Các bác dùm một con Android tivi box phù hợp với nhu cầu của mình

tungbung

Active Member
Hiện nay mình mình đang xài con Panasonic 37 LX 800 và DUNE D1 để xem phim 2D. Hình ảnh xem phim 2D thì con này rất tuyệt mặc dù ti vi đời cũ.

Mình nghe các bác trên mạng nói rằng có thiết bị Android tivi box gì đó có thể nhận sóng wifi và có thể hô biến ti vi mình thành Smart tivi để có thể xem tivi, lướt web trực tiếp nhưng mình search Google thì ra toàn là những con Android tivi box lại có thêm chức năng Play phim như HD player ....... nữa chứ. Tính năng Player phim mình không cần vì có em DUNE lo rồi.

Các bác cho mình hỏi là hiện nay có con Android tivi box nào thật mỏng mà chỉ cần có các chức năng như:
+ Nhận sóng wifi thật tốt
+ Lướt web vi vu
+ Xem phim online thật ngon (để vào mấy trang hayhaytv.vn xem phim ấy mà)

Không cần các tính năng khác thì dùm tư vấn cho mình một con, mình đội ơn suốt đời.

ringleader

Active Member
Ðề: Các bác dùm một con Android tivi box phù hợp với nhu cầu của mình

bạn vào chuyên mục android box nhé, các em Neo X5, mygiga 1200 và livebox đều đáp ứng tốt nhu cầu của bạn, cá nhân mình ủng hộ em livebox do em này của Hàn Quốc mà giá cũng tương đương, tránh được TQ cái gì thì cố tránh, bác tham khảo nhé
http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/505547-review-mini-pc-livebox-chay-android.html

tungbung

Active Member

Mình xin nhắc lại là mình không cần có tính năng Play phim HD đâu chỉ cần xem online và lươt web.

tungbung

Active Member

Sao lại vắng vẻ người qua lại thế

tinhyeu44

Member

Con android cơ bản OS của nó có thể play được HD rồi, Bác cứ bắt nó không có tính năng play video sao được. Chỉ khác nhau là play ngon hay không thôi. Cứ con nào 2 nhân giá rẻ là quất được rồi.

hainam1982

Well-Known Member

làm em tizzbirt N1 androi 4.0.4 là ngon bác ạ. Giá cả cũng hợp lý.

angle

Active Member

Hiện nay mình mình đang xài con Panasonic 37 LX 800 và DUNE D1 để xem phim 2D. Hình ảnh xem phim 2D thì con này rất tuyệt mặc dù ti vi đời cũ.

Mình nghe các bác trên mạng nói rằng có thiết bị Android tivi box gì đó có thể nhận sóng wifi và có thể hô biến ti vi mình thành Smart tivi để có thể xem tivi, lướt web trực tiếp nhưng mình search Google thì ra toàn là những con Android tivi box lại có thêm chức năng Play phim như HD player ....... nữa chứ. Tính năng Player phim mình không cần vì có em DUNE lo rồi.

Các bác cho mình hỏi là hiện nay có con Android tivi box nào thật mỏng mà chỉ cần có các chức năng như:
+ Nhận sóng wifi thật tốt
+ Lướt web vi vu
+ Xem phim online thật ngon (để vào mấy trang hayhaytv.vn xem phim ấy mà)

Không cần các tính năng khác thì dùm tư vấn cho mình một con, mình đội ơn suốt đời.

Bác tham khảo em Himedia Q10. em này đáp ứng dc nhu cầu của bác chủ đấy. bác ghé SAIGON HD test hàng.

hd360sg

Với những nhu cầu của bác thì tư vấn cho bác con máy tính bảng trung quốc giá chỉ tầm 2t là chạy ngon rùi, tiện lắm bác à:))

tungbung

Active Member

Mình cần có thu wifi phát vào tivi để lướt web và xem phim trực tuyến chớ không cần em nó play phim như HDP vì đã có em DUNE lo rồi.

tinhdhmo

Active Member

Mình cần có thu wifi phát vào tivi để lướt web và xem phim trực tuyến chớ không cần em nó play phim như HDP vì đã có em DUNE lo rồi.

Bác làm con apple TV với cái Ipad rồi Mirror sang là chuẩn

tienlequoc

Well-Known Member
Như stick thì có Neo G4, Imito, V8....Mình đánh giá G4 là ngon nhất trong nhóm stick dùng chip RK3066.
Box thì có Neo X5, Mygica ATV1200,....
Tất cả đều đáp ứng tốt tất cả các nhu cầu của bác chủ, thậm chí các box còn có thể thay thế được con Dune D1 của bác nữa. Nhất là MyGica ATV1200.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Các bác dùm một con Android tivi box phù hợp với nhu cầu của mình

Bác làm con apple TV với cái Ipad rồi Mirror sang là chuẩn

mod android vô dập cái comment này liền coi =)), ở VN mà tư vấn con này để lướt web xem phim online hài hước cứ như bảo mua Sony 55inch về coi truyền hình cáp =))

Ðề: Re: Các bác dùm một con Android tivi box phù hợp với nhu cầu của mình

Như stick thì có Neo G4, Imito, V8....Mình đánh giá G4 là ngon nhất trong nhóm stick dùng chip RK3066.
Box thì có Neo X5, Mygica ATV1200,....
Tất cả đều đáp ứng tốt tất cả các nhu cầu của bác chủ, thậm chí các box còn có thể thay thế được con Dune D1 của bác nữa. Nhất là MyGica ATV1200.
giá con G4 nhiu vậy bạn, mính ở HCM thì mình có thể đến đâu uy tín để mua?

tienlequoc

Well-Known Member
G4 không có tại VN. Nếu như cần 1 em tương đương bác có thể kiếm ATV120 nghe đâu bác vtc_vietnam sau tết có hàng. Khó quá thì Imito, V8 đang có sẵn trên thị trường.

smallgent

Well-Known Member
bạn nào dùng android stick thì G4 là #1 ...cứ mod tienlequoc đè ra hỏi nhá
...à hình như mod tienlequoc có cả atv1200 thì phửi...gúm nhẩy :)

còn android box cũng dòng rk3066 luôn thì là Minix NEO X5...bắt sóng wifi theo mình là rất mạnh. Mình xêm hdviet, viet mobi tv ...rất ổn.

@tungbung: theo mình nên mua X5 để khỏi dây nhợ lằng nhằng có nhiều cổng, ram 1G và bộ nhớ êm nóa đến 16G đấy ạ...develop bởi Minix là tụi HK học ở USA tiếng Anh tốt và dịch vụ tốt...ae trên này mua X5 theo ước tính của mình khoảng hơn 30 chục cái roài...mình đã mua 3 cái trong 2 tháng qua... :D ...con này vọc rom cũng dễ nữa...xem hd so với D1 thì 9/10 vì mình cũng có D1 :D

Khi mua nhớ mua kèm con chuột bay RC11 - 25obama ....mua tại đây nè http://dealsprime.com

tienlequoc

Well-Known Member
bạn nào dùng android stick thì G4 là #1 ...cứ mod tienlequoc đè ra hỏi nhá
...à hình như mod tienlequoc có cả atv1200 thì phửi...gúm nhẩy :)

còn android box cũng dòng rk3066 luôn thì là Minix NEO X5...bắt sóng wifi theo mình là rất mạnh. Mình xêm hdviet, viet mobi tv ...rất ổn.

@tungbung: theo mình nên mua X5 để khỏi dây nhợ lằng nhằng có nhiều cổng, ram 1G và bộ nhớ êm nóa đến 16G đấy ạ...develop bởi Minix là tụi HK học ở USA tiếng Anh tốt và dịch vụ tốt...ae trên này mua X5 theo ước tính của mình khoảng hơn 30 chục cái roài...mình đã mua 3 cái trong 2 tháng qua... :D ...con này vọc rom cũng dễ nữa...xem hd so với D1 thì 9/10 vì mình cũng có D1 :D

Khi mua nhớ mua kèm con chuột bay RC11 - 25obama ....mua tại đây nè Deals on Electronics Tablet PC's Gadgets Free Shipping Prime Service

Sắp tới còn có MX6 stick và 1 cái stick bí mật nữa. G4 em để cho thằng bạn trong công ty rồi. Nó qua nhà em thấy kết quá hốt nguyên combo với RC11 rồi.

vihali

Ồ, giờ em mới để ý là box và stick khác nhau. Tại sao không dùng stick cho gọn hở các bác hay vì nó nhỏ nên ko tỏa nhiệt tốt và ko lắp đc hdd vào trong?.

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Các bác dùm một con Android tivi box phù hợp với nhu cầu của mình

Ồ, giờ em mới để ý là box và stick khác nhau. Tại sao không dùng stick cho gọn hở các bác hay vì nó nhỏ nên ko tỏa nhiệt tốt và ko lắp đc hdd vào trong?.

Cầm cái stick thấy nhỏ gọn nhưng cắm vào tv xong là còn 1 vài cái dây nhợ nữa...chả khác gì...chưa nó thỉ thoảng thọc tay ra sau cái tv tháo ra lắp vô...lỡ tay gãy mợ nóa lun :D

vihali

Ðề: Re: Ðề: Re: Các bác dùm một con Android tivi box phù hợp với nhu cầu của mình

Cầm cái stick thấy nhỏ gọn nhưng cắm vào tv xong là còn 1 vài cái dây nhợ nữa...chả khác gì...chưa nó thỉ thoảng thọc tay ra sau cái tv tháo ra lắp vô...lỡ tay gãy mợ nóa lun :D

Vậy thì cứ box mà chiến thôi.

thegioi1010

Stick dùng theo kiểu di động (VD: Đi du lịch cầm theo); còn box thường đặt cố định... Tốt nhất là mần luôn cả box lẫn stick :D

Bên trên