Burn file mkv > 4.5G lên DL DVD. Cứu cứu!

condonhan

Active Member
Ðề: Burn file mkv > 4.5G lên DL DVD. Cứu cứu!

Dùng Format factory chuyển sang AVI- khoảng 5h- rồi dùng Xilisoft DVD creator burn ra DVD.

TRICDV

Member

BẠN DÙNG CONVERTXTO DVD CHỌN DVD5 RỒI BURN THÔI

tien384

Sao không dùng tsmuxer khỏi convert chi cho mẹt

nhoctom

Khả năng 2 :
t/h 1 : thì có thể xảy ra, do burn từ avi ra dạng dvd. nhưng theo mình nghĩ thì số gb <5gb, do ghi chuẩn dvd chỉ tính theo phút, chỉ ghi dvd DL khi số phút lớn hơn 120min.

ủa vậy nếu file film có số phút lớn hơn 120min mà mình burn ra DVD5 sẽ bị lỗi phải k bác ;;)

Mình cũng xài cách này :D

P.s: số liệu thanked của bro này hình như có vấn đề :|

Bạn ơi cho hỏi khi burn ra DVD thi yêu cầu của file .mkv là gì để khi burn xong mình xem được hình ảnh là tốt nhất.

nmcgroup

Well-Known Member

hi các pác.
Nhà em mới có cái đầu Qiseng (HDMI - 1080P) hàng nội địa China, em ghi đĩa các file MKV nhạc em nó ăn tuốt hihi, em chưa thử file lớn hơn hi em sẽ test thông báo sau nhé.

hihi mỗi tội cái con này điều khiển toàn tiếng china ko dịch được hiihihi

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Bạn hãy làm theo những "step" sau:

1- Cài đặt ConvertXtoDVD.

2- Làm theo những "Settings" cho các phần sau (xem hình đính kèm):

3- Thẻ "Chapter"
ConvertXtoDVD- Chapters Settings.jpg

4- Thẻ "DVD Menus"
ConvertXtoDVD Menu Settings (2).jpg

5- Thẻ "Encoding"

+ Nếu "burn" ra DVD5:
ConvertXtoDVD - Encoding (DVD5).jpg

+ Nếu "burn" ra DVD9:

Lưu ý: Bạn không nhất thiết phải cần đến DVD9 cho những phim có cở lớn (trên 4.7GB), bạn vẫn có thể dùng DVD5 để thay thế (và tiết kiệm $$). Trong trường hợp này, ConvertXtoDVD sẽ tự động nén lại để vừa đủ cho đĩa DVD5 (xem phần "setup" cho DVD5). Tuy nhiên, bạn phải chịu "hy sinh" về phần chất lượng hình ảnh.
ConvertXtoDVD - Encoding (DVD9).jpg

6- Thẻ "Video Processing"
ConvertXtoDVD-Video Processing.jpg

7- Thẻ "DVD Specification"
ConvertXtoDVD - DVD Specification.jpg

8- Thẻ "Burning"
ConvertXtoDVD-Burning Settings.jpg

9- Thẻ "Subtitles"

* Nếu có phụ đề Việt Ngữ kèm theo, bạn hãy bỏ chung PHIM & PHỤ ĐỀ vào trong cùng một thư mục (folder), và cả hai phải có tên giống y hệt nhau, ngoại trừ cái đuôi (extension).

Ví dụ:

- Saigon.dep.lam.720p.BluRay.x264.mkv (tên phim)
- Saigon.dep.lam.720p.BluRay.x264.Vietnamese.srt (tên phụ đề Việt ngữ)
ConvertXtoDVD-Subtitles settings.jpg

10- Thẻ "Audio"

- Convert Audio to format = Automatic: Sẽ giữ y nguyên, vào sao thì ra vậy.

- Convert DTS to AC-3 (for better compatibility): Tùy bạn, nếu hệ thống Home Theater (receiver) của bạn có khả năng nhận âm thanh "Digital" thì hãy dùng nó (không có dấu chéo), ngược lại hãy tắt nó đi (có dấu chéo) để đổi thành AC-3 (rất thông dụng & và tiện lợi khi "play" đĩa này trong những trường hợp khác nhau như là ở một phòng khác, nhà bạn bè, trong xe, v..v..)

- Nếu xài cho hệ thống 5 loa (AC-3, 5.1 Chennels)
ConvertXtoDVD - 5.1 Channels.jpg

- Nếu xài cho hệ thống 2 loa (AC-3, 2 Channels)
ConvertXtoDVD - 2 Channels.jpg

11- Sau khi hoàn tất phần "Settings", click "OK".

12- Tắt (close) ConvertXtoDVD, sau đó lại mở lên (re-open) ConvertXtoDVD.

13- Click vào dấu cọng (+), tìm đến (navigate) phim của bạn (.mkv), click lên nó => click "open".

14- Bỏ đĩa mới (blank) vào đầu máy chép (burner) mà bạn muốn xài (và cẩn thận kiểm soát lại tất cả mọi điều trước khi...)

15- Click vào nút "Convert" (ở phía dưới cùng).

16- Chấm hết và "Good Lucks"!

Chỉnh sửa lần cuối:

Chào anh, anh nên dùng software VSO convertXtoDVD, download ở đây :

Tôi vẫn thường xài cái này đễ convert phim mkv lớn hơn 4,5 Go thành DVD và ghi lại trên DVD R (không cần xài DVD DL) để coi trên DVD Player

Kết quả rất tốt, có thể thêm phụ đề trước khi convert

Hú hú. Em đã burn thành công 1 file mkv > 8 Gb thành 1 đĩa DVD 9 trên DL-DVD Sigma. Chạy ngon lành trên đầu DVD Pioneer, hình ảnh rất đẹp và giữ nguyên format âm thanh DTS.
Cảm ơn Bác congthai đã chỉ giáo. Bravo!

Phần mềm VSO convertXtoDVD bạn quảng cáo thấy hay quá nhưng sao link die rùi nhỉ? #:-S

VHARC

Đã có bác nào burn file MKV lớn hơn 4,5GB lên đĩa DL chưa? Em burn 3 đĩa đều hư cả 3, không hiểu vì sao? Em dùng đĩa DVD+R DL Mitsubishi. Chỉ ghi như ghi dữ liệu bình thường mà cũng không được? Có lẽ do file lớn quá chăng?

odd phải hổ trợ ghi DLDVD bạn ạ, bạn dùng nero ghi chế độ data để tốc độ 2x thôi thì mới ghi dc.

vietplast

Các bạn dùng phần mềm này đi:
E.M. Free MKV Video2Dvd

Auto Convert and Burn MKV to DVD Video Disc directly

E.M. Free MKV Video2Dvd - Auto Convert and Burn MKV to DVD Video Disc directly. - Support multi-audio tracks and multi-subtitles tracks Now! E.M. Free MKV Video2Dvd was designed to be an easy-to-use disc authoring and burning MKV to DVD software which includes a powerful video converter engine for MKV to DVD that lets you do more with your standard or High-Definition digital media.

It creates standard DVD discs with studio-quality personalized menus. One drag-drop and one mouse-click do all your job, very easy to use. This means that you only need drag and drop any formats videos to GUI of E.M. Free MKV Video2Dvd and then burn the files to DVD directly, you do not need set other options as other DVD author software in Easy Mode.

các bác biết ở HN cửa hàng nào bán DVD9 rẻ ko, có bác ở Láng Hạ bán 6k/c thì lại tạm nghỉ rồi

Bên trên