Bộ đôi Samsung Galaxy A3 và Galaxy A5 chính thức được ra mắt tại Việt Nam

yeubongda008

Ðề: Bộ đôi Samsung Galaxy A3 và Galaxy A5 chính thức được ra mắt tại Việt Nam

Vỏ kim loại thế này nên dùng ốp lưng hay bao da cho máy nhỉ ? Mà không biết có nóng máy không nữa ?

po sanh

Dễ lắm, chỉ cần vào cài đặt, tìm và vào mục "chế độ đơn giản", chuyển qua "chế độ chuẩn", ấn hoàn tất. Cũng trong cài đặt, tìm mục "đa cửa sổ", chuyển off sang on, đánh dấu vào cái ô duy nhất trong mục này. Thoát ra, kích hoạt chế độ đa cửa sổ trong thanh trạng thái. Muốn mở cửa sổ thứ 2 khi đang mở 1 ứng dụng nào đó, chạm và giữ im phím back, 1 cái menu sẽ hiện ra để chọn ứng dụng có thể mở trong cửa sổ thứ 2, thế là xong :v

Đã làm theo và thành cmn công, cám ơn thím đã chia sẻ bí kíp. Đúng là tiện thật đấy bà con, cứ như là sử dụng 2 cái điện thoại nhỏ ghép lại vậy, thế mới là đa nhiệm đúng nghĩa chứ. Nhưng hình như không phải ứng dụng nào cũng mở được ở chế độ 2 cửa sổ này thì phải?

kameze

Vỏ kim loại thế này nên dùng ốp lưng hay bao da cho máy nhỉ ? Mà không biết có nóng máy không nữa ?

Hình như mặt lưng dòng này không dính dấu vân tay + chống trầy nữa thì phải, muốn đẹp + sang thì khỏi bao da hay ốp lưng luôn bác.

conthuyenbay

Mục đích Samsung dùng vỏ nhôm nguyên khối vừa để giúp điện thoại tản nhiệt tốt hơn mà, cầm tất nhiên sẽ mát hơn so với vỏ nhựa. Còn nếu dùng liên tục thì con nào cũng nóng máy như nhau.

emconnho

Con này sau này Samsung có update lên Lollipop luôn không nhỉ ? hóng à

Smartlap

Con này sau này Samsung có update lên Lollipop luôn không nhỉ ? hóng à

Hiện em nó đã được cài bản mới nhất là Kitkat 4.4 rồi, thể nào cũng sẽ được up lên Ănroi L sớm thôi, hy vọng là nhanh nhanh xíu để còn được trải nghiệm :D

abc con ga den

Hiện em nó đã được cài bản mới nhất là Kitkat 4.4 rồi, thể nào cũng sẽ được up lên Ănroi L sớm thôi, hy vọng là nhanh nhanh xíu để còn được trải nghiệm :D

Lần này A5 được trang bị chip 64 bit cũng ngon rồi, chờ khi ra bản Android 5.0 sẽ thấy được cải tiến thêm rất nhiều.

trần tú

bác nào đã có trên tay cho thêm vài cái hình chụp từ camera của em nó đi, nhất là cái camera sau 13 chấm em A5 đấy

chankhong

bác nào đã có trên tay cho thêm vài cái hình chụp từ camera của em nó đi, nhất là cái camera sau 13 chấm em A5 đấy

Em mới test thử cái vụ chụp ảnh đêm khuya, tặng các bác xem chơi, thông tin hình ảnh gốc tuyệt vời nhé, màu trong, zoom lên không bể nét, màu sắc hiển thị thì ngon rồi, dù sao công nghệ chụp ảnh của Samsung cũng được đánh giá là cao mà. :D

tiến đạt

Em mới test thử cái vụ chụp ảnh đêm khuya, tặng các bác xem chơi, thông tin hình ảnh gốc tuyệt vời nhé, màu trong, zoom lên không bể nét, màu sắc hiển thị thì ngon rồi, dù sao công nghệ chụp ảnh của Samsung cũng được đánh giá là cao mà. :D

Mấy bác thích selfie nên chẳng ai quan tâm đến cái camera sau cả. Em thì quá "đẹp" nên ít tự sướng, chủ yếu chụp phong cảnh nên để ý nhiều tới camera sau hơn. 13 chấm thì không cần bàn tới độ chi tiết rồi, thích nhất vẫn là độ sáng và sự cân bằng về màu sắc của ảnh chụp từ A5 :)

xemientay

Mấy bác ghiền đá bóng thì tải Fifa 15 về chơi đi nhé, game load nhanh lại mượt nữa chứ. Chơi liền 4 ván mà không thấy hiện tượng lag giật xảy ra, nhiệt độ máy cũng vẫn khá mát, đúng là cấu hình khủng có khác

hamvietnam

Mấy bác ghiền đá bóng thì tải Fifa 15 về chơi đi nhé, game load nhanh lại mượt nữa chứ. Chơi liền 4 ván mà không thấy hiện tượng lag giật xảy ra, nhiệt độ máy cũng vẫn khá mát, đúng là cấu hình khủng có khác

Chơi được mấy hôm luôn rồi nè, cấu hình em A5 như thế, mấy game này chiến tốt. Màn hình máy lớn nên chơi game cũng thoải mái nữa. Đi đâu xa đỡ phải vác laptop theo mà vẫn có fifa chơi, đỡ ghiền :D

hongdo123

Member

2 em này có thiết kế nguyên khối là khác bọt của anh Sâm.hihi

concoppro

Mọi người có vẻ chỉ quan tâm tới khả năng giải trí của 2 em này thôi nhỉ? Ngoài mấy cái mà mọi người vẫn nói ra thì mình thấy em A5 lọc âm khi thoại tốt đấy chứ, cuộc gọi trong, rõ và không bị nhiễu bởi âm thanh ngoài. Điều này là điểm cộng lớn đấy.

gatrongden

Anh chị em nào đã sử dụng hết tool trong trình chụp ảnh mà vẫn không ăn thua thì tải mấy công cụ chỉnh sửa ảnh trên CH Play về xài. Máy cấu hình trâu bò nên chạy Adobe photoshop cho android cũng nhanh và mượt lắm. Sửa xong đăng facebook đảm bảo like ào ào.

cobeyeu

Mọi người có vẻ chỉ quan tâm tới khả năng giải trí của 2 em này thôi nhỉ? Ngoài mấy cái mà mọi người vẫn nói ra thì mình thấy em A5 lọc âm khi thoại tốt đấy chứ, cuộc gọi trong, rõ và không bị nhiễu bởi âm thanh ngoài. Điều này là điểm cộng lớn đấy.

Chất lượng cuộc gọi vốn là 1 tiêu trí quan trọng để quyết định 1 chiếc điện thoại tốt mà. Có thể nói là mình hài lòng với khả năng lọc âm của A5 (A3 chưa thử nhưng cùng 1 dòng nên chắc giống nhau), gọi điện ở nơi ồn vẫn nghe rất rõ và không có tạp âm ^^

Fuka

Thật ra nhiều màu quá lại khó chọn. Hôm qua ra showroom mới thấy có 2 màu mà đã phân vân. Trắng thì nhìn thanh lịch, đen thì cá tính. Thôi thì chờ đủ 4 màu rồi quyết định vậy.

optional

Thật ra nhiều màu quá lại khó chọn. Hôm qua ra showroom mới thấy có 2 màu mà đã phân vân. Trắng thì nhìn thanh lịch, đen thì cá tính. Thôi thì chờ đủ 4 màu rồi quyết định vậy.

Bên chỗ mình đi coi còn có thêm màu vàng nữa, nhìn sang chảnh lắm nhé :v. Cũng đang hóng ra đủ màu để cân nhắc sắm 1 em chơi tết.

nguyenphihungvt

Mới đầu cứ tưởng màn hình của 2 em này chỉ tự động điều chỉnh độ sáng cho dễ nhìn thôi chứ, ai ngờ còn tự điều chỉnh cả màu sắc để tối ưu hóa khả năng hiển thị nữa, thông minh thật.

Bên trên