Box chứa nhiều HDD ?

Box chứa bao nhiêu HDD là vừa

• 3

Số phiếu: 1 5.6%
  • 4

Số phiếu: 9 50.0%
  • 5

• 6

Số phiếu: 0 0.0%
  • 7

Số phiếu: 0 0.0%
  • 8

• 9

• Chứa càng nhiều HDD càng tốt

Số phiếu: 5 27.8%

• Số lượng người bầu chọn
    18
  • Poll closed .

hoangtuan_neu

Active Member
Do nhu cầu lưu trữ dữ liệu HD (video, music,...) ngày càng tăng. Và giá HDD ngày càng rẻ.
Chúng tôi đang chuẩn bị chính thức triển khai thêm mặt hàng box chứa nhiều HDD, bao gồm các loại lắp 2 HDD, 4 HDD8 HDD với chuẩn giao tiếp: USB, eSATA để phục vụ cho khách hàng lưu trữ kho dữ liệu của mình.

Bạn thích box chứa HDD với chuẩn giao tiếp nào hơn ? USB hay eSATA

havu

Ðề: Box chứa nhiều HDD ?

+1 cho esata, loại tốt kg phải loại WD cùi miá.

buihung

Administrator

Giá dự tính của từng loại là nao nhiêu hả bác?

arionred

Member

Có cả USB lẫn eSATA.
Có dạo tôi định làm box này bằng nhôm, nhưng ở chỗ tôi nhôm đắt quá và không bán lẻ nên đành dừng "dự án".

dinhvannam

Do nhu cầu lưu trữ dữ liệu HD (video, music,...) ngày càng tăng. Và giá HDD ngày càng rẻ.
Chúng tôi đang chuẩn bị chính thức triển khai thêm mặt hàng box chứa nhiều HDD, bao gồm các loại lắp 2 HDD, 4 HDD8 HDD với chuẩn giao tiếp: USB, eSATA để phục vụ cho khách hàng lưu trữ kho dữ liệu của mình.

Bác cứ làm ra và TẶNG hội HDVIETNAM 1 cái. hội sẽ maketing cho bác.
Đảm bảo đắt khách nhé bác.:-h

hoangtuan_neu

Active Member

Bác cứ làm ra và TẶNG hội HDVIETNAM 1 cái. hội sẽ maketing cho bác.
Đảm bảo đắt khách nhé bác.:-h

Trùi, em mà làm ra được Box đó thì em tặng mỗi member của hội 1 chiếc ấy chứ :-bd . Tiếc là của nhà không trồng được bác ạ, hix.

Bạn có thể bổ sung thêm chi tiết đặc tính, công nghệ + hình ảnh sản phẩm loại này không? Mình cũng rất có hứng thú với sản phẩm này và cho mình hỏi luôn giá cả dự định bán ra.
Mà có hàng tặng miễn phí không đấy? Mình tình nguyện xin nhận 01 cái

hoangtuan_neu

Active Member

Bạn có thể bổ sung thêm chi tiết đặc tính, công nghệ + hình ảnh sản phẩm loại này không? Mình cũng rất có hứng thú với sản phẩm này và cho mình hỏi luôn giá cả dự định bán ra.
Mà có hàng tặng miễn phí không đấy? Mình tình nguyện xin nhận 01 cái
Tất cả sẽ trả lời bác trong tuần này bác ạ, mong anh em ủng hộ 8->

taidj

Member

mình ủng hộ liền . xài vậy gọn hơn ,chia sẻ và chép phim dễ dàng hơn . :D

hoangtuan_neu

Active Member

mình ủng hộ liền . xài vậy gọn hơn ,chia sẻ và chép phim dễ dàng hơn . :D

Cảm ơn bác đã ủng hộ. Trong tuần này, thông tin chi tiết về Box này (giá cả, thông số kĩ thuật, thời gian bảo hành...) sẽ được em cập nhật :>

9fly

Member

Em xin có ý kiến:

1. em thấy 4 cái hdd trong 1 box thì vừa phải do cái box nó còn dáng cái box để phòng khách và mang đi mang lại cho nó nhẹ.

2. Box 4 hdd thì chạy sẽ tốn ít điện hơn một lúc nuôi 8 cái mà dùng có hết ngay đâu.

3. Box bác mà mod được quạt good good, đèn báo đang load hdd nào thì good hơn. Em mark luôn decal ở ngoài cho Film action, film quảng cáo, film tình cảnh, film hoạt hình hay document thế là biết ngay đang load trong loat film nào.

4. Bác cho thêm được nối hdd hub không. Có cái đía cứng ngoài mang đi đâu chép về nhà cắm vào bõ chuyển sang luôn. Mà thực ra nếu phát qua máy tình thì cũng chưa cần cái này lắm.

5. Bác đã bỏ công làm cái này em xin cám ơn bác.

hoangtuan_neu

Active Member

Em xin có ý kiến:

1. em thấy 4 cái hdd trong 1 box thì vừa phải do cái box nó còn dáng cái box để phòng khách và mang đi mang lại cho nó nhẹ.

2. Box 4 hdd thì chạy sẽ tốn ít điện hơn một lúc nuôi 8 cái mà dùng có hết ngay đâu.
Ghi nhận ý kiến của bác, nhưng em nghĩ 4 ổ vẫn ít đối với 1 số bác có lượng phim khủng như bác havu hay bác Chip (2 bác nhể)

Em xin có ý kiến:

3. Box bác mà mod được quạt good good, đèn báo đang load hdd nào thì good hơn. Em mark luôn decal ở ngoài cho Film action, film quảng cáo, film tình cảnh, film hoạt hình hay document thế là biết ngay đang load trong loat film nào.

4. Bác cho thêm được nối hdd hub không. Có cái đía cứng ngoài mang đi đâu chép về nhà cắm vào bõ chuyển sang luôn. Mà thực ra nếu phát qua máy tình thì cũng chưa cần cái này lắm.

5. Bác đã bỏ công làm cái này em xin cám ơn bác.
Box này có quạt, đèn đóm đủ cả bác ạ. Và cái Box này không phải em làm đâu bác, mà bên em đang trong quá trình đàm phán để nhập Box này về cung cấp cho anh em lưu trữ phim HD nói riêng và dữ liệu nói chung :rolleyes:

nab2195

Member

Cho mình hỏi chút về công nghệ nhé . Cái này nó sẽ nối theo kiểu nào , ví dụ 4 hdd thì nối chung bus ra , khi nào dùng cái nào sẽ có nút active ổ đó pk . Cho mình xin cái tên của thiết bị này nhé .

hoangtuan_neu

Active Member

Cho mình hỏi chút về công nghệ nhé . Cái này nó sẽ nối theo kiểu nào , ví dụ 4 hdd thì nối chung bus ra , khi nào dùng cái nào sẽ có nút active ổ đó pk . Cho mình xin cái tên của thiết bị này nhé .

Hiện tại do có nhiều kiểu nối : USB, eSATA, USB & eSATA. Chi tiết về sản phẩm em đã up ở đây rùi, bác ngó qua và ủng hộ em nhé

tetsu81vn

+ Càng chứa nhiều HDD càng tốt , vì mình rất muốn tập trung tất cả phim vô một chỗ, sau đó dùng mấy phần mềm media center để category thành collection, lúc xem chỉ việc chọn 1 phim trong bộ sưu tập trên màn hình, khỏi mắc công phải gắn vô tháo ra cho mệt, ví dụ như cái này http://www.aeonproject.com/gallery.html , nếu mà phim bị phân tán trên nhiều chỗ chứa khác nhau thì không hay, tập trung lại một chỗ là tối ưu nhất .

+ Cái box nên có úb lẫn esata.

HuyLV

Xin hỏi loại này có kết nối được với buffalo qua USB ko nhỉ ? Có thể sử dụng với ổ đĩa phân vùng ext3 được không ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên