Bộ HT của mình cuối năm 2009

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: Bộ HT của mình cuối năm 2009

kệ của bác xấu quá :D, Bác đang sửa nhà ah em có mẫu kệ này bác ngâm cứu xem được không, em đặt đóng hết có 3tr nhìn cũng được bác ợ
bác thấy hợp nhãn thì em gửi cả file chi tiết cho bác qua YM. rồi hôm nào xuống được HP em quấy bác sau nha' :)
P/S: Nhìn dàn loa của bác thích quá.

Cảm ơn bạn nhé :D
Mình đang xây nhà nhưng không biết có đủ tiền không đây 8-X Vừa làm vừa xoay vậy.
Có phòng nghe nhìn riêng mình muốn dấu bớt thiết bị đi, chỉ để bộ 2 kênh ra ngoài để nghe thôi.

locnp

Well-Known Member

Cảm ơn bạn nhé :D
Mình đang xây nhà nhưng không biết có đủ tiền không đây 8-X Vừa làm vừa xoay vậy.
Có phòng nghe nhìn riêng mình muốn dấu bớt thiết bị đi, chỉ để bộ 2 kênh ra ngoài để nghe thôi.

Chúc mừng bác có phòng nghe riêng, em cũng đang mơ 1 cái phòng nghe riêng mà chưa được :(

@manhthang Mún qua nhà bác MT làm phiền chút về vấn đề âm thanh loa đài mà bác đang xây nhà.thôi đợi bác hoàn thiện room nghe nhìn em đến ám 1 thể ;))
Chúc mừng bác có phòng nghe riêng, em cũng đang mơ 1 cái phòng nghe riêng mà chưa được :(
Có mơ ước thì mới có động lực để thực hiện ước mơ chứ bác. ;)) Em cũng đang cố gắng phấn đấu cho bằng anh bằng em đây. :)>-

manhthang

Huyền Thoại

@manhthang Mún qua nhà bác MT làm phiền chút về vấn đề âm thanh loa đài mà bác đang xây nhà.thôi đợi bác hoàn thiện room nghe nhìn em đến ám 1 thể ;))

Có mơ ước thì mới có động lực để thực hiện ước mơ chứ bác. ;)) Em cũng đang cố gắng phấn đấu cho bằng anh bằng em đây. :)>-

Hoàn thiện chắc còn lâu :p
Bạn cứ qua chơi, lúc nào cũng đón tiếp nhiệt tình, trà nước đầy đủ :D
Mình ở 1 chỗ, xây nhà 1 chỗ không ảnh hưởng gì cả.

hellomoto

Active Member

bác là dân buôn bán , hèn chi quá trời đồ chơi he he

ankhanhs

Member

Bác Thắng ơi cho em hỏi, chơi PS3 slim ra được DTS-Ma được không, có dùng HDD cắm ngoài được không.

ankhanhs

Member

Vậy là sao, sao passthrough được DTS-MA mà ko Pass được DTS hả bác. Nghe thế nào, xem được các loại file HD ko hả bác. ( Bác review tí, em hồi hộp quá, nhà cũng đang dùng PS3 nhưng chỉ để chơi đá bóng thôi, có cậu bạn đang gạ đổi slim )

manhthang

Huyền Thoại

Vậy là sao, sao passthrough được DTS-MA mà ko Pass được DTS hả bác. Nghe thế nào, xem được các loại file HD ko hả bác. ( Bác review tí, em hồi hộp quá, nhà cũng đang dùng PS3 nhưng chỉ để chơi đá bóng thôi, có cậu bạn đang gạ đổi slim )

Giống như PS3 béo bạn đang dùng là không ra được DTS nếu play phim từ HDD.
Đây không phải là hạn chế mà là Sony cố tình làm như vậy. Thử tưởng tượng nếu như PS3 chạy tốt file MKV, hỗ trợ phụ đề SRT, xuất âm thanh DTS thì ai sẽ là kẻ hủy diệt thực sự cho HD Player nào :D
Nhưng không chỉ hủy diệt các HD Player mà còn góp phần hủy diệt luôn bộ phận phát hành phim của Sony Computer Entertainment America.

Nếu bạn xem phim từ đĩa BD thì âm thanh DTS MA, DTS, Dolby True HD được passthrough thẳng qua cáp HDMI. PS3 béo không passthrough được DTS MA và True HD nhé, phải bistream thành LPCM 192kb.

ankhanhs

Member

Giống như PS3 béo bạn đang dùng là không ra được DTS nếu play phim từ HDD.
Đây không phải là hạn chế mà là Sony cố tình làm như vậy. Thử tưởng tượng nếu như PS3 chạy tốt file MKV, hỗ trợ phụ đề SRT, xuất âm thanh DTS thì ai sẽ là kẻ hủy diệt thực sự cho HD Player nào :D
Nhưng không chỉ hủy diệt các HD Player mà còn góp phần hủy diệt luôn bộ phận phát hành phim của Sony Computer Entertainment America.

Nếu bạn xem phim từ đĩa BD thì âm thanh DTS MA, DTS, Dolby True HD được passthrough thẳng qua cáp HDMI. PS3 béo không passthrough được DTS MA và True HD nhé, phải bistream thành LPCM 192kb.

Vậy em xem bằng HDD thì ko có DTS-MA phải không:(

manhthang

Huyền Thoại

Update thêm nhiều nguồn phát HD :D
Hình ảnh được up tại trang 1.

manhthang

Huyền Thoại

neu ban that su la nguoi yeu nhac thi hay tim cach nao ma co the doi tat ca cat loai nhac ra dobly digital hoac la DTS:
thi du nhu la ban co the dung soundcard cua creativelabs de cai soundcard nay doi mp3 => dobly digital hoac DTS truoc khi nhac duoc dua vao receiver cua ban va ban se thay tren man hinh receiver cua ban la "dobly digital hoac DTS"

Con ve chat luong man hinh ban co the nang cap tu dia DVD thuong len duoc
95% cua blu-ray.

neu muon them chi tiet xin email cho minh: [email protected]

minh vi yeu nghe nen moi chi thoi chu khong co y buon ban gi. Minh co the cho ban dia chi cua tat ca website de ban mua

Thông cảm nhưng em chơi cd+pre-pow 2 kênh nên đào đâu ra tín hiệu dts =))
Nếu có LDP dts thì hú em 1 tiếng :))

KINGHDVIETNAM

Về âm thanh mình ko biết nhiều, bạn tư vấn giúp mình có bộ âm thanh tầm khoảng 8 triệu ko? nhà mình hình như ở gần nhà bạn (sau đại học dân lập). mail: [email protected]

manhthang

Huyền Thoại

Gần nhà lúc nào bác sang nhà em chơi nhé. Đồ âm thanh cứ phải nghe và cảm nhận bằng tai chứ đọc toàn chữ trên đây có phân biệt được gì đâu :D

Bên trên