Bom tấn 2012 làm rung chuyển các rạp chiếu Mỹ

Ðề: Bom tấn 2012 làm rung chuyển các rạp chiếu Mỹ

mình mới đi xem phim này về xong nghe các bác quảng cáo dữ quá , xem xong trả để lại ấn tượng gì trong đầu ngoài kĩ xảo cũa phim mà thôi

herohut

Member

dạo này có cháu luckyclick lên tranh chức với bác Poly thì phải!=D>=D>=D>=D>
lâu rồi ko phim ảnh gì! cuối tuần phải ra rạp xem phim này mới được! :D

poly

Banned

dạo này có cháu luckyclick lên tranh chức với bác Poly thì phải!=D>=D>=D>=D>
lâu rồi ko phim ảnh gì! cuối tuần phải ra rạp xem phim này mới được! :D

ax ax
có người đam mê chia sẻ thì mừng chứ sao
dạo này poly cũng đâu có nhiều tg xem và review nữa đâu
cả tuần chả viết được phim nào ra hồn

fomasudoi

Member

Phim này còn sốt vé như mấy ngày trước ko nhỉ :-?

Lioncoeur

mình mới đi xem phim này về xong nghe các bác quảng cáo dữ quá , xem xong trả để lại ấn tượng gì trong đầu ngoài kĩ xảo cũa phim mà thôi

Thì phim nó làm để tạo ấn tượng kỹ xảo mà.

Muốn ấn tượng loại nào thì đi coi phim loại đó. Cốt truyện ấn tượng, mời coi phim đề cử Oscar. "Sến" ấn tượng, mời coi tình cảm Hàn Quốc, Đài Loan. Kỹ xảo ấn tượng, mời coi phim thần thoại/khoa học giả tưởng. Võ thuật ấn tượng, mời coi phim của Chung Tử Đơn, Ngô Kinh, Lý Liên Kiệt.

Ai đời coi phim đề tài thảm họa về bảo sao nó chỉ có kỹ xảo. Thế chắc coi phim võ thuật về thì thắc mắc sao nó không có "sến", coi tình cảm Hàn Quốc về bảo sao nó không có kỹ xảo, coi phim Oscar về bảo sao nó chẳng có màn võ thuật nào ấn tượng.

Chỉnh sửa lần cuối:

poly

Banned

Xôm tụ quá nên cũng ráng viết vài dòng cho vui .

Bạn Lion kết luận phim là chỉ để tạo ấn tượng kỹ xảo poly ko đồng ý . Chữ phim nó khác chữ clip . Nếu chỉ để tạo ấn tượng tượng kỷ xảo thì người ta ko gọi nó là phim . Có thể có rất nhiều khán giả khác xem xong thoả mãn với phim này , còn poly thì ko ,vì poly khó tính khi xem phim . Còn bạn thích thì bạn khen đi , poly chờ đọc , còn poly ngoài yếu tố kỷ xảo đều chê hết , nếu bạn ko muốn đừng đọc tiếp. Cảnh báo spoil luôn nha .

Bạn đem ý nghĩa của từng loại phim ra và phân định khán giả , sao bạn konhớ rằng đây là phim giải trí dành cho mọi đối tượng . Và trong phim ngoài yếu tố kỷ xảo còn có cốt truyện , có tình cảm trai giá, có tình cha con vợ chồng , tình đồng loại....và theo poly tất cả những điều đó nó làm không tới .

Hãy xem gia đình nhà văn , vợ có bồ khác chung nhà rồi , ăn nằm bàn có baby tới đâu rùi , 2 đứa con yêu thương cha dượng mà cô vợ vẫn lằng nhằng , anh này lái máy bay cứu cả nhà mà đùng cái hy sinh thì cô vợ quay lại liền tay ????? Anh nhà văn , kịch bản sắp xếp quá lộ khi cái gì cũng thoát cũng vượt qua ( đoạn đuổi theo máy bay ko hiểu sao kỹ xảo tệ quá , ánh sáng và phông sau khác nhau quá rõ ) để khúc cuối làm cánh cửa ko đóng , quay lại mở cửa và thành anh hùng ?

Nhiều người nói nhân vật tỉ phú Nga ác , bỏ tiền mua xe cộ máy bay vé cho 3 cha con . Poly thấy cái này là do kịch bản và đạo diễn ép cái nhìn của khán giả , chứ giàu có tội gì . Tui xài tìen tui mà , mà ko có mấy người giàu này đóng góp thì làm gì có con tàu . Và diều này hiện nay co quan hàng không Mỹ và Nga đều đang áp dụng đó thôi . Còn gái Nga ( e này poly wen mặt lắm mà ko nhớ tên ) ngoại tình thỉ bỏ là đúng rùi, nó cũng đã xài tiền của tui và nuôi phi công trẻ . Đoạn này mắc cười hơn , cô này xém chút vì con chó Nhật mà trễ cả đoàn mà khán giả hoan hô , trong khi nữ hoàng Elizabet dắt 2 con chó thì có người chê bai dè bĩu ax ax sao ko nghĩ người ta mang 2 con chó khác giới để duy trì .

hehe vị tổng thống da đen đầu tiên và cuối cùng của nước Mỹ (nếu 2012 có xảy ra )

Đoạn cuối cố nhét bài phát biểu của chú khoa học kia cho nhân văn mà thật sự poly thấy nhảm và mất thời gian .Đầu tiên cái chi tiết phòng đủ 10ng, cái này di kịch bản dựng nên cái phòng đó thôi chú nếu cái phòng như trên tàu phầm và ko đủ cho 2 ng thì sao ? bạn có còn cảm giác bức xúc ? Và đã có quá nhiều plan cho ngày tận thế cũng như phim , thì lúc tận thế quan điểm uu tiên cho người già và nguời bệnh tật ko còn được áp dụng ( dĩ nhiên trừ người giàu đã đóng tiền làm con tàu ) . Bạn sẽ muốn nhân loại được duy trì trong mấy thế hệ kế tiếp với ngừơi già ko có khả năng sinh sản và những kẻ bệnh tật yếu đuối kém thông minh . Ở đây ko phải là nhân đạo với một vài người mà quên đi tương lại nhân lọai . Và ban cũng đừng hỏi vì sao cho súc vật lên tàu mà ko cho thêm người . Người thông minh hiểu biết ko ai hỏi vậy hết .

thích nhất chú này ( mới coi trong Zombieland ) có chết thì chết sao cho đáng

Còn nhiều nữa nhưng thôi ko cần phí tg để viết nhiều cho phim này . Điều cuối cùng tại poly ko ưa cái phim này , vì lý do dân tộc thôi , poly ko ưa mấy Nhân Dân Trung Hoa .

Chỉnh sửa lần cuối:

Lioncoeur

Bạn Lion kết luận phim là chỉ để tạo ấn tượng kỹ xảo poly ko đồng ý . Chữ phim nó khác chữ clip . Nếu chỉ để tạo ấn tượng tượng kỷ xảo thì người ta ko gọi nó là phim .

Tất nhiên là phim phải có nội dung, đó là cái khác với clip. Nhưng nội dung bình thường thì chắc chắn là không để lại ấn tượng, cho nên mới nói phim chỉ để tạo ấn tượng kỹ xảo. Mình nói là "chỉ tạo ấn tượng kỹ xảo", có nghĩa là nó "không tạo ấn tượng về nội dung", chứ đâu có nói nó "không có nội dung".

Bạn đem ý nghĩa của từng loại phim ra và phân định khán giả , sao bạn konhớ rằng đây là phim giải trí dành cho mọi đối tượng.

Cái này cũng ko đồng ý. Vì ngay chữ "giải trí" tự nó cũng đã phân chia đối tượng thưởng thức rồi, làm gì có chuyện giải trí cho mọi đối tượng. Các phim về siêu anh hùng, khoa học giả tưởng,... là phim giải trí, nhưng bạn gái tớ, ba mẹ mình, và cả khối tên con trai chẳng thích coi mấy đề tài đó. Phim này cũng vậy, có vô khối người rất là không ưa loại phim thảm họa đâu nha, và vì không thích thể loại đó, nên nội dung của nó từ hay sẽ thành bình thường, còn bình thường sẽ thành quá tầm phào. Sao mà cho mọi đối tượng được. Đó là chỉ nói chung chữ "giải trí" thôi chứ chưa chia "giải trí" thành nhiều tập con đấy.

Tất nhiên nói chung theo tầm vĩ mô thì vậy :D, còn nếu phim tạo ra những chi tiết vô lý gây phản cảm thì lại là chuyện khác.

Chỉnh sửa lần cuối:

Lioncoeur

Bạn đem ý nghĩa của từng loại phim ra và phân định khán giả , sao bạn konhớ rằng đây là phim giải trí dành cho mọi đối tượng.

Cái này cũng ko đồng ý. Vì ngay chữ "giải trí" tự nó cũng đã phân chia đối tượng thưởng thức rồi, làm gì có chuyện giải trí cho mọi đối tượng. Các phim về siêu anh hùng, khoa học giả tưởng,... là phim giải trí, nhưng bạn gái tớ, ba mẹ mình, và cá khối tên con trai chẳng thích coi mấy đề tài đó. Sao mà cho mọi đối tượng được. Đó là chỉ nói chung chữ "giải trí" thôi chứ chưa chia "giải trí" thành nhiều tập con đấy.

bugatti

Nói một câu cho nhanh thôi: phim này ngoài kỹ xảo ra không còn gì đọng lại cả. Vì kỹ xảo hoành tráng mà người ta kéo đến xem. Với những người khó tính, từng xem nhiều phim thì nó có nhiều sạn.
Trước khi đi xem tôi đã tham khảo imdb.com vote 6.4. Và cảm nhận thực tế, tôi thấy số đông đều nghĩ như tôi.

poly

Banned

Tất nhiên là phim phải có nội dung, đó là cái khác với clip. Nhưng nội dung bình thường thì chắc chắn là không để lại ấn tượng, cho nên mới nói phim chỉ để tạo ấn tượng kỹ xảo. Mình nói là "chỉ tạo ấn tượng kỹ xảo", có nghĩa là nó "không tạo ấn tượng về nội dung", chứ đâu có nói nó "không có nội dung".

Cái này cũng ko đồng ý. Vì ngay chữ "giải trí" tự nó cũng đã phân chia đối tượng thưởng thức rồi, làm gì có chuyện giải trí cho mọi đối tượng. Các phim về siêu anh hùng, khoa học giả tưởng,... là phim giải trí, nhưng bạn gái tớ, ba mẹ mình, và cả khối tên con trai chẳng thích coi mấy đề tài đó. .

1- ok đồng ý với bạn
2- bạn tự định nghĩa theo ý bạn thôi, phim này dành cho mọi đối tượng , hay ít nhất poly nằm trong nhóm đối tượng của phim này

Nói một câu cho nhanh thôi: phim này ngoài kỹ xảo ra không còn gì đọng lại cả. Vì kỹ xảo hoành tráng mà người ta kéo đến xem. Với những người khó tính, từng xem nhiều phim thì nó có nhiều sạn.
Trước khi đi xem tôi đã tham khảo imdb.com vote 6.4. Và cảm nhận thực tế, tôi thấy số đông đều nghĩ như tôi.

thì poly cũng ừng viết y như bạn
mà viết thế thì chán lắm ( chả có gì hay để đọc )
phải phân tích kỹ thế mới vui chớ

duongarc

Member

Mỗi người 1 ý kiến khác nhau!
Thời đại công nghệ bây h, phần lớn là xem kỹ sảo, chứ phim sâu sắc về nội dung thì cũng hiếm .

poly

Banned

Mỗi người 1 ý kiến khác nhau!
Thời đại công nghệ bây h, phần lớn là xem kỹ sảo, chứ phim sâu sắc về nội dung thì cũng hiếm .

nhiều chớ
nhưng ko ai xem thôi
nguyên tuần phim Nhật Bản nội dung sâu sắc phát vé free mà ai quan tâm đâu
còn Trăng Nơi Đáy Giếng và Chơi Vơi VN nữa

hi_tech

Well-Known Member

Xôm tụ quá nên cũng ráng viết vài dòng cho vui .

Lần sau bên hollywood sẽ mời bác poly qua viết kịch bản + đạo diễn nhé! Phim như vây cũng tạm gọi là nhân văn rồi chứ ngồi đó mà đòi hỏi thế lọ thế chai thì hơi "muỗi", chán quá! Hehe

Thì đấy cũng là mục đích của ông Sony mà,kiếm càng nhiều $ càng tốt.Ai cũng bik thế nhưng vẫn đổ xô đi xem:p Về mặt giải trí thì phim này quá đỉnh rồi,nhất là trong thời điểm rộ lên 1 loạt tin đồn về ngày tận thế.:|

anhnh

nói tóm lại là em chờ HD :D em vẫn cho nó là một phim hay dù là nó không tạ như các bác nói, tùy vào đánh giá và cảm nhận của mỗi người, VD như harry 6 nó đoạt quán quân vì là nó có makeup từ bộ chuyện nổi tiếng, nếu nó mà ko có bộ truyện liệu người ta có bít đến nó không mấy bác, thế nên đừng có vội chê bai cái gì ka ;)

poly

Banned

Lần sau bên hollywood sẽ mời bác poly qua viết kịch bản + đạo diễn nhé! Phim như vây cũng tạm gọi là nhân văn rồi chứ ngồi đó mà đòi hỏi thế lọ thế chai thì hơi "muỗi", chán quá! Hehe

hahaha
câu này rất hay
có suy nghĩ kỹ chưa mà nói vậy
làm poly nhớ lại ngày xưa một bé teen bên Dan cũng nói y như vậy
chẳng có thằng đạo diễn nào lại đi viết review và thằng phê bình nào lại nhảy vô làm đạo diễn
ai có công việc đó
đạo diễn cứ làm phim, biên kịch cứ viết kịch bản
còn phê bình cứ phê bình
nói như chú thì giống như là được thì nói ko làm được thì thôi phải ko

tieuthieugia

Well-Known Member

chán các bác...quan trọng là có bản HD nào cho anh em down chưa hihihi?

splendidriver

Thật ra mình khi xem phim cũng rất khó tính. Nhưng mình luôn xác định trước thể loại và tinh thần đón nhận một bộ phim trước khi ra rạp xem nó. Thế nên mình luôn cảm thấy thỏa mãn với những phim mình được xem ở rạp.

Sáng mai sẽ ra mega xem phim này, vì mình xác định được tư tưởng rằng mình rất thích các phim về thảm họa, và nếu mình có xem phim này thì mình sẽ chỉ muốn thấy những cảnh đổ nát hoang tàn được kỹ xảo làm công phu và đẹp mắt mà thôi. Nội dung ra sao mình không quá chú trọng và đặt nặng trong phim dạng này.

Cũng giống như việc mình rất thích thú với Christmas Carol dù nó bị nhiều người chê bai là dở, vì mình không chỉ được thỏa mãn với những gì mình thích từ trước khi xem phim, mà còn được bất ngờ vì những cái phim mang lại.

Ấy là cái cách để khi xem phim không mấy khi phải thốt lên là "Mẹ cha ơi phim dở thúi mà bà con khen dữ dội là sao", trừ phi là bị ép đi xem phim hoặc là rảnh quá thừa tiền quá ko biết làm gì đi xem thì sẽ dễ bị thất vọng.

chán các bác...quan trọng là có bản HD nào cho anh em down chưa hihihi?

ông bác này tham lắm HDD ông bác còn nhiều không??film gì cũng máu 2012 mới có bản TS thôi chắc 1 tháng nữa mới có HD :( đợi em nó từng ngày.không được nữa cuối tuần rủ bà xã lên mêga xem ;))

Bên trên