Bom tấn 2012 làm rung chuyển các rạp chiếu Mỹ

Achilles

Ðề: Bom tấn 2012 làm rung chuyển các rạp chiếu Mỹ

công nhân phân này âm thanh khủng em xem o nhà rung ca nhà như dộng đất ấy

catanaccio

Xem Bluray được coi thêm Alternative Ending sến thì thôi rồi =))
là cái kết mà cha tay bác học vẫn còn sống phải ko bác, sao đoạn đó kĩ xảo nhìn kém vậy, trong cái tàu nhìn như bìa cactong ấy
Mà em down cai blu ray rồi làm thế nào để xem có cả menu nhỉ, em chỉ biết mở file dung lượng cao nhất ra xem thôib-(b-(b-(

manhthang

Huyền Thoại

là cái kết mà cha tay bác học vẫn còn sống phải ko bác, sao đoạn đó kĩ xảo nhìn kém vậy, trong cái tàu nhìn như bìa cactong ấy
Mà em down cai blu ray rồi làm thế nào để xem có cả menu nhỉ, em chỉ biết mở file dung lượng cao nhất ra xem thôib-(b-(b-(

Nếu dùng PC thì bạn dùng Total Media Theater 3 hoặc PowerDVD 9 mới xem được đầy đủ cấu trúc của đĩa.
Hemsley chỉ là tiến sĩ địa chất học thôi chứ không phải bác học, và người có công đầu phát hiện ra thảm họa là anh chàng địa chất người Ấn Satnam chứ không phải Hemsley :D

Em đang thắc mắc 1 điều là sao lại chọn TQ làm nơi đóng tàu nhỉ, nó có ngụ ý gì không ?

Vì địa hình và nhân công

Ở chỗ đó, sóng thần ập đến cuối cùng, sâu trong đất liền nên sóng yếu, mà ở đó lại ko bị sụt lún.
Sao ko trú ẩn luôn ở mũi Hảo Vọng?....... Đơn giản vì ở đó động đất
Sao ko lên luôn đỉnh Everest, đỡ phải đóng tàu? Sau khi sóng thần ập tới thì đỉnh Everest chỉ còn là đảo nhỏ, ko đủ điều kiên để định cư.

Mấy bác để ý đoạn "Đảng và nhà nước" di tản dân. "Những ai biết đọc ?", "Những ai biết viết ?", "Những ai biết hàn ?". Ở vùng Tây Tạng đó dân trí thấp, mà dân thì cũng chỉ luẩn quẩn quanh cái cối xay chờ mót gạo vãi :)D:D:D), đi đâu mà sợ miệng lưỡi thiên hạ. Như vậy là ko sợ bị lộ thiên cơ..... Nhưng cũng có điều thiếu sót là: chảng lẽ người ta ko sợ Google Earth soi xét sao.

(Nói đến đây mới nhớ ra, phải lên google earth xem ngay mới đc, biết đâu ở đó người ta đang bắt đầu đóng tàu rồi:D:D:D)

Hình ảnh thủ đô Washington, D.C. của Mỹ dần chìm trong biển nước và Nhà Trắng cùng vị tổng thống cuối cùng lại bị đè bẹp bởi chiếc hàng không mẫu hạm USS John F. Kennedy khiến khán giả cảm thấy sững sờ và ngậm ngùi, lần này không chỉ cho một mình vị tổng thống trẻ tuổi John F. Kennedy mà là cho nước Mỹ nói riêng và cả nhân loại nói chung.
Bác này giống em thế nhỉ, em cũng để ý kĩ đoạn này.
Có thể đoạn này có thông điệp "chế nhạo" những đường lối của giới cầm quyền Mỹ, đầu tư quá nhiều cho quân sự mà quên mất rằng còn có bao nhiêu người nghèo khó trên thế giới này. Dù có hàng trăm tàu chiến, hàng ngàn đầu đạn hạt nhân, hàng vạn máy bay hiện đại,...... nhưng cũng chẳng thể cứu con người vào lúc này. (Mà chính vị tổng thống bò dậy và nhìn tận mắt chiếc tàu sân bay "John Kenerdy" chứ. Ông này chắc cay lắm (nghĩ thầm"biết thế đóng mịa mấy cái tàu tránh sóng thần cho xong:D:D)

manhthang

Huyền Thoại

Tổng thống cuối cùng của Hợp chủng quốc Hoa Kỳ là da màu và nhiệm kỳ đến 2012 thì chính là Obama rồi :D
Thế này thì nếu có thảm họa thật, Obama còn mặt mũi nào mà lên tàu nhỉ =))

vostro1500

Obama sẽ ko lên tàu! Nếu là mình mình sẽ lên tàu!

Thrash_M

Nội dung nhạt phèo, xem kỹ xảo là chính :)|

ZbabyZ

vừa có trận động đất ở haiti xong lại có động đất mạnh hơn đến 500 lần ở Chile
thế này đến 2012 thì ...

Phim này xem chỉ mong nó hết càng nhanh càng tốt

Ly tam hoan

Có quả kết sến vật sến vã, được cái kỹ xảo hoành tráng vãi lái.

Mountain

Member

Ngần ấy cái miệng ăn trên tàu thì đến được Châu Phi cũng chết đói quá nửa.

Ngần ấy cái miệng ăn trên tàu thì đến được Châu Phi cũng chết đói quá nửa.

Bác đùa đấy à
Bác ko thấy nó dùng máy bay chở bao nhiêu là voi với hươu,.... lên tàu sao. Đói ................. thì đem ra mổ thịt. :)):)):)).
---------------------------------
Quả thực mọi thành phần nhân vật trong phim đều cực kì quan trọng: Sự cương quyết của nhà cầm quyền cũng như sự nhân đạo bản chất trong con người.
Giả sử thằng nào cũng bô bô cái miệng như ông bạn làm địa chất kia thì liệu kế hoạch bảo tồn nòi giống có thành công.
Nhưng nếu cứ "mặt sắt" như lão béo thì xã hội loài người thời hậu tận thế liệu còn giữ đc tính "người" từ hàng ngàn năm nay. Liệu xã hội sau đó còn đc đoàn kết nữa ko hay là sẽ sẵn sàng bỏ rơi nhau.
Nói chung đây là phim giải trí, xem cháy nổ đổ vỡ là chính
Đc mỗi ~1h đầu phim, về sau chan chán
- Xem phim này xong cảm tưởng như có 2012 thật. :D kiểu này chắc em phải chạy sang TQ đóng tàu, may ra đc 1 vé cùng phòng với lũ súc vật :D:D:D

Chỉnh sửa lần cuối:

sonchuaquy

Bác đùa đấy à
Bác ko thấy nó dùng máy bay chở bao nhiêu là voi với hươu,.... lên tàu sao. Đói thì đem ra mổ thịt. :)):)):)).
Quả thực mọi thành phần nhân vật trong phim đều cực kì quan trọng: Sự cương quyết của nhà cầm quyền cũng như sự nhân đạo bản chất trong con người.
Giả sử thằng nào cũng bô bô cái miệng như ông bạn làm địa chất kia thì liệu kế hoạch bảo tồn nòi giống có thành công.
Nhưng nếu cứ "mặt sắt" như lão béo thì xã hội loài người thời hậu tận thế liệu còn giữ đc tính "người" từ hàng ngàn năm nay. Liệu xã hội sau đó còn đc đoàn kết nữa ko hay là sẽ sẵn sàng bỏ rơi nhau.
Nói chung đây là phim giải trí, xem cháy nổ đổ vỡ là chính
Đc mỗi ~1h đầu phim, về sau chan chán
- Xem phim này xong cảm tưởng như có 2012 thật. :D kiểu này chắc em phải chạy sang TQ đóng tàu, may ra đc 1 vé cùng phòng với lũ súc vật :D:D:D

bác nói chí phải, thế này em cũng mua một cái vé xanh ở chung phòng với con tổng thống cho sướng 8-> phim được cái kĩ xảo vô đối, còn đâu thì...:-B

poly

Banned

Bác đùa đấy à
Bác ko thấy nó dùng máy bay chở bao nhiêu là voi với hươu,.... lên tàu sao. Đói thì đem ra mổ thịt. :)):)):)).

chời
bạn này tưởng mang súc vật lên tàu để ăn thịt àh ?

vostro1500

mục tiêu để duy trì animal, nhưng nếu human đói thì ... he he

chời
bạn này tưởng mang súc vật lên tàu để ăn thịt àh ?
Lại đc bác này nhẹ dạ cả tin nữa.
Người ta mang súc vật lên tàu để ........... làm thú cưỡi mà :)):)). Voi thì để cưỡi, trâu bò thì để kéo cày, :)):)):))

...........

Mà chẳng biết thế nào, có khi mấy con "hàng hiếm" như voi, hổ,tê giác,........ đến sau ngay 2012 lại con đàn cháu đống, diệt mãi ko hết áy chứ :D:D

Bên trên