Bộ nghe nhạc và xem phim còi 2014

phuocmobile

Well-Known Member
Ðề: Bộ nghe nhạc và xem phim còi 2014

rất là gọn gàng, đò gỗ và sàn thích quá bác

pioneer700

rất là gọn gàng, đò gỗ và sàn thích quá bác

Để được cái sự thích đó cũng tương đối vất vả bác ạ, cả về thể chất (căng ra mà kiếm) và tinh thần (bị gấu cằn nhằn). Song được cái gấu nhà em cũng tặc lưỡi, coi như là ổng đam mê cái này thì đỡ đam mê cái khác, mà đôi khi cái khác lại tốn kém và nguy hiểm hơn ... :))

tusontay

Huyền Thoại

Đồ gỗ đẹp quá. Mà sao bác để cái BCS lòi ra trên kệ kìa. :D

dungnguyenxuan

theo em bác nên hạ thấp cặp srb xg chút nữa . chúc mừng bác

bth8888

Member

Nhìn cái tủ của bác chủ trông chật chội quá . Làm cái kệ là thoáng ngay .

taixin

Active Member

oa trước khi lên dàn jbl em có đi xem dàn onkyo lúc 2 năm trước nó là con onkyo 9300 lúc mới ra 30 chai thì phải sale xuống còn 20 chai em tính hốt mà lại thôi giờ nhìn lại dàn của bác lại thấy thích nó lắm ,,,
bác kê vài cục sắt hay vật gì nặng lên bốn góc của avr rồi đặt center lên là ổn bác ah ,,, để vậy avr giải nhiệt ít mà center lại bằng gỗ xem lâu ngày center nó biến dạng đó bác ơi
avr onkyo nóng vô địch luôn
ngoài lề chút nha bác 2 ông di lạc bằng gỗ gì thế ,,, em cũng tính sưu tầm vài ông như thế

nvqhaiduong

Well-Known Member

ngoài lề chút nha bác 2 ông di lạc bằng gỗ gì thế ,,, em cũng tính sưu tầm vài ông như thế

Loại này em thấy người ta hay làm bằng gỗ pơ mu:D
Để như thế, em so sánh với bản hướng dẫn trong catalouge thì đúng rồi, vì 2 loa đã để ngang tai, phía đằng sau. Chỉ có điều 2 loa Front thì đúng là để gần nhau quá, em sẽ xem xét để chỉnh lại cho phù hợp!
Loa surround mới để ngang tai chứ bác, nếu bố trí như của bác thì nên set hai loa trên nóc tủ là front height :D và hạ thấp hai cái loa mà bác gọi là surround back xuống ngang tầm tai khi ngồi xem phim thì sẽ hay hơn. Em chém vui thôi, chả biết có đúng không?

pioneer700

Cám ơn các bác đã góp ý, song món đó phải từ từ, vì thằng ku nhà em nghịch kinh khủng; hạ xuống ngang tầm ngồi của mình thì cũng tương đương tầm với của nó, mà em thì đi cả ngày, tối mới về, ông lão đại học mầm non này đi nhà trẻ về sớm thì mệt lắm các bác ạ!:D

pioneer700

oa trước khi lên dàn jbl em có đi xem dàn onkyo lúc 2 năm trước nó là con onkyo 9300 lúc mới ra 30 chai thì phải sale xuống còn 20 chai em tính hốt mà lại thôi giờ nhìn lại dàn của bác lại thấy thích nó lắm ,,,
bác kê vài cục sắt hay vật gì nặng lên bốn góc của avr rồi đặt center lên là ổn bác ah ,,, để vậy avr giải nhiệt ít mà center lại bằng gỗ xem lâu ngày center nó biến dạng đó bác ơi
avr onkyo nóng vô địch luôn

Hai ông di lặc này là có người tặng cho em khoảng 4 năm nay rồi, nên cũng không rõ, song em đoán là từ gỗ Pơ-mu thôi bác ạ. Cái này bác ra hàng gỗ trang trí thì có đầy ý mà!

pioneer700

Nhìn cái tủ của bác chủ trông chật chội quá . Làm cái kệ là thoáng ngay .

Bác này toàn xui dại em thôi. Hồi đầu năm 2013 chưa có bộ Onkyo, chưa tính đến phương án phim ảnh nên mới đặt thợ đo kích thước và làm cái tủ-kệ tivi đó đấy, gỗ gụ Lào, đặt thằng em cùng cơ quan mà nó lấy 10 củ (chắc là rẻ), gấu nhà em càu nhàu mất gần tháng. Bây h lại bỏ đi thì toi mất thôi!:D

Minhsur

Banned

Bác này toàn xui dại em thôi. Hồi đầu năm 2013 chưa có bộ Onkyo, chưa tính đến phương án phim ảnh nên mới đặt thợ đo kích thước và làm cái tủ-kệ tivi đó đấy, gỗ gụ Lào, đặt thằng em cùng cơ quan mà nó lấy 10 củ (chắc là rẻ), gấu nhà em càu nhàu mất gần tháng. Bây h lại bỏ đi thì toi mất thôi!:D

Đồ bác đẹp thật, nhất là hai cái "kệ" cho ông Di lặc đứng đó, nhưng mà chật thật đó bác. Bác tìm cách "giấu" bớt loa của bộ Onkyo sẽ thoáng đẹp hơn nhiều.

taixin

Active Member

nhà có 1 ông làm bằng gỗ hương rùi ,,, em tính làm vài ông nữa bằng gỗ khác ,tưởng bác quen biết ai chứ ,,, bác làm 1 ông bằng gỗ xá xị là bảo đảm phòng ốc hơm ngát mùi xá xị đấy bác

forever_rock

Active Member

Phòng nhỏ ham hố chi chơi 7.1 dữ vậy bác. Nếu thích kê cạnh 2 ông thần tài thì bác kê 1 miếng gỗ mỏng lên loa cho nó nhô ra ngoài đặt ông thần tài lên, kế là loa. Trên nóc tủ bác làm bộ tam đa nữa thì hết thuốc\:D/

pioneer700

Đồ bác đẹp thật, nhất là hai cái "kệ" cho ông Di lặc đứng đó, nhưng mà chật thật đó bác. Bác tìm cách "giấu" bớt loa của bộ Onkyo sẽ thoáng đẹp hơn nhiều.

Hai cái "Kệ" này em mất nguyên 6 tháng lùng sục, tìm được của một người chơi từ đầu mua cách đây đã rất lâu rồi (có thể xêm xêm tuổi của một số bác trên diễn đàn này), nay vì hoàn cảnh khó khăn nên phải cho ra đi. Và cũng phải nhờ 1 ông anh chơi audio được 18 năm đến kiểm tra, săm soi kỹ đấy, đảm bảo hàng nguyên bản, chưa chọc ngoáy gì. Mua hơi đắt hơn so với giá thị trường, song kiếm được đôi đẹp như thế này quả là mất công bác ạ!

pioneer700

Em lại tưởng đĩa gốc... ;))

Cái ảnh thứ 2 up bổ sung lên, tiện thể bày tý đĩa gốc lên bàn để làm hàng cái, chứ không bác và nhiều người lại bảo em chỉ chơi đĩa in ra, số này chắc chiếm khoảng 1/6 số đĩa gỗ em có!

JESSIEBO

Active Member

Woa... Phòng khách nhà bác toàn gỗ, nhìn phong cách thiệt, thiển ý của e góp chút , bác xem xem sao :
- dời rec Onkyo xuống ngăn bên dưới, đẩy đầu đĩa màu vàng sang ngăn kế bên ( e thấy còn trống và đựng đồ linh tinh) . Khi ấy thì không lo center và rec đụng độ nhau, lại tăng hiệu quả âm thanh cũng như thẩm mỹ với 2 loa front 2 bên.
- đưa 2 loa suroung nhỏ trên nóc kệ xuống, bắt vào vị trí giữa đồng hồ và cánh cửa. Thì hiệu ứng âm thanh vòm sẽ tăng thêm.
Hoặc , bác bắt 2 loa suruond này về vị trí trên ghé đựng trà, có thể thì lùi ra xa tí. Đó là để tăng thêm hiệu ứng âm thanh.
Còn nếu ưu tiên cho cách bài trí, thì e nghĩ bác chỉ cần dời con rec xuống ngăn dưới thôi, còn mọi thứ giữ lại như cũ... Rảnh thì làm vài đường nẹp đi dây cho nó đỡ lòng thòng.
Chúc bác năm mới hạnh phúc, sức khoẻ và thịnh vượng hơn năm cũ nhé !

pioneer700

Woa... Phòng khách nhà bác toàn gỗ, nhìn phong cách thiệt, thiển ý của e góp chút , bác xem xem sao :
- dời rec Onkyo xuống ngăn bên dưới, đẩy đầu đĩa màu vàng sang ngăn kế bên ( e thấy còn trống và đựng đồ linh tinh) . Khi ấy thì không lo center và rec đụng độ nhau, lại tăng hiệu quả âm thanh cũng như thẩm mỹ với 2 loa front 2 bên.
- đưa 2 loa suroung nhỏ trên nóc kệ xuống, bắt vào vị trí giữa đồng hồ và cánh cửa. Thì hiệu ứng âm thanh vòm sẽ tăng thêm.
Hoặc , bác bắt 2 loa suruond này về vị trí trên ghé đựng trà, có thể thì lùi ra xa tí. Đó là để tăng thêm hiệu ứng âm thanh.
Còn nếu ưu tiên cho cách bài trí, thì e nghĩ bác chỉ cần dời con rec xuống ngăn dưới thôi, còn mọi thứ giữ lại như cũ... Rảnh thì làm vài đường nẹp đi dây cho nó đỡ lòng thòng.
Chúc bác năm mới hạnh phúc, sức khoẻ và thịnh vượng hơn năm cũ nhé !

Để em xem về ngâm cứu lại theo góp ý của bác.
Thêm một ít ý kiến nữa: Đ/c Chung giao hàng bên Trương Lê có vẻ như không nắm tốt kỹ thuật nên tư vấn không được cho khách hàng. Số là tối qua về thử mở 1 film chỉ có 1 định dạng âm thanh là AAC3, khi mở lên thì không thấy phát ra tiếng, tưởng loa trục trặc. Sau đó, em vớ điện thoại gọi cho đ/c này để tư vấn, bạn đó có hướng dẫn mình chỉnh chọt lại tý trong phần setup của Receiver, rồi thử đến từng loa; sau khi thử thấy bình thường thì đ/c phán 1 câu xanh rờn là dây cáp HDMI của anh bị hỏng!!!!
Mình lại hì hụi tháo cả 2 sợi cáp HDMI ra, lục tung nhà tìm được 2 sợi HDMI khác cắm vào và .... vẫn không lên tiếng!
Sau đó mình có thử mày mò vào phần setup của HDP (đầu Music Wave S-9800) vì hôm trước có thấy đ/c vào chỉnh ở đó, vào đến mục điều chỉnh âm thanh thấy đ/c đều để hết ở định dạng RAW, trong khi mình nhớ không lầm thì dạng mặc định tự nhận của đầu phát là LPCM hoặc cái gì đó tương đương (không nhớ rõ). Mình đã vào đây chỉnh lại về mặc định LPCM và kết quả là .... ra tiếng!

--> Góp ý đôi chút: Nhân viên của TL nên tìm hiểu kỹ và tư vấn chính xác cho khách hàng thì uy tín sẽ giữ được cao hơn!

Bên trên