các bác cho ý kiến về con LCD SANYO 42ca8z

Dominohn

Member
Ðề: các bác cho ý kiến về con LCD SANYO 42ca8z

Không bác nào có ý kiến ạ?

sukanice

Member

Nói đến SANYO thì lại nhớ đến cái máy giặt và lò vi sóng nhà đang dùng. Mấy đồ này của SANYO dùng tốt phết. Còn LCD thì hình như không phải sở trường của hãng. Giống như LCD của SONY thì đỉnh cao, còn máy giặt SONY thì... làm gì có.

Dominohn

Member

:)
.....................................

duycom

Ban Quản Trị

Sanyo giờ bán lại cho pana rồi thì phải.

ngongo

tôi đang xài Sanyo 42CA8Z nè bạn,các thông số của nó,cũng giống như các loại HD ready khác,chỉ có contrast ratio thi hơi thấp 1500/1 thì phải.năm ngoái(12/07) wa Bangkok thấy trong các siêu thị bán 49N bath = 25 triệu,còn ở VN có 17t nên mua ngay một cái.Tôi ko có cái nào khác để so sánh nên ko thể nói là nó tốt hay xấu,nhưng tôi hài lòng với chất lượng của nó,xem HD wa WDplayer rất đẹp, giá bây giờ hình như chỉ khoảng 13t thôi,bên Thái giá 39 ngàn bath=18t,tôi mới xem tuần trước ở Power mall Siam Paragon.Ko hiểu tại sao ở VN mình lại rẻ như vậy.Sanyo là cty của Nhật với bề dày hơn 50 năm,nên chắc rằng sản phẩm của họ ko thể tệ được.bạn cũng nên biết rằng,toàn thế giới chỉ có vài nhà máy sản suất tấm nền panel thôi nên tât́ cả các hãng đều sử dụng những nguồn panel như nhau,và tùy vào mỗi hãng có những chiêu riêng để áp dụng cho sản phẩm của họ,như DNle của SS,DLNA bravia engine pro của Sony...tuy nhiên những kỹ thuật này,có tuyệt vời đúng như họ quảng cáo ko,còn phải xem xét lại,bạn ra shop xem một đoạn demo chiếu trên các TV khác nhau,nếu bạn nhận ra sự khác biệt,thì bạn là siêu lắm đó(hoặc do người bán cố ý chỉnh cho thật đẹp những mẫu họ muốn bán được).Hơ hơ muốn nói nhiều nữa nhưng sợ các bác đang sở hữu mấy em SN SS,kéo vào ký đầu nên thôi vậy,chúc you sáng suốt và chọn được một em vừa ý.
PS tôi có thẻ VIP của Phan Khang(năm ngoái mua trên 10t dược cho),khi mua họ sẽ giảm cho 3%,nếu you định mua ở đó thì tui cho mượn.

Chỉnh sửa lần cuối:

Especen

Member

Chả biết màn LCD thế nào, chứ màn CRT năm trước em mua 9 cái 21" ở siêu thị điện máy gì gì ấy đối diện Metro, trên máy ghi Made in Malaysia hẳn hoi, về nhà xem được mấy hôm thì cái nào cũng bị 2 quầng xanh trên màn hình, gọi điện đòi nó đổi thì nó giải thích loằng ngoằng, bắt mình mang đi bảo hành... chán, mặc kệ vẫn dùng đến giờ.

Bên trên