burrn từ lossless ra cd bị trục trặc . help me

cuongdoanvan

Well-Known Member
chào các bác
mấy nay em downd được ít lossless và sử dụng burrn để ghi ra cd nhưng lúc add vào burrn để ghi thì có file vào , file không vào mặc dù định dạng đều là ape hoặc flac hết . bác nào rành giúp với . thanhks

NhuQuynhCF

Ðề: burrn từ lossless ra cd bị trục trặc . help me

Thử dùng nero xem sao bạn OK lắm.

SlashPrG

Member

Nếu bạn là người mới làm quen với lossless, mình khuyên bạn dùng J.River Mediacenter 14, rất dễ quản lý và burn đĩa CD. Sau khi nhập audio vào thư viện bạn sẽ thấy nó hiển thị như trên hình. Muốn burn audio cd bạn chỉ cần click vào Burn Disc ở cửa sổ Action phía dưới, chọn Audio CD --> kéo thả các files xuống cửa sổ Action --> burn ra CD. Mình dùng thấy chất lượng cũng tốt, dễ sử dụng.
[/URL] [/IMG]
Chương trình còn hỗ trợ tìm lyrics, cover, info của album trên mạng, hỗ trợ in bìa cd/dvd.....
Nếu bạn dùng Nero 6 thì giải nén và copy 2 file đính kèm sau đây vào thư mục : “\Program Files\Common Files\Ahead\AudioPlugins” , lúc này bạn có thể import trực tiếp file ape + flac vào Nero, ko cần convert qua wav nữa. Chúc thành công.

Đính kèm

• nxmyape.zip
    52.5 KB · Xem: 52
  • nxmyfla.zip
    48.7 KB · Xem: 41

doanxem

Well-Known Member

mới chơi nên decode hết về .wav rồi dùng nero burn như bt thôi.flac thì dùng flac fronted,ape thì dùng monkey audio nhá.

NhuQuynhCF

Bạn dùng phiên bản nào mà nó không nhận file flac vậy? Nó chỉ không nhận file ape thôi

Le Quynh Anh

đơn giản nhất thì anh dùng thủ công là chuyển sang Wav rồi dùng nero mà burn ra CD. Dù sao dùng nero cũng thấy yên tâm

muitendenvn

LeechPro

Khỏi, lấy foobar mà ghi. Cái nào nó play dc thì nó ghi dc.

muitendenvn

LeechPro

Bác down plugin này về, giải nén copy vào thư mục components củủa foobar. Xong bậật lạại foobar mơởở album cầần ghi, nhấấn stop rồồi chọọn hếết, nhấấn chuộột phảải sẽẽ có cái menu nhưư thếế này:

Sr vì cái bộộ ggoxtieengs việệt củủa em nó bịị khìn

cuongdoanvan

Well-Known Member

Bác down plugin này về, giải nén copy vào thư mục components củủa foobar. Xong bậật lạại foobar mơởở album cầần ghi, nhấấn stop rồồi chọọn hếết, nhấấn chuộột phảải sẽẽ có cái menu nhưư thếế này:

Sr vì cái bộộ ggoxtieengs việệt củủa em nó bịị khìn

bác cho em xin cái link downd đi bác . thanks

tieuthieugia

Well-Known Member

trời...vẫn chưa ok hẻ anh? tội ông anh quá

muitendenvn

LeechPro

Chết, quên, hồi chiều quên đưa link. Của ông anh đây:
Mã:
http://www.foobar2000.org/getcomponent/9b58296c7d6a3b476dd9a6e67cd51d4d/2623a8865a2d0f09d7ab345aaa44bfcc/foo_burninate.zip

Bên trên