Bộ HT hoàn chỉnh của mình 2008

dinhvannam

Ðề: Bộ HT hoàn chỉnh của mình 2008

Anh Nam cho em hỏi về vấn đề âm thanh HD (Dolby True HD và DTS-HD Master Audio)

Khi nghe đĩa Blue-ray. Anh chọn bộ Decoder Audio HD trên ổ Blue-ray hay Audio HD Decoder trên AVR-4308 của anh? (Theo em biết thì cả 2 đều giải mã được)

Em cần hỏi cho dự án nâng cấp HTPC sang năm của em.
Khi lắp ổ Blue-ray ROM vào HTPC để Playback Blue-ray Disc thì việc giải mã phần tiếng Audio HD hoặc đẩy ra ngoài cho AVR thực hiện, hoặc xử lý bằng Sound Card.

Cả 2 cách đều phải nâng cấp phần cứng. Hoặc nâng cấp Sound Card xử lý True-HD (250$) hoặc thay Recivier mới xử lý được True-HD. (Con rẻ tiền nhất là AVR-1909 680$ sắp ra)

Theo minh biet thi cai dau dia phai hieu va giai ma am thanh HD cai da, chu no ko hieu thi dua xuong receiver ( du co HD ) cung ko the ra am thanh HD duoc.
Nhu vay co nghia dau dia va amply phai cung co dinh dang am thanh HD => am thanh HD
Con ve HTPC minh thua bac THE ANH oi.
Nhung sao minh setup am thanh DTS-HD ( ca dau dia va receiver ) ma cai man hinh receiver chi hien ( dts ) thui, no hien thi kieu vay hay tai sao ta, chac phai hoi lai ANH DUY moi yen tam qua.
( Tu nhien danh dau ko duoc mod oi )

Chỉnh sửa lần cuối:

dinhvannam

a Nam cho hỏi con Denon mới này là HDMI 1.3 luôn phải ko a? Nhìn phê vật nhỉ. Cái remote cảm ứng lần đầu tiên thấy.

Phien ban HDMI 1.3a bac a,
Cai remote nhin vay chu binh thuong lam ban oi ( luc dau minh cung tuong ghe gom lam )

dinhvannam

Hôm nay em đem B&W 805S đi thi được giải nhì, vui quá các bác ạ.
Hình ảnh bác sanh trang trao giải cho em.

Hì hì.. B&W 805S được giải nhì, mình vui quá làm thêm cặp nữa cho hoàn thành HT.

dinhvannam

Vui quá nên điệu chụp thêm tấm nhìn nghiêng.

Và tự thưởng cho mình 1 đĩa phim BLURAY TRANSFOMERS.

Thế Anh

Chúc mừng anh Nam đoạt giải gì đó. Trông mặt vui quá hi hi.

Tiện chúc mừng anh Vì bộ dàn đã trở lại 5.1 hoành tráng hơn.

Anh setup 7.1 luôn đi để khai thác công suất của Recevier 4308

dinhvannam

Chúc mừng anh Nam đoạt giải gì đó. Trông mặt vui quá hi hi.

Tiện chúc mừng anh Vì bộ dàn đã trở lại 5.1 hoành tráng hơn.

Anh setup 7.1 luôn đi để khai thác công suất của Recevier 4308

Bác nói trúng ý đồ của mình rồi đó, bộ trước đã 7.1 mình đã đi dây hết rồi nên cũng đang đợi cặp MAIN về là hoàn chỉnh 7.1 thôi bác ạ.

Mình đang có dự tính nâng cấp center và sub lên sereis 8..., bác nào có hứng thú với center và sub mình đang dùng thì báo mình biết nhé. hì..hì..

P/S bác THE ANH thức khuya thế nhỉ

manhthang

Huyền Thoại

Nếu bác không ngại thay đĩa và download thì 1 phim Bluray có thể burn vào 2 DVD9 + 1 DVD5 đấy. Tất nhiên là trừ 1 số phim quá dài :D

Thế Anh

Buổi đem em lên để ngắm nghía các dàn đẹp của mọi người. Với em ngắm cũng thấy thỏa mãn lắm rồi. Hic hic. SN này em cố bộ Jamo mà còn đang tính tới tính lui nè anh.
Anh Nam chắc đang nhắm con Sub này rồi. Hic hic

attachment.php

luciano

Active Member

Em là em kết cặp Nautilus này lắm bác ơi! bắn sms em làm tối em cứ mớ mớ hoài à??? :p

dạo này k theo 2 kênh nữa à???

dinhvannam

Buổi đem em lên để ngắm nghía các dàn đẹp của mọi người. Với em ngắm cũng thấy thỏa mãn lắm rồi. Hic hic. SN này em cố bộ Jamo mà còn đang tính tới tính lui nè anh.
Anh Nam chắc đang nhắm con Sub này rồi. Hic hic

Đang cố cày đây bác, hi..hi..

dinhvannam

Em là em kết cặp Nautilus này lắm bác ơi! bắn sms em làm tối em cứ mớ mớ hoài à??? :p

dạo này k theo 2 kênh nữa à???

Đây là dòng 805S mới và là đời sau của Nautilus mà bác. ( Nautilus giá khoảng 1200 đấy bác )

Đâu có từ bỏ 2 kênh được bác Luciano, đang cố cày kiếm cặp main về làm front cho HT và dùng nó cho 2 kênh luôn. hì..hì..

GENERALS

Ban Quản Trị

Đây là dòng 805S mới và là đời sau của Nautilus mà bác. ( Nautilus giá khoảng 1200 đấy bác )

Đâu có từ bỏ 2 kênh được bác Luciano, đang cố cày kiếm cặp main về làm front cho HT và dùng nó cho 2 kênh luôn. hì..hì..

Kool bro... mừng anh rước thêm cặp bồ nhí mới nhé.... khi nao xong xuôi đừng quên mời a/e đến tham quan, chiem ngưỡng nhe bro... GEN là GEN đang nóng lòng muốn thưởng lãm bộ giàn HT mới của anh với phim Transformer BR lắm lắm lắm đấy ^^

dinhvannam

Kool bro... mừng anh rước thêm cặp bồ nhí mới nhé.... khi nao xong xuôi đừng quên mời a/e đến tham quan, chiem ngưỡng nhe bro... GEN là GEN đang nóng lòng muốn thưởng lãm bộ giàn HT mới của anh với phim Transformer BR lắm lắm lắm đấy ^^

Cặp main về là mình hú liền bác gen nhé.

dungdien

Member

Mình đang có dự tính nâng cấp center và sub lên sereis 8..., bác nào có hứng thú với center và sub mình đang dùng thì báo mình biết nhé. hì..hì..

Em cũng thích cái xen tơ của bác nhưng không biết giá có mắc không ạ.
Kính

dinhvannam

Em cũng thích cái xen tơ của bác nhưng không biết giá có mắc không ạ.
Kính

Mình để lại cho người bạn rồi bác ạ.
Bác thông cảm vậy nhe.

luciano

Active Member

he he, đang ngủ trưa mơ mơ, bác Nam bắn em cái tin về con Center BW HTM3s làm em nôn nao nôn nao.

chắc giờ đang ngồii nhâm nhi tận hưởng em nó phải k??? chưa up hình lên cho anh em thấy nữa

dinhvannam

Mình vừa nâng cấp cái center lên B&W sereis 8 : HTM3S
Vì đã lỡ nghiện ngập và muốn đồng bộ nên mình mạnh dạn đầu tư luôn các bác ạ.
Cũng vẫn với niềm hân hoan khi sở hữu món đồ mới ( như mẹ cho quà lúc nhỏ ) mình chụp vài tấm khoe với các bác, hi..hi...

Cái thùng to và nặng thật.

Khui thùng, bưng ra cái loa nặng tới 28kg.

luciano

Active Member

nghe phê hem, phê hem!!!

bình lựng trình diễn em nó đi bác Nam ơi

Bên trên