Bộ HD xem phim của dân NĐHP

wuhan

Active Member
EM có bộ HD còi khoe với các bác

Đầu tiên là bộ tại phòng ngủ, bộ này gồm:
Tivi SS PS51D550.
HDP DUNE H1.
Loa vi tính.

Đây là ghế ngồi xem phim XX và tiện thì có thể XXX kiểu của VC em luôn (các Bác nghe cái tên ghế tình yêu chưa?).

Đây là bộ xem phim chính của em gồm:
DENON 591
HDP DUNE H1 (em này các Bác thấy trên thân bị ghẻ không? đấy là em đục lỗ để làm mát cho mấy em HHD chứ không nóng lắm)
Một số HDD
Em để hơi lộn xộn vì mấy hôm nay phải mang HDD đi copy phim chứ mọi ngày em để hết tất cả vào ngăn dưới thì gọn lắm.

Máy chiếu PRO8200.
Loa rear Yamaha cỏ em mua ngoài chợ sắt.
Ghế ngồi tự đặt loại rẻ tiền
Loa SUB Jamo

Đây là loa Front cỏ Wharfedale Zaldek S2000 (cái tên lạ hoắc, thế mà ngày mới titoe nghe nhạc em mua cây vàng đấy các Bác ạ) em mua ngoài chợ sắt hơn chục năm rồi, giờ để xem phim.
Loa Center cũng Yamaha cỏ ngoài chợ sắt.
Màn chiếu tường, chưa sơn lại (tường cũ)

Em phải bố trí phòng như thế này vì còn vướng lối đi lại các Bác ạ.

EM này chắc nhiều Bác biết, tiếc là em đã đi theo trận sóng thần ở Nhật 2 năm trước.

Đây là ảnh chụp phòng có bật đèn tuýp

Đây là ảnh chụp phòng có bật đèn tuýp

Đây là ảnh em chụp tắt đèn. Em chưa hài lòng với màu đen của em PRO8200 lắm, đang định lên đời màn chiếu Granview, không biết có hơn nhiều không các Bác nhỉ?
Mà Bác nào có thông số Setup chuẩn của em PRO8200 thì chia sẻ nhé.

Ảnh em chụp cận cảnh 1 Pixel của tivi SS có 3 màu Red Green và Blu

[/QUOTE]

Đây là ảnh cận cảnh của một Pixel của máy chiếu PRO8200, sao máy chiếu điểm ảnh nó nhoè thế các Bác nhỉ? (em đã chỉnh độ nét đạt đến 99% rồi đấy các Bác ạ, bảo sao chất lượng máy chiếu còn thua tivi nhiều lắm các Bác nhỉ? chỉ được cái to thôi.
Nhà em có con trẻ lên còn bừa bộn lắm mong các Bác góp ý.

Em cập nhật màn chiếu Granview.

view

Đây là màn chiếu kéo tay 106" tỉ lệ 16:9 của Nam Long em mới tậu.

[/url]

Đây là một vài hình ảnh của màn chiếu Granview trong điều kiện chiếu phòng đóng kín cửa ban ngày nên có chút lọt sáng.

Hình ảnh với một bóng đèn tuýp, hình vẫn khá rõ nét

Đây là so sánh trực quan hình ảnh tĩnh màn chiếu Granview với chiếu lên tường (tường em sơn màu gần giống màu xám, các bác có thể nhìn màu tường nhà em ở tấm ảnh đầu).
Các Bác nhìn kỹ màu áo đen của em nó và cái ghế ngồi. ở phần chiếu lên tường với phần màn chiếu, khác nhau hẳn. Phần ở màn chiếu màu đen sâu hơn hẳn.
Với hình tĩnh mà còn như vậy, khi xem với chuyển động của phim, chất lượng khi xem với màn chiếu và xem với tường là một trời một vực.

Các Bác để ý kỹ màu xanh trên cổ áo em này nhé, đây là hình ảnh dùng màn chiếu Granview.

Cổ áo em nó khi không dùng màn chiếu, màu xanh rất nhợt nhạt, chỗ thì bị cháy màu, mất màu.

[/IMG]

Bonus hình nữa.

Chỉnh sửa lần cuối:

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: Bộ HD xem phim của dân NĐHP

Chúc mừng bác. Thanks Bác chia sẻ rất chi tiết nhưng tiếc quá em hông thấy hình bên upanh.

buithaihai

Active Member

Kết cái kệ để dàn của bác. Cái ghế xxx cũng đẹp, mình không thích xem xxx nhưng nằm cái đó xem phim HD có vẻ cũng thoải mái đấy nhỉ.

roughsoul

Member

Có khi bác chủ có niềm đam mê xxx còn lớn hơn HD ấy nhỉ? Em nói đùa thôi. Nhưng cái em MO kia thì không đi cùng với sóng thần đâu nhé! Tin vịt bác ạ! Em ý vẫn đóng fim ầm ầm mà

minhjp

Well-Known Member

CHúc mừng bác nhé , máy chiếu hình ảnh nét ghê , nhưng center đưa lên bắt vào tường dưới khung hình là ok đó bác , và dọn lại dây nhợ ở các kệ là ok
p/s: mà e Maria còn đóng film bác đưa lên là 3D là sau sóng thần mà , đâu có die :)

ktypro

Active Member
dàn đẹp,cái ghế kia xem xxx 3d thui rùi,cen để thấp quá ,bác kê lên dưới màn chiếu là ok

meocon

Well-Known Member

Ấn tượng các ghế quá , đang nhìn để xem nó thế nào

wuhan

Active Member

Kết cái kệ để dàn của bác. Cái ghế xxx cũng đẹp, mình không thích xem xxx nhưng nằm cái đó xem phim HD có vẻ cũng thoải mái đấy nhỉ.
Kệ với ghế toàn tự em lấy mẫu về rồi đặt thợ làm, rẻ không ấy mà (ghế xxx 2.2củ)

H 9999

Active Member

không xem đc hình của bác chủ ! nhưng chắc cũng ngon...cứ gửi lời chúc mừng tới bác đã giao lưu chia sẻ anh em ! hôm nào cho em nghía thử nhé...em cũng NGHP như bác

Hai Scm

Active Member
Chúc mừng bác, thiết bị đầy đủ quá ạ..... sao loa center bác cho nằm thảm ạ ?

vinh do

Active Member
Re: Ðề: Bộ HD xem phim của dân NĐHP

không xem đc hình của bác chủ ! nhưng chắc cũng ngon...cứ gửi lời chúc mừng tới bác đã giao lưu chia sẻ anh em ! hôm nào cho em nghía thử nhé...em cũng NGHP như bác

ae cùng cảnh ngộ nuôn,hơi buồn.thanks chủ thớt chia sẻ

wuhan

Active Member

Bác ở PX nào thế nhỉ?

wuhan

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Bộ HD xem phim của dân NĐHP

Sao có nhiều Bác không xem được hình là thế nào nhỉ? thế phải up ảnh vào trang nào để các Bác cùng xem được?

theaminh81

Well-Known Member

phòng đẹp đấy bác, đưa cái center lên cho nở mày nở mặt với anh em, bác để nó ngồi đất thế kia tội nó lắm, đi dây gọn lại là quá ok roài

Bên trên