Bô loa để hát 30% nghe nhạc 70% giá 30tr đổ lại

Nhà em mới có mỗi cái TV LCD 40inch, em mù âm nhạc ko biết trọn thế nào cho hợp lý. Làm cả năm có 30tr mún đầu tư cho cái tết nó xum

Mong cả nhà giúp đỡ chọn cho 1 bộ dàn âm thanh để hát hò tí cho vui còn đâu chủ yếu nghe nhạc hihi

Em tìm hiễu mãi mà ko vỡ ra dc cái gì cả, u mê quá cơ, Car nhà giúp mình chọn loa gì, âm ly gì, mic gì.... Nếu có giá càng tốt

Rất mong sự góp ý của cả nhà

Thanks all

quanghaith2

Well-Known Member
Ðề: Bô loa để hát 30% nghe nhạc 70% giá 30tr đổ lại

Nghe nhạc và hát kara khác nhau lắm, nên phải dùng 2 bộ.
Về khoản kara thì bạn mua 1 bộ có bán sẵn ở siêu thị (có loa, amply, mic dây đủ cả)
Về nghe nhạc thì bạn phải đi nghe ké vài nơi xem bạn thích kiểu gì, với lại còn phụ thuộc dòng nhạc bạn hay nghe nữa.

ThanhtrangHTKT

Active Member

Mới dẫn thằng bạn cùng công ty làm 1 bộ KOK! 2 cặp 301 seri III + JaguarPA-506N (hàng xịn đét nhé :D) chưa đến 30 củ! hát thì miễn bàn! nghe nhạc cũng rất ổn với nó!

baodom

Active Member

Nhà em mới có mỗi cái TV LCD 40inch, em mù âm nhạc ko biết trọn thế nào cho hợp lý. Làm cả năm có 30tr mún đầu tư cho cái tết nó xum

Mong cả nhà giúp đỡ chọn cho 1 bộ dàn âm thanh để hát hò tí cho vui còn đâu chủ yếu nghe nhạc hihi

Em tìm hiễu mãi mà ko vỡ ra dc cái gì cả, u mê quá cơ, Car nhà giúp mình chọn loa gì, âm ly gì, mic gì.... Nếu có giá càng tốt

Rất mong sự góp ý của cả nhà

Thanks all

Bác nên tách ra 2 bộ nghe nhạc và kok riêng vì về khoản này 2 e rất khác xa nhau.

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Karaoke âm ly Jarguar PA 604D khoảng 6,5 triệu của Sóng Nhạc, Micro Guiness MU-300i của Sóng Nhạc khoảng 3,2 triệu, loa JBL RM 10II của Phúc Giang khoảng 10 triệu, đầu đĩa Arirang 3600 khoảng 6 triệu, mua dây loa, dây tín hiệu khoảng 4 triệu nữa là hát hò thoải mái Bác ạ. Loa BL RM 10II kết hợp với âm ly Jarguar PA 604D nghe nhạc hay lắm

ktypro

Active Member
1.bộ hát Jarguar PA-203XG + BMB - 350 + Arirang AR-36M + PG58 Vocal 10,4tr.
2.bộ nghe Denon PMA-520AE + JAMO C607 19.5tr

do_long_khach

Well-Known Member

Karaoke âm ly Jarguar PA 604D khoảng 6,5 triệu của Sóng Nhạc, Micro Guiness MU-300i của Sóng Nhạc khoảng 3,2 triệu, loa JBL RM 10II của Phúc Giang khoảng 10 triệu, đầu đĩa Arirang 3600 khoảng 6 triệu, mua dây loa, dây tín hiệu khoảng 4 triệu nữa là hát hò thoải mái Bác ạ. Loa BL RM 10II kết hợp với âm ly Jarguar PA 604D nghe nhạc hay lắm

Hát KOK mà mua 4 triệu tiền dây á bác?

audio&video

Active Member

nếu đáp ứng cả nghe nhạc và karaoke bác tham khảo JBL ES 80 và âm ly jaguar 203N và sub JBL và đầu phát trong tâm tiền bác PM để có giá tốt nhất cho Anh Em HD

fpress

30t thì nghe cũng hay lắm rồi. Nghe nhạc thì cihr cần dàn 2.1 . Nếu xem film thì phải đầu tư bộ 7.1 nghe cho thích

NHÂN_JBL

Xài gia đình thì gộp chung cho tiện : Yaguar 604D + JBL RM10II + ARIRANG 3600S = 20 Triệu . Qúa good cho 1 dàn máy vừa nhạc vừa kok dạng thập cẩm .

ninoninaxx

Well-Known Member

sao bác ko chơi từ thấp đến cao nhỉ. dồn 1 phát 30 củ thì có khi lại mất cái tự sướng

Cảm ơn tất cả anh em đã giúp mình rất nhiệt tình, mình thấy ý kiến của bác behattieu82 ok rùi đấy hihi. Tại mình cũng gà về khoản chỉnh máy móc nên cứ mua 1 bộ đáp ứng yêu cầu hìhi, chứ 2 bộ rồi lại ko biết cắm thế nào cả

Thuyhtm

Cũng có nhu cầu y như bác chủ , em mới đến Trương Lê làm bộ này
KNIGHT 5
PM 5004
ariang 36m tặng 2 mic
mixer Yamaha
Nói chung không có gì phải chê cả .Con KNIGHT 5 bass hát karaoke thấy cũng rất ổn ,

hiepbibi

Member

Bác mua theo tư vấn của Nhân_jbl là ổn đó, số tiền còn lại đầu tư vào micro cho ngon chút là hát hò ok rồi, dây thì chơi loại 10k/m cho tiết kiệm vì nếu có đầu tư nhiều vào phần dây thì nghe nhạc cũng không hơn là mấy (áp dụng cho dàn kok này thôi ) . Khi nào đâu tư xong cho em qua hát ké chút :D:D

E quyết định theo ý kiến của bác NHÂN_JBL chọn :Yaguar 604D + JBL RM10II + ARIRANG 3600S

Sau khi tham khảo giá thì thấy chênh lệc nhiều quá ở cái cửa hàng. Mong các bác cho ý kiến xem nên mua ở đâu

Em xem giá JBL RM10II :
mediamart :9.114.000 đ
techland : 7.790.000 đ

Đầu với âm ly không chênh nhau lắm

Theo các bác nên mua ở đâu vì nó chênh nhau gần 2tr hic

ngdhieu

Well-Known Member

E quyết định theo ý kiến của bác NHÂN_JBL chọn :Yaguar 604D + JBL RM10II + ARIRANG 3600S

Sau khi tham khảo giá thì thấy chênh lệc nhiều quá ở cái cửa hàng. Mong các bác cho ý kiến xem nên mua ở đâu

Em xem giá JBL RM10II :
mediamart :9.114.000 đ
techland : 7.790.000 đ

Đầu với âm ly không chênh nhau lắm

Theo các bác nên mua ở đâu vì nó chênh nhau gần 2tr hic

Em thấy bác không nên mua amp KOK mà nên mua Receiver ngon ngon 1 chút có chức năng tách Pre-Pow.
Lúc đầu thì cắm thẳng Mic vào đầu 3600S mà hát (cắm vào ngõ Video In của receiver). Sau lên tai thì mua 1 cái mixer rời đấu vào Receiver làm Power Amp, tiện lợi đôi đường, vừa xem phim, vừa nghe nhạc lại vừa Karaoke được, chỉ mất ít công cắm rút nhưng nó sẽ giúp bác nâng cao tay nghề cắm rút, he he....

Nói thật em mù khoản máy móc này lắm, cứ cái nào đơn giản là dc chứ bắt em cắm rút là em chịu chết. Cứ bật công tắc là hát thì hát hehe

NHÂN_JBL

Nói thật em mù khoản máy móc này lắm, cứ cái nào đơn giản là dc chứ bắt em cắm rút là em chịu chết. Cứ bật công tắc là hát thì hát hehe
Cho bác giá thị trường mà mua nè :
_ Arỉang 3600s : 5.500.000 đồng ( bảo hành thì khỏi bàn tất cả các trạm bảo hành ARIRANG )
_yaguar 604d : 6.000.000 đồng ( chỉ 1 nơi bảo hành duy nhất Sóng Nhạc )
_RM10II : 8.000.000 đồng ( chỉ 1 nơi bảo hành duy nhất PHÚC GIANG _PGI )
Bác cứ xem tất cả hàng hóa giống model + phiếu bảo hành trùng series đúng như trên thì yên tâm ngoài ra không phiếu bảo hành có tem dán cũng không có giá trị . Bảo hành cửa hàng là không hợp lệ .
Gía này nếu bác mua không được cứ bóc máy ALO em Sẽ hộ trợ bác mua chừng 100 bộ mà giá em cho bác tham khảo .

Bên trên