Bước chân vào "con đường đau khổ": Dàn xem film HD+ nghe nhạc dưới 40 triệu được không ạ?

Xin chào các bác lão thành!

Tình hình sau 1 thời gian "dằn vặt" với bản thân, em quyết định bán thóc để dấn thân vào "Con đường đau khổ". Nay thóc lúa bán hết chỉ có khoảng 40 triệu đổ lại. Muốn làm cái dàn xem film HD+ nghe nhạc ghẻ ghẻ phù hợp với tai trâu của em ( không tính HDTV, HDP+HDD và CDP). Em định thế này các bác xem tư vấn dùm em nhé:

PA1: Xem film riêng bằng Logitech Z906 (7,5mil), nghe nhạc với Jamo C607 (12mil)+ Denon PMA 1510AE (20mil). Vụ mùa sau nếu giá lúa cao thì cho con Z906 lên phòng ngủ, còn mua thêm Sub, Surround đi kèm với con C607 luôn, tất nhiên là phải thêm quả AVR ít nhất là Denon 1911). ( Em cũng đang lăn tăn con JBL ES80 đi với amp HK nhưng cứ khoái cặp phạm trù Ja+De)

PA2: AVR Denon 2311 (20mil), Jamo C605+ C60+C60 Sur (tổng cộng tầm 20mil), sub thì em tận dụng con sub Pioneer S-RS3SW ở nhà :-t, với cách này thì em tạm nghe nhạc qua AVR, sau này có đk mua thêm con AMP Stereo làm pow sau.

Mong các bác ném đá nhiệt tình nhé, em cám ơn lắm lắm!

Ðề: Bước chân vào "con đường đau khổ": Dàn xem film HD+ nghe nhạc dưới 40 triệu được không

Bác chơi theo phương án 1 đi. Vì xem phim và nghe nhạc phải tách rời ra. Với lại bác mua về sau một thời gian chủ yếu là nghe nhạc thôi, xem phim thì thỉnh thoảng.
C607 nghe nhạc trẻ là ổn rồi.

ktypro

Active Member
Ðề: Bước chân vào "con đường đau khổ": Dàn xem film HD+ nghe nhạc dưới 40 triệu được không

phương án 1 đi bác

Bác chơi theo phương án 1 đi. Vì xem phim và nghe nhạc phải tách rời ra. Với lại bác mua về sau một thời gian chủ yếu là nghe nhạc thôi, xem phim thì thỉnh thoảng.
C607 nghe nhạc trẻ là ổn rồi.

Em cũng ngiêng về phương án tách 2 bộ xem film và nghe nhạc riêng biệt. Em kết tông màu đen, trên mạng thấy con C607 có màu đen giống ở hình dưới, nhưng hình như ở TP HCM toàn hàng màu gỗ vàng sậm. Có chổ nào bán C607 màu đen không các bác nhỉ?

bmw252

Tùy theo bác xem phim hay nghe nhạc nhiều hơn thôi. E thì nghiêng về phương án 2: nâng cấp C605 thành C607 luôn. Xem phim rất phê, mà nghe nhạc cũng tàm tạm.

tan_phat

mình thấy phương án 1 là lựa chọn tối ưu

Tùy theo bác xem phim hay nghe nhạc nhiều hơn thôi. E thì nghiêng về phương án 2: nâng cấp C605 thành C607 luôn. Xem phim rất phê, mà nghe nhạc cũng tàm tạm.

Em nghe nhạc xem film 70/30. Sáng dậy sớm quét nhà giúp vợ, mở 1 vài bản nhạc kêu hàng xóm dậy luôn <:p

training

Well-Known Member

phòng của bác khoảng bn m2, bác hay nghe loại nhạc gì?
trước đây thì em đi theo con đường thứ 2 nhưng giờ cũng tách ra 2 bộ riêng rồi, nghe nhạc DTS + kok + xem phim 1 bộ riêng còn nhạc 1 bộ riêng
theo em bác cứ múc 1 bộ Denon 1312xp đang có bác bán <13tr trên TTTM hoặc 1 bộ Onkyo để xem phim
còn khoảng 27 chai cũng làm đc bộ nghe nhạc ngon: C607 cũ khoảng 11chai, CDP cũ ngon ngon khoảng 8 chai, còn lại khoảng 8 chai làm 1 em amp cũ nghe đảm bảo cũng khá phê rồi
chúc bác kiếm đc bộ hợp ý

danchoi3x

Member

phương án 1 được đó bác !

JESSIEBO

Active Member

Ủng hộ phương án 2, phương án 1 nghe lủng củng làm sao bác ạh...

phòng của bác khoảng bn m2, bác hay nghe loại nhạc gì?
trước đây thì em đi theo con đường thứ 2 nhưng giờ cũng tách ra 2 bộ riêng rồi, nghe nhạc DTS + kok + xem phim 1 bộ riêng còn nhạc 1 bộ riêng
theo em bác cứ múc 1 bộ Denon 1312xp đang có bác bán <13tr trên TTTM hoặc 1 bộ Onkyo để xem phim
còn khoảng 27 chai cũng làm đc bộ nghe nhạc ngon: C607 cũ khoảng 11chai, CDP cũ ngon ngon khoảng 8 chai, còn lại khoảng 8 chai làm 1 em amp cũ nghe đảm bảo cũng khá phê rồi
chúc bác kiếm đc bộ hợp ý

Thanks bác, em có phòng riêng nhưng chưa có đk set up nên trước mắt sẽ tập kết các em ở phòng khách trước, pk em rộng khoảng 20m2, em nghe chủ yếu vàng đỏ, pop. Nói chung là thể loại trữ tình không có hơi hướng "bạo lực". Em gà mù nên chắc là quất brand new thôi bác ạh. Hàng 2nd em không có trình độ đánh giá được ạh.

Chỉnh sửa lần cuối:

Ủng hộ phương án 2, phương án 1 nghe lủng củng làm sao bác ạh...

Vâng, nhưng nghe mấy AE bảo con AVR 2311 không đủ tầm để chơi con C607 nên em cũng đang băn khoăn, trong khi em nghe nhạc là chính. Bên bác có C607 màu đen không ạh. Em kết con này nhưng lại thích màu đen cho hợp với con SS 40'' và cái kệ LCD bằng kính màu đen ở nhà.

training

Well-Known Member

Thanks bác, em có phòng riêng nhưng chưa có đk set up nên trước mắt sẽ tập kết các em ở phòng khách trước, pk em rộng khoảng 20m2, em nghe chủ yếu vàng đỏ, pop. Nói chung là thể loại trữ tình không có hơi hướng "bạo lực". Em gà mù nên chắc là quất brand new thôi bác ạh. Hàng 2nd em không có trình độ đánh giá được ạh.

Phòng 20m chơi 1312xp ổn bác ạ
Chơi đồ cũ bác đừng đi mua lung tung bên ngoài, rình xem bác nào trên 4r mình hoặc bên vnav nâng cấp mà xúc lại, tiết kiệm đc ít nhất là 30%
Em từ khi tập toẹ chơi audio cũng đã mua đồ 2nd nhiều từ các anh em trên 4r, chưa lần nào phải kêu ca phàn nàn gì cả

audio&video

Active Member

nói chung bác phải cân nhắc lại cuộc chơi này bác xem bên nghe nhạc +xem phim bên nào nặng hơn.nếu nghe nhạc nhiều hơn thì bác tập chung cho dàn nghe nhạc.còn xem phim thì làm bộ tích hợp như 1312 hoặc polk TL1600.còn nếu không cầu kỳ về nghe nhạc nhiều em sẽ tư vấn thêm cho bác.

hanoi201025

Bác nghe nhạc/xem phim = 70/30 thì em cũng ủng hộ PA1, nhưng không biết 1510AE kéo c607 thế nào?

vinagoh

Well-Known Member

Mình cũng ủng hộ PA1, nhưng Bác chủ nghe thể loại nhạc gì mà tính C607 và 1510AE nhỉ !!!?

lehoang40

PA 1 tốt đấy bác chủ, nhưng thay vì Logitech Z906 thì bác kiếm dàn AIO LG sẽ hợp với phòng khách hơn.

Bạn nghe lời bác LeHoang đi, không hối hận đâu. Đừng làm lung tung, tổ phí tiền. Bạn có thể xem thêm cuốn catalogue của Anh Duy về đề xuất ghép giữa Denon và Jamo để tham khảo thêm về cách phối ghép nếu chưa biết gì.

sunnydtld

Well-Known Member

Mình cũng đang dự tính làm 1 bộ giàn với mức đầu tư như pak (để trong phòng ngủ), ma chưa có thời gian đi nghe thử.
Onkyo NR609
Monitor Audio RX2 or RX6
Polk TL2600 or ship Energy Take Five Classic tu Amazon về (khoảng $600).

Em Polk thi mình hôm có call 1 pak o TTTM thi chỉ được bảo hành 1 năm nên không biết là hàng chính hãng hông nữa.

giangcc18

Member

hehe, mình đề xuất pa3: bác làm 1 bộ Yamaha bao gồm avr và 1 bộ loa 5.1 Ya thì chắc khoảng loanh quanh hơn 20tr là xem phim khá ổn rồi - tiền còn dư thì cứ nhét ngân hàng lấy lãi.
Còn bộ nghe nhạc thì bác nên nghiên cứu kỹ trước khi nhảy hố vôi - vì pa2 của bác nghe nhạc theo em cũng ko ổn đâu. Tốt nhất là bác nên cày cuốc tiếp thóc lúa rồi đỡ lăn tăn hehe.

Bên trên