Các Bác có đi ngang qua đây ghé lại tư vấn giúp mình chuyện này dùm

tungbung

Active Member
Trước đây mình có 1 tivi đặt ở phòng khách và đang xài MyTV của VNPT.
Tình hình là mình vừa mua thêm một tivi mới đặt ở phòng ngủ. Mình có dư một setopbox MyTV. Bây giờ mình muốn lấy cái setopbox dư này lắp cho TIVI ở phòng ngủ để xem MyTIVI trên cùng một đường truyền cũ (không cần phải mở hai MyTV cùng một lượt đâu. Nghĩa là nếu phòng khách mở MyTV thì phòng ngủ sẽ tắt và ngược lại, cái MyTV dư này trước đây mình đã có xài ở nhà mình rồi).
Các Bác cho mình hỏi xem như vậy có được không? (trong một thời điểm chỉ có một MyTV hoạt động đó mà)
Việc làm này có cần nhờ nhà mạng nó đến cấu hình lại modem hay không (mình xài modem D-link DSL-2542B có 4 port), hay mình có thể thực hiện tại nhà được?

Mong các Bác dùm tư vấn để mình toại nguyện. Cảm ơn các Bác rất nhiều.

ttung94

Active Member
Trước đây mình có 1 tivi đặt ở phòng khách và đang xài MyTV của VNPT.
Tình hình là mình vừa mua thêm một tivi mới đặt ở phòng ngủ. Mình có dư một setopbox MyTV. Bây giờ mình muốn lấy cái setopbox dư này lắp cho TIVI ở phòng ngủ để xem MyTIVI trên cùng một đường truyền cũ (không cần phải mở hai MyTV cùng một lượt đâu. Nghĩa là nếu phòng khách mở MyTV thì phòng ngủ sẽ tắt và ngược lại, cái MyTV dư này trước đây mình đã có xài ở nhà mình rồi).
Các Bác cho mình hỏi xem như vậy có được không? (trong một thời điểm chỉ có một MyTV hoạt động đó mà)
Việc làm này có cần nhờ nhà mạng nó đến cấu hình lại modem hay không (mình xài modem D-link DSL-2542B có 4 port), hay mình có thể thực hiện tại nhà được?

Mong các Bác dùm tư vấn để mình toại nguyện. Cảm ơn các Bác rất nhiều.

Không được bác ạ, vì mỗi account MyTV được hệ thống gắn liền với địa chỉ MAC của 1 STB nên việc dùng 2 STB cho 1 tài khoản là không thể.

tungbung

Active Member
Ðề: Re: Các Bác có đi ngang qua đây ghé lại tư vấn giúp mình chuyện này dùm

Không được bác ạ, vì mỗi account MyTV được hệ thống gắn liền với địa chỉ MAC của 1 STB nên việc dùng 2 STB cho 1 tài khoản là không thể.

Vậy có cách nào để có thể xem được TIVI trong phòng mình mà không phải đăng ký thêm một tài khoản MyTV mới không vậy Bác? (Mình xài LG6910, DUNE 303D).

ttung94

Active Member
Em không hiểu lắm về HD Player, nhưng nếu như con Dune của bác chơi được iPTV thì cũng khá là khả quan nếu như bác chỉ xem cùng lúc 1 trong 2 cái, hoặc cả 2 cái đều xem SD. :D Với cả Dune sẽ chỉ xem được LiveTV mà không tua tới lui được cũng như không dùng được bất kỳ dịch vụ nào khác ngoài LiveTV.

tienthanhbk

Well-Known Member
Ðề: Re: Các Bác có đi ngang qua đây ghé lại tư vấn giúp mình chuyện này dùm

View attachment MYTV.rar
Vậy có cách nào để có thể xem được TIVI trong phòng mình mà không phải đăng ký thêm một tài khoản MyTV mới không vậy Bác? (Mình xài LG6910, DUNE 303D).

Trên Modem tạo thêm 1 cổng cho IPTV giống như cổng đang cắm vào Set Top Box. Từ cổng đó thay vì cắm vào STB thì bác kéo vào phòng ngủ, cắm thẳng vào Dune. Trên Dune mở list kênh MyTV lên rồi chọn kênh muốn xem, Enjoy.

List kênh ở file đính kèm.

Bên trên