Bộ HT-HTPC củi của tieuthieugia 11/2008

tieuthieugia

Well-Known Member
Mình mới tập tành chơi, vì quá thích HT-HD nên cũng tích góp để thưởng thức.
Mời các bác tham khảo và góp ý giúp em.

MỜI ANH EM XEM HÌNH UPDATE TẠI TRANG 7

Bộ HT 7.1: sự kết hợp của HTPC-Denon-Jamo-Panasonic 50PV80H:

1. DVD Player Denon 1740 + AVR Denon 1908 và Center Speaker S606

2. HTPC + LCD SSung 22'' và Front Right Speaker S718

3. Nơi để dàn karaoke + Sub S200

4. Rear Speakers S606 + E500

5. Rear Speaker S606 cận cảnh

6. Toàn cảnh mặt tiền

7. Papa chụp hình Mina với - công trình DIY của gia đình em

Bộ Stereo: sự kết hợp của Marantz và JBL:

8. Bộ nghe của em: Marantz CDP-67mkII, Marantz Intergrated AMP PM-80a, JBL 4313B

Mời các bác góp ý để em hoàn thiện hơn sau này. Thanks
P/s: do bộ dàn này mà nhà em ngày càng nứt nhiều hơn :mad:

Chỉnh sửa lần cuối:

Louis

Ðề: Bộ HT-HTPC củi của tieuthieugia 11/2008

Cái SamSung y hệt của mình :D

Thế Anh

Cô bé áo vàng trông bụ bẫm yêu quá. Nghe tên tieuthieugia cứ tưởng còn trẻ lắm. Hi hi

tieuthieugia

Well-Known Member

Cô bé áo vàng trông bụ bẫm yêu quá. Nghe tên tieuthieugia cứ tưởng còn trẻ lắm. Hi hi

dạ em còn trẻ mà bác. em sinh 1979 mà.
Topic kia em và bác thảo luận vui. có j không phải mong bác thông cảm. Mong học nhiều từ kiến thức và pài post của bác đó

Sao bác lại dùng thêm LCD SS 22" nhỉ? Để vị trí đó thì đâu có ngồi làm việc được? Bác bán bớt chú này đi lấy tiền sơn căn phòng lại, tróc sơn quá trời, còn dư thì thay cái cửa, em thấy nó mong manh quá dàn HT không khéo bốc hơi mất.

Đùa tí thôi, bộ dàn của bác cũng là mơ ước của em hiện giờ :D

tieuthieugia

Well-Known Member

Sao bác lại dùng thêm LCD SS 22" nhỉ? Để vị trí đó thì đâu có ngồi làm việc được? Bác bán bớt chú này đi lấy tiền sơn căn phòng lại, tróc sơn quá trời, còn dư thì thay cái cửa, em thấy nó mong manh quá dàn HT không khéo bốc hơi mất.

Đùa tí thôi, bộ dàn của bác cũng là mơ ước của em hiện giờ :D

hic, có nhiều đêm em nghĩ dại, sợ nó bốc hơi. đọc topic của bác dinhvannam về việc bác ấy mất cả dàn mà thấy ớn ớn xương sống
Em đang cất nhà bác ah, mai một chuyển nhà rồi tính sổ các nhà này sau.
Em vẩn làm việc và chat chít theo kiểu ngối Hàn Quốc và Nhật bản ah. Ngồi trên cái gối cũng vui. chủ yếu là làm việc linh tinh hay duyệt web thôi. Còn làm việc thật sư thì làm trên con lappy tại phòng khác rùi...

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Đã cập nhật bộ HT của tieuthieugia vào thread HT collection.

Thanks for sharing

luciano

Active Member

ghê nhỉ, thế mà lần giao lưu ở nhà luci em cứ tưởng là bác vừa cưới vợ í chứ khẹc khẹc

bác tiểu thiếu gia tiến ghê we, cung hỉ, cung hỉ

tieuthieugia

Well-Known Member

Đã cập nhật bộ HT của tieuthieugia vào thread HT collection.

Thanks for sharing
Thank BQT HDVN.

ghê nhỉ, thế mà lần giao lưu ở nhà luci em cứ tưởng là bác vừa cưới vợ í chứ khẹc khẹc

bác tiểu thiếu gia tiến ghê we, cung hỉ, cung hỉ

cũng cố thôi, chỉ mới tập mua thội chứ chưa tập nâng cấp như luciano được. còn học dài dài

tbn2004

Active Member

Hehe, tui chat với pác hoài nè. Mấy hôm trước định xin pác mấy tấm hình để tham khảo, chưa kịp xin thì pác show hàng hết rồi. Cho hỏi tổng cộng dàn HTPC + TV LCD + AVR + DVD player + speakers hết mấy đồng vậy pác ??

007TTT

Member

dạ em còn trẻ mà bác. em sinh 1979 mà.
Topic kia em và bác thảo luận vui. có j không phải mong bác thông cảm. Mong học nhiều từ kiến thức và pài post của bác đó
a ơi cái kệ ti ví đó a đặc làm hay mua vậy a ?

tieuthieugia

Well-Known Member

Hehe, tui chat với pác hoài nè. Mấy hôm trước định xin pác mấy tấm hình để tham khảo, chưa kịp xin thì pác show hàng hết rồi. Cho hỏi tổng cộng dàn HTPC + TV LCD + AVR + DVD player + speakers hết mấy đồng vậy pác ??

Khi nào anh em nói nhỏ cho nhau nghe nhé hihihihi
a ơi cái kệ ti ví đó a đặc làm hay mua vậy a ?

dạ em tự design rồi đặt làm đó ạh. Hoi xấu bác nhỉ. Vì em tính cho cái HTPC nên chẵng có cái nào trên thị trường giống cả

Cặp JBL 4313B đẹp quá, chất âm thế nào vậy bác à, em cũng là một JBL's fan đây.

justbenice

Moderator

Bác này sinh năm 79 giống mình nè. Nhưng sao con bác đã lớn thế . hihi . Chúc mừng bác có bộ dàn đẹp. Bộ nghe nhạc 2 kênh của bác chất lượng thế nào ? âm thanh có hay kô ? Cho mình xin tí review đi bác .

tieuthieugia

Well-Known Member

Cặp JBL 4313B đẹp quá, chất âm thế nào vậy bác à, em cũng là một JBL's fan đây.

Bác này sinh năm 79 giống mình nè. Nhưng sao con bác đã lớn thế . hihi . Chúc mừng bác có bộ dàn đẹp. Bộ nghe nhạc 2 kênh của bác chất lượng thế nào ? âm thanh có hay kô ? Cho mình xin tí review đi bác .

thật lòng mà nói thì bộ 2 kênh mình để trong phòng ngủ, mục đícch là làm cho dễ ngủ thôi
Còn việc review nó thì em chưa dám và khả năng thẩm âm của em còn kém lắm.
Nói chung em thấy nó hay trong cái giá mà em bỏ ra.
Dòng này cũng phổ biến với nhiều bác chơi audio, có thể các bác ấy có ý kiến khác em và sẽ thông tin chính xác về chất âm của nó

havu

U dù cái LCD hết cha nưã cái nhà rồi Cẩm !!!, dọn luôn cái bàn PC qua nhà nẩu rôì hả? Bửa mô rảnh rảnh a ghé nhà chơi nha.

tieuthieugia

Well-Known Member

U dù cái LCD hết cha nưã cái nhà rồi Cẩm !!!, dọn luôn cái bàn PC qua nhà nẩu rôì hả? Bửa mô rảnh rảnh a ghé nhà chơi nha.

Trời, bặc vô âm tín bấy lâu. Em mong gặp anh quá chừng. Rảnh mời anh qua nhà em trà nước cho vui. Hôm đo anh nôn đi quá ah. Anh em chưa nói dóc nhiều được.

dinhvannam

Hôm nay mình và bác tieuthieugia đã có buổi cafe giao lưu rất thân mật và cởi mở.

Được bác tieuthieugia mời đến tham quan hệ thống HT, cảm giác mới bước vào nhà nhìn thấy cái plasma panasonic 50'' chễm chệ trên kệ thật hoành tráng và hấp dẫn, với vài thao tác trên hệ thống HTPC ( case nằm nhìn thích thật ) bác đã cho mình thưởng thức thước phim hay, đẹp, màu sắc mịn, sâu, hình ảnh sống động + âm thanh mạnh mẽ trung thực ( thảo nào tường nhà bác ấy nứt hết, hi..hi... )

Thành công trong việc setup 1 hệ thống Homecinema chính là khi trình chiếu phải lôi cuốn người xem từ hình ảnh tới âm thanh và hệ thống HT của bác tieuthieugia đã làm được điều đó.

Cám ơn bác tieuthieugia đã nhiệt tình tiếp đón, hẹn gặp lại bác một ngày gần đây.

tieuthieugia

Well-Known Member

Hôm nay mình và bác tieuthieugia đã có buổi cafe giao lưu rất thân mật và cởi mở.

Được bác tieuthieugia mời đến tham quan hệ thống HT, cảm giác mới bước vào nhà nhìn thấy cái plasma panasonic 50'' chễm chệ trên kệ thật hoành tráng và hấp dẫn, với vài thao tác trên hệ thống HTPC ( case nằm nhìn thích thật ) bác đã cho mình thưởng thức thước phim hay, đẹp, màu sắc mịn, sâu, hình ảnh sống động + âm thanh mạnh mẽ trung thực ( thảo nào tường nhà bác ấy nứt hết, hi..hi... )

Thành công trong việc setup 1 hệ thống Homecinema chính là khi trình chiếu phải lôi cuốn người xem từ hình ảnh tới âm thanh và hệ thống HT của bác tieuthieugia đã làm được điều đó.

Cám ơn bác tieuthieugia đã nhiệt tình tiếp đón, hẹn gặp lại bác một ngày gần đây.

Em rất sẵn lòng giao lưu và nhờ các bác chỉ bảo ạh. Cảm ơn anh Nam đã nhiệt tình góp ý.

007TTT

Member

dạ em tự design rồi đặt làm đó ạh. Hoi xấu bác nhỉ. Vì em tính cho cái HTPC nên chẵng có cái nào trên thị trường giống cả
Trời e mới có 88 àh kiêu vậy kì lém. a cho e hỏi thêm làm kệ nhu vậy thì làm bằn gổ hay bằng kiến thì cái nào hay hơn

Bên trên