Bộ HT ý tưởng, nhờ các bác tư vấn.

chieuki

Member
Chào các bác,

Em newbie thôi, định nhờ các bác tư vấn cho em một bộ HT ý tưởng, mong được sự hỗ trợ.
Em định làm một giàn HT lý tưởng bao gồm AVR Denon 1908, loa Jamo S606 HCS và TViX M-4100. Nhưng mà sau khi cộng đi cộng lại thấy lớn tiền quá, đến gần $1500 ^:)^, nên bỏ ý định.

Bộ ý tưởng của em thế này, các bác cho em ý kiến nhé (chỉ cần mua thêm TViX thôi)

- TViX M-4100
- Giàn Samsung HT-XQ100 có sẵn
- TV Samsung LCD 40A650 (1080p)

Hình ảnh thì sẽ nối bằng cáp HDMI trực tiếp từ TViX vào LCD
Âm thanh dùng Optical cable nối trực tiếp từ TViX vào XQ100 ---> lăn tăn ở chỗ là nó có ra được âm thanh 5.1 hay chỉ ra stereo thôi!

Em chưa thử lần nào nên không biết là có tốt không, các bác tư vấn giúp nhé.

Cảm ơn các bác nhiều.

hat2305

Member
Ðề: Bộ HT ý tưởng, nhờ các bác tư vấn.

được tốt bạn à mình cũng đang xài 4100SH dùng dây optical nối với HT-XQ100 nghe được DTS tốt còn dây HDMI thì nối với tivi LCD SS , với bộ này dư sức để trong phònh ngủ xem HD với diện tích nhỏ cứ an tâm >:D<

chieuki

Member

Hì hì, vậy à? Cảm ơn bác nhiều nhé.

Phòng nhà em chỉ khoảng 15m2 thôi, nên em nghĩ chơi bộ này cho chắc.

Hy vọng là nó đánh được DTS :p

Thế Anh

Theo mình thì dùng con TV SAMSUNG dòng 7, có cổng Ethernet. Xem Web luôn.

Như vậy TV SS Series 7 + TViX + Loa là đảm bảo đủ duyệt Web + Xem phim (Bao gồm HD)

Bạn thêm 1 con Amply chuyên hát Karaoke. Copy File Karaoke định dạng MPEG vào HDD của TViX

TV SS Seriers 7 + TViX + Amply Karaoke + Loa là Duyệt Web, Xem phim, Hát Karaoke.

a_Fon

Active Member

cho hỏi SS series 7 ra chưa vậy hix. Hình như ở ngoài chưa thấy bán mà

hoangtuan_neu

Active Member

Theo mình thì dùng con TV SAMSUNG dòng 7, có cổng Ethernet. Xem Web luôn.

Như vậy TV SS Series 7 + TViX + Loa là đảm bảo đủ duyệt Web + Xem phim (Bao gồm HD)

Bạn thêm 1 con Amply chuyên hát Karaoke. Copy File Karaoke định dạng MPEG vào HDD của TViX

TV SS Seriers 7 + TViX + Amply Karaoke + Loa là Duyệt Web, Xem phim, Hát Karaoke.
Chuẩn không cần chỉnh \:d/

chieuki

Member

Hic, trễ quá rồi, mình lỡ mua chú 40A650 rồi.
Giờ chỉ cần mua thêm chú TViX là ngon.

Nhưng vẫn lăn tăn, là TViX 4100 hay Popcorn Hour A110, cái nào ngon hơn nhỉ. Có ai xài thử chưa?

Cái bộ HT này mình định để trong phòng ngủ. Còn Karaoke mình sẽ đầu tư một bộ khác trong phòng khách, chừng 12tr là ngon rồi!!!

hat2305

Member

tốt nhất cứ chơi em 4100SH vì bác muốn tận dụng con HT-XQ100 làm dàn nghe DTS ,chứ bác mà mua A110 nó chỉ có cổng coxial ko có cổng optical bác gắn vô HT-XQ100 làm sao được mà ko nghe âm thanh DTS coi như mất đi 1/3 cái hay của bộ phim

Thế Anh

Đã là dân chơi đồ điện tử, xem nhiều bo mạch của các Recivier AV rồi. Nếu mà nhìn hình review Porpcorn, đảm bảo sẽ thất vọng. Mạch gì nhỏ quá thể, liệu có đảm bảo chất lượng không? 1 cái mạch in bé tý, lèo tèo vài linh kiện, chất liệu bảng mạch rẻ tiền mà đòi Decoder được cả Full HD ngon lành sao? Giá tới 250$ nữa. Ủng hộ cho TViX (Vì chẳng còn con nào hơn được nó nữa). Bỏ qua con Porpcorn này đi bạn.

Chỉnh sửa lần cuối:

sieucan

Active Member

Liệu Tvix có hơn không?
Có ảnh phẫu thuật chi tiết TViX thì hay quá.

Hic, trễ quá rồi, mình lỡ mua chú 40A650 rồi.
Giờ chỉ cần mua thêm chú TViX là ngon.

Nhưng vẫn lăn tăn, là TViX 4100 hay Popcorn Hour A110, cái nào ngon hơn nhỉ. Có ai xài thử chưa?

Cái bộ HT này mình định để trong phòng ngủ. Còn Karaoke mình sẽ đầu tư một bộ khác trong phòng khách, chừng 12tr là ngon rồi!!!

Popcorn Hour A110 bán ở đâu vậy bạn? cho mình điạ chỉ web cũng đc.

chieuki

Member

Hic, A100 thì vậy, không biết A110 có khá hơn không
Nghe nói là bỏ coaxial thay vào đó là optical. Chipset cũng ngon hơn, tương đương với A6500 và A7000

Anyway, mình happy nhất là có thể tận dụng lại bộ Samsung XQ100 mà vẫn nghe được DTS. Đó là điều quan trọng nhất, đỡ nhất là khoản đầu tư (hơi nặng túi) cho AVR và loa xịn (bớt được gần $1000)

Các bác cho mình hỏi luôn. Đọc trên diễn đàn thấy nói Optical cable thì loại nào cũng được, mắc rẻ như nhau (đỡ quá, lại tiết kiệm được một khoản). Còn HDMI cable chất lượng có khác nhau không ah, các bác cho mình ý kiến với

Cảm ơn các bác nhiều.
Thân

buihung

Administrator

Các bác cho mình hỏi luôn. Đọc trên diễn đàn thấy nói Optical cable thì loại nào cũng được, mắc rẻ như nhau (đỡ quá, lại tiết kiệm được một khoản). Còn HDMI cable chất lượng có khác nhau không ah, các bác cho mình ý kiến với

Cảm ơn các bác nhiều.
Thân
Các cụ đã nói "Tiền nào của ấy" mà bác ơi.

Bên trên