em có mấy thứ như sau

Nghe nhạc:
CDP: Esoteric X-1
Amp: Luxman 505s
Spker: B&W 802 S2
CD Magazin: JVC XL-MC222 200CD

Xem Phim:
Denon AVC-A1HD
Front: PolkAudio RTiA9
SRA: PolkAudio RTiA3
SRB: JBL Sat2
SR Back: Kef IQ3
Center: Boston VR500
SW1: Boston VR14 THX
SW2: JBL Bass2
MPC: TViX M6500A
NAS: Buffalo TeraStation 4x1.5TB
USB Storage: Western Digital Mybook 1TB x 2
M Lap: Sony AR150G

Karaoke:
Midi Player: California 8000MK
Mixer: Boston
Spker: Whaferdale 3180
Mic: Shure

Nhìn:
TV: Panasonic 50PY800H
DVB: TCHP Aiwei
DVD: Qisheng 888

Kết nối: Zoom ADSL X6 Wireless router

Bộ của bác fải nói là chịu khó đầu tư cả $ và công sức sắp xếp, phòng ốc.

Nhưng có vẻ trong phòng nghe hơi nhiều đồ quá (3 hệ thống 1 lúc) và nhiều thương hiệu quá (ví dụ như loa surround bác dùng lẫn mấy loại liền, sub cũng 2 loại.... Mình nghĩ có thể tận dụng sài chung nhau 3 hệ thống được 1 số cái (loa, amp..)!

Denon AVC-A1HD hàng khủng, bác thử dùng nó để nghe nhạc 2 kênh = dùng chính B&W 802 S2 là loa front có ổn không?

Nếu được thì đã rút bớt được Luxman 505 s và cặp loa PolkAudio RTiA9. Khi đó CD Esoteric X-1 để ngay trên AVC-A1HD thành 1 bộ quá hoảnh tráng luôn.

Bác có CD changer JVC cũng khá đặc biệt.

Bộ dàn xem phim + nghe nhạc + karaoke, 3 trong 1... mà bác xếp gọn gàng được như vậy là quá hay.

Có vẻ như là bác nghiêng về phần nghe hơn phần nhìn. Cái này ngược lại hoàn toàn với em!!!

Bác nghiên cứu làm thêm 1 cái projector full 1080, Infocus X10 cho hoành tráng luôn!

2snguyen

Member

Bộ của bác fải nói là chịu khó đầu tư cả $ và công sức sắp xếp, phòng ốc.

Nhưng có vẻ trong phòng nghe hơi nhiều đồ quá (3 hệ thống 1 lúc) và nhiều thương hiệu quá (ví dụ như loa surround bác dùng lẫn mấy loại liền, sub cũng 2 loại.... Mình nghĩ có thể tận dụng sài chung nhau 3 hệ thống được 1 số cái (loa, amp..)!

Denon AVC-A1HD hàng khủng, bác thử dùng nó để nghe nhạc 2 kênh = dùng chính B&W 802 S2 là loa front có ổn không?

Nếu được thì đã rút bớt được Luxman 505 s và cặp loa PolkAudio RTiA9. Khi đó CD Esoteric X-1 để ngay trên AVC-A1HD thành 1 bộ quá hoảnh tráng luôn.

Bác có CD changer JVC cũng khá đặc biệt.

Bác nhận xét rất đúng.
AVC-A1HD nghe nhạc 2 kênh cũng rất hay, phải nói là hay hơn Luxman 505 nên em đã cho em Luxman ra đi và thay vào bằng một bộ Pre-Pow Plinius 100W Class A nhưng mà thậm chí AVC-A1HD cũng không hề kém cạnh về 2 kênh so với Plinius, chỉ có chất âm là khác chút thôi nên em vẫn tạm duy trì bộ 2 kênh riêng một thời gian nữa.
Phần CD em đang tính lên CDP đời cao hơn, có thể vẫn là Esoteric vì em thích chất âm của Eso và chất lượng bộ cơ VRDS của em nó.
Về CD changer 200 đĩa em đang tính đặt một chiếc changer mới 400 đĩa gồm cả DVD luôn để phục vụ cho bộ sưu tập đang phình ra.

Bộ dàn xem phim + nghe nhạc + karaoke, 3 trong 1... mà bác xếp gọn gàng được như vậy là quá hay.

Có vẻ như là bác nghiêng về phần nghe hơn phần nhìn. Cái này ngược lại hoàn toàn với em!!!

Bác nghiên cứu làm thêm 1 cái projector full 1080, Infocus X10 cho hoành tráng luôn!

Cảm ơn bác động viên. Phần nghe và nhìn của em là 50-50 bác ạ.
Em cũng nghĩ đến projector rồi nhưng vẫn còn băn khoăn việc dùng projector chưa thuận lợi cho mọi thành viên gia đình.

Gnud

Member

bộ dàn này của bác 2snguyen làm gọn thật đấy, mà bác ben otofun thì phải

sir_chung

Thật tuyệt vời. Bộ của bác là ước mơ của em. Lam cách nào mà bác thuyết phúc được bà xã để bác hoàn thành được bộ này vậy. Em đây có tiền nhưng đành chịu. Bà xã nói để tiết kiệm

Bên trên