Bộ HT hoàn chỉnh của mình 2008

dinhvannam

Ðề: Bộ HT hoàn chỉnh của mình 2008

Em thì lại đang có xiền nhàn rỗi các bác lăn theo bóng cần giải ngân hú em nhen 24/24 hi...hi..

copysun

Member

Phong cách trang trí của bác đáng học hỏi quá! Tiếc rằng em biết tới diễn đàn này hơi muộn!

Kuangvn

Member

Quả khâm phục sự chịu chơi và chịu chi của bác dinhvannam. Chắc ũng không dưới 1 tỉ hả bác?

HD Beginner

Theo em phỏng đoán thì Pow MARK-LEVINSON No.436 có 2 đường Analog In nên bác Nam sẽ làm thế này.

Em Pow nối với Loa 800D bên trái:

Đường Analog In 1 cổng Balance nhận tín hiệu L từ Pre Krell để dùng nghe nhị kênh với cặp CD/Pre Krell

Đường Analog In 2 cổng RCA nhận tín hiệu từ Pre Out L của 4308

Em Pow nối với loa bên phải sẽ nối tương tự, nhưng nhận tín hiệu In từ kênh R của Pre Krell và 4308

Chỉnh sửa lần cuối:

dinhvannam

Theo em phỏng đoán thì do cặp Pow MARK-LEVINSON No.436 có nhiều đường Analog In nên bác Nam sẽ làm thế này.

1 đường Analog In nhận tín hiệu L từ Pre Krell để dùng nghe nhị kênh với cặp CD/Pre Krell

1 đường Analog In khác nhận từ Pre Out L của 4308

Em Mark Levinson còn lại nối tương tự, nhận tín hiệu In từ kênh R của Pre Krell và 4308

Thanks bác nhiều nhen, em làm y vậy luôn.

Kết nối 2 kênh bằng cổng Balance, đa kênh bằng RCA. :-bd

dinhvannam

Quả khâm phục sự chịu chơi và chịu chi của bác dinhvannam. Chắc ũng không dưới 1 tỉ hả bác?

Nếu cầm 1 tỷ em ko dám chơi và chi như bác nói đâu ạ, cứ tưởng sẽ ko đáng kể mà bị lôi giò đến ko thể tin ( ko tin mà có thật ) #:-S có thật vưỡn chưa tin vì em bị tẩu mất roài #-o

HD Beginner

Tiện thể nói về kết nối, bác Nam có biết mấy cái jack ở mặt sau MARK-LEVINSON No.436 này dùng để làm gì chưa nhỉ? Nếu chưa biết để em search web nói hộ luôn

dinhvannam

Giúp em đi bác, thật tình em chưa biết, thanks bác trước nhe.

HD Beginner

Cái Jack Slave in dùng để nối tới 1 cái Jack Slave Out của Thiết bị MARK-LEVINSON khác

Lấy ví dụ bác dùng 1 em Pre No.326S. Bác nối cổng Slave Out của nó với Salve In của em Pre No.436 bên trái (L)

Khi đó nếu bác bật điện em Pre thì em Pow cũng bật điện lên theo.. He he. Đỡ phải dùng Remote nhá

Tiếp đó cổng Salve Out của cái Pow bên trái (L) bác lại nối vào cổng Slave In của cái Pow bên phải (R)

Khi đó em Pow bên trái được bật lên thì em bên phải cũng được bật lên theo.

Việc tắt máy cũng tương tự như thế. Đỡ phải bấm nhiều Remote nhé. Hi hi

Còn cái cổng Trigger In và Trigger Out cũng có chức năng tương tự như trên, nhưng nó xài cho tất cả thiết bị của các hãng mà hỗ trợ tính năng bật, tắt dùng điện áp 5V và 12V

Còn cái cổng PHASTLink® dùng để kết nối với các PHAST® controllers. Là hệ thống chuyên điều khiển các thiết bị âm thanh ( http://www.phast.com/)

Chỉnh sửa lần cuối:

binhco

Active Member

dàn HT của bác thật là hoành tráng,nhỡ "em" nào ham xem phim quá mà ngồi gần màn hình chắc là....văng vô tường luôn

dinhvannam

Cái Jack Slave in dùng để nối tới 1 cái Jack Slave Out của Thiết bị MARK-LEVINSON khác

Lấy ví dụ bác dùng 1 em Pre No.326S. Bác nối cổng Slave Out của nó với Salve In của em Pre No.436 bên trái (L)

Khi đó nếu bác bật điện em Pre thì em Pow cũng bật điện lên theo.. He he. Đỡ phải dùng Remote nhá

Tiếp đó cổng Salve Out của cái Pow bên trái (L) bác lại nối vào cổng Slave In của cái Pow bên phải (R)

Khi đó em Pow bên trái được bật lên thì em bên phải cũng được bật lên theo.

Việc tắt máy cũng tương tự như thế. Đỡ phải bấm nhiều Remote nhé. Hi hi

Còn cái cổng Trigger In và Trigger Out cũng có chức năng tương tự như trên, nhưng nó xài cho tất cả thiết bị của các hãng mà hỗ trợ tính năng bật, tắt dùng điện áp 5V và 12V

Còn cái cổng PHASTLink® dùng để kết nối với các PHAST® controllers. Là hệ thống chuyên điều khiển các thiết bị âm thanh ( http://www.phast.com/)

Thanks bác nhiều thiệt nhiều.

@binhco : Xem sẽ há mồm và ko bỏ xót cảnh nào ( em tự sướng thôi hi...hi... )

Kuangvn

Member

Nếu cầm 1 tỷ em ko dám chơi và chi như bác nói đâu ạ, cứ tưởng sẽ ko đáng kể mà bị lôi giò đến ko thể tin ( ko tin mà có thật ) #:-S có thật vưỡn chưa tin vì em bị tẩu mất roài #-o

Hehe, quả thật môn này mà không tự hài lòng với những gì mình có (mặc dầu đã cực đỉnh) thì chắc bác sẽ nâng cấp mãi chắc có ngày lên đến dàn 6triệu usd như trong topic nào đấy :D (em quên mất rồi).

bboy0511

Member

Bác xài giấy dán tường pp phải ko ? Dán nhiêu đó thiệt hại hết bao nhiêu vậy bác ?

Tanhung

Member

dinhvannam anh cho em cái địa chỉ đi , hôm nào em qua nhà anh cafe .

thanhtung0506

sẽ vào thăm bác nam nếu bác đồng ý khi em vào công tác miền nam

Bên trên