Bộ HT mới sau khi có hướng đi mới

HD Beginner

Ðề: Bộ HT mới sau khi có hướng đi mới

Chính vì em đọc page 1 nêm em mới ko hiểu lắm về ý tưởng của bác chủ topic

phuong320876 đã viết:
- Vì nghe nhạc là chính lên đầu tư nghe nhạc lossless bằng card ONKYO SE 200 PCI
Theo như câu này thì bác ấy dùng PC làm DAC

phuong320876 đã viết:
- CD : Sony 338ESD "kiếm CD rotel 990bx nhưng chưa có cho nguyên bộ"

Còn theo câu này thì bác ấy đã có CDP

Vì vậy em mới khuyên bác ấy cứ tập trung vào CDP + Amply (Vì CDP có sẵn) chứ ko nên đầu tư vào PC để nghe lossless

Chứ ko phải em khuyên bác ấy mua CDP vì chưa có CDP ạ

Mạnh Thắng rõ chưa nhỉ?

tieuthieugia

Well-Known Member

tất cả em hiểu hết ngọai trừ bác manhthang chưa thấy xuất hiện muh sao TA gọi đò?

ngoibet

Member

Chúc mừng Bác, nhưng E cứ thắc mắc là đôi loa to đùng Bác để làm gì thế?
Em cũng thích cái món rốt - teo, vì hôm Tết đến nhà anh bạn có một bộ Rotel luôn (1 pre, 2 pow = cặp monblock) kéo đôi B&W 803 thèm quá.

calcifer

Active Member

Bác phuong này quýt tâm chơi xì te re o mà lại chơi qua vi tính thì lại đến lúc hối hận vì đi sai đường thôi

Bác có biết muốn âm thanh đạt đến sự chính xác thì source phải tốt ko? phần nguồn phải sạch ko?

Con nguồn của PC em e là ko đủ sạch cho bác đi tìm kiếm sự chính xác của âm thanh

Và đống nhạc lossless bác đao trên mạng em cũng sợ là nó phụ thuộc vào độ RIP và chất lượng của cái ổ CD máy tính của cái thằng tốt bụng nó đem xe ấy.

Bác nên chơi CDP + Pre/Pow Amply cho đúng bộ bác ạ

Ko thì xôi HT cũng hỏng mà bỏng Xì te cũng ko đó bác

công nhận ông này cái gì cũng biết...

quanghaiphong

Well-Known Member

Chúc mừng Bác, nhưng E cứ thắc mắc là đôi loa to đùng Bác để làm gì thế?
Em cũng thích cái món rốt - teo, vì hôm Tết đến nhà anh bạn có một bộ Rotel luôn (1 pre, 2 pow = cặp monblock) kéo đôi B&W 803 thèm quá.

-Đoi này để nghe giao hưởng bác à,hiện giờ nó đang nằm nhà em để tìm đồ đánh,dòng này khù khoằm lắm:))
To Begimer:bác có ân oán gì với MT ko đấy,nhà em ở sát bên cạnh đấy

cuongdoanvan

Well-Known Member

bác chủ thớt cho vài dòng về cái sound với

cuongdoanvan

Well-Known Member

cái sound card nghe lossless í . em đang nghía nó bác ạ

quanghaiphong

Well-Known Member

cái sound card nghe lossless í . em đang nghía nó bác ạ

-Em test cùng với con sootina thì nó ăn đứt về khoản nhạc nhẽo.Trung âm ấm,ngọt ngào,dải trầm kiểm soát tốt.Bác nào ghép vào SL6S hay Roger booksefl là fe lòi chất đấy

phuong210876

Bác phuong này quýt tâm chơi xì te re o mà lại chơi qua vi tính thì lại đến lúc hối hận vì đi sai đường thôi
Thank Beginer đã nhắc nhở nhưng pác hiểu sai ý mình.

Mình vẫn chơi CDP và bằng chứng là đủ nguyên bộ Pre , pow, cdp

cách chơi qua PC chẳng qua làm đa dạng phong cách chơi và đa dạng nguồn chơi mà thôi. thi thoàng lấy cái nọ so sánh với cái chai.

Chất lượng âm thanh qua card onkyo chơi trực tiếp bằng ổ CD thì sony 338esd không có cửa. k tin đến nhà mình nghe thử. còn các đời cdp cao cấp mình k giám bàn đến.

Thực ra mình nghe bằng cái ti của mình còn nghe từ nhiều người khác nói và những người k thực sự ngồi nghe cảm nhận lâu trong không gian của riêng mình thì khó chuẩn xác lắm. chằng thằng sx nào nó ngu bán cái card mấy triệu đ và lại có những thằng dở hơi cứ cắm đầu vào mua trong khi đí giá trị của nó = 1 CDP loại tốt cả.

phuong210876

-Đoi này để nghe giao hưởng bác à,hiện giờ nó đang nằm nhà em để tìm đồ đánh,dòng này khù khoằm lắm:))
To Begimer:bác có ân oán gì với MT ko đấy,nhà em ở sát bên cạnh đấy

Đôi này của chú chỉ để con ROTEL nó trị thôi. khà khà mang đến nhà anh nghe rồi mang về nhà nghe mà phát khóc. đôi này thì chỉ cần AMPLY rotel là được k cần pre pow

xtrader

em ủng hộ cách chơi qua PC. CDP tầm dưới 1000$ so với bộ em đang dùng qua PC thì ko có cửa ạ :). Bác Phương thử nghiên cứu thêm ạ. Onkyo 200 PCI ngon nhưng chưa đủ ạ. vì âm thanh từ card 200 PCI vẫn có Jitter rất lớn, ảnh hưởng nhiều đến chất lượng âm.

phuong210876

em ủng hộ cách chơi qua PC. CDP tầm dưới 1000$ so với bộ em đang dùng qua PC thì ko có cửa ạ :). Bác Phương thử nghiên cứu thêm ạ. Onkyo 200 PCI ngon nhưng chưa đủ ạ. vì âm thanh từ card 200 PCI vẫn có Jitter rất lớn, ảnh hưởng nhiều đến chất lượng âm.

Có một cách là đưa nguồn ra ngoài CPU> gắn PCI card vào khe dưới cung làm một miếng đồng to cách ly PCI sound ra khỏi các thiết bị khác là ổn. Bận quá chưa làm vả lại cũng k cầu kỳ đến mức đó.

luciano

Active Member

bác xtrader nói có quá k ạ?? bữa nào cho em xin tận mắt, tận tai được k?

phuong210876

bác xtrader nói có quá k ạ?? bữa nào cho em xin tận mắt, tận tai được k?
Ông xtrader này nói quá thể cũng tùy theo tai của từng người. có khi onboard chơi vẫn hay và kinh tế. nói kiểu này pác TA mắng chết

myozuka

Member

Anh phương dùng qua dân dụng để xem phim rồi mà giờ downgrade nghe = Z5500 được cơ à? Em thì chịu, dàn nhà em cũng cỏ thôi nhưng em nghe Z5500 chỉ một lần là ko muốn nghe lại nữa.

phuong210876

Anh phương dùng qua dân dụng để xem phim rồi mà giờ downgrade nghe = Z5500 được cơ à? Em thì chịu, dàn nhà em cũng cỏ thôi nhưng em nghe Z5500 chỉ một lần là ko muốn nghe lại nữa.

Cũng là do sở thích thôi. vấn đề là bây giờ xem phim ít lắm nếu xem phim nhiều thì mình đã không mua z5500 mà mua thêm con Pow 985 5 kênh về rồi. vì lúc đó pow 990bx đảm nhiệm 2 loa front; pow 985 đảm nhiệm một loa center và 4 loa SR. còn một hướng đi khác là dùng 2 pow 985 thành 10 kênh 2 center và loa front đấu biwire. vừa xem phim hay vừa nghe nhạc hay. nhưng vẫn là nhưng; xét thấy yêu cầu của mình và anh nghĩ rằng. hệ thống loa xem phim nhất là loa vệ tinh càng bé càng tốt .... thực sự nếu mình cố tình đầu tư cao cấp bộ xem phim thì anh chuyển sang bộ BOSE AM15 hoặc AM16 rồi.

khactuyen

Banned

Cũng là do sở thích thôi. vấn đề là bây giờ xem phim ít lắm nếu xem phim nhiều thì mình đã không mua z5500 mà mua thêm con Pow 985 5 kênh về rồi. vì lúc đó pow 990bx đảm nhiệm 2 loa front; pow 985 đảm nhiệm một loa center và 4 loa SR. còn một hướng đi khác là dùng 2 pow 985 thành 10 kênh 2 center và loa front đấu biwire. vừa xem phim hay vừa nghe nhạc hay. nhưng vẫn là nhưng; xét thấy yêu cầu của mình và anh nghĩ rằng. hệ thống loa xem phim nhất là loa vệ tinh càng bé càng tốt .... thực sự nếu mình cố tình đầu tư cao cấp bộ xem phim thì anh chuyển sang bộ BOSE AM15 hoặc AM16 rồi.
bác Phương kiếm con power Rotel 990BX ở đâu thế? em đang tìm mà chưa có, ngoài HP còn hàng không bác để em mầm 1 con về kéo đôi BW683 (đánh monoblock hay nhưng tốn kém quá).

Bên trên