Các bác dùng phần mềm gì để xem HD?

ahatuananh

Well-Known Member
Ðề: Các bác dùng phần mềm gì để xem HD?

Bạn nào tư vấn giúp mình sử dụng Totalmedia Theatre 6 với ATI Catalyst với.
Mình xài VGA AMD với Driver Catalyst cho win 10 64bit thì Totalmedia Theatre bị xung gì đó, không thể chạy được cả Iso và Folder??? Trong khi đó với Nvidia thì vô tư. Bác nào biết cách khắc phục ko ạ ?
Hoặc các bạn có phần mềm nào xem Bluray Iso - Folder nào chạy tốt với VGA của AMD thì tư vấn giúp mình.
Có vẻ VGA AMD với TMT ko tương thích bác à, e cũng y hệt nên đã chuyển sang dùng PowerDVD 15

huynhtv

Active Member

Ngày trước mình toàn dùng Splash PRO EX giờ dùng JRiver , tiện cả nghe nhạc lẫn xem phim đều hay .

ttlinhha

Well-Known Member

Ngày trước mình toàn dùng Splash PRO EX giờ dùng JRiver , tiện cả nghe nhạc lẫn xem phim đều hay .

Nhưng ghét cái em ko biết chỉnh cho Jriver tự động nhận nhạc hoặc phim mà cứ phải chỉnh tay

thienmask

Splash PRO EX thao tác đơn giản thuận tiện nhất.

soledad0103

Member
Thằng KMP nặng vãi, nhà nghèo phần cứng kham không nổi nó nên cứ Media classic mà phang ầm ầm, coi phim HD, nhạc Paris by Night cũng đẹp hết xảy.

Xơi Power DVD 15 ko ân hận chút nào hết, ảnh đẹp âm thanh chuẩn. PDVD15 tự nhận file iso bluray vs add dc phụ đề rời kể cả khi dùng file iso bluray.

Phải công nhận từ ngày thằng PowerDVD lên version 15 thì âm thanh và nhất là hình ảnh đẹp long lanh. Và có cả cái vụ chơi được luôn file iso. Còn chuyện cho add phụ đề rời thì chưa thử.

sircuong1303

Well-Known Member

Phải công nhận từ ngày thằng PowerDVD lên version 15 thì âm thanh và nhất là hình ảnh đẹp long lanh. Và có cả cái vụ chơi được luôn file iso. Còn chuyện cho add phụ đề rời thì chưa thử.

Thiếu sót đó e dự là bản PowerDVD 16 sẽ khắc phục xong.

dc mà bác mod, bác dùng soft như ultra iso or VirtualClone ... miễn sao mount dc file iso. sau đó bác bật power dvd15 lên, vào my computer, kích đúp vào ổ ảo vừa mount file iso ấy. lập tức nó sẽ hiện ra tất cả dữ liệu của file iso đó. bác chọn ô BDMV, chọn STREM, tìm file có số phút nhiều nhất rồi play. sau đó bác vào phần add phụ đề trên power dvd 15 add phụ đề rời vào( bác dùng y hệt như Splash pro ấy). Ngon luôn bác ơi.

Chỉnh sửa lần cuối:

Ô nếu vậy thì thằng software player nào mà chẳng chơi được? Bởi vì như vậy thì ko có full menu được.

Ô nếu vậy thì thằng software player nào mà chẳng chơi được? Bởi vì như vậy thì ko có full menu được.
full menu là sao hả bác mod. e thì thấy quan trọng nhất là chất lượng hình ảnh vs âm thanh của film vẫn giữ nguyên, còn mấy cái clip hậu trường ấy bác thích thì tick all rồi xem dần. ngoài ra chức năng remote vẫn dùng dc bác nhe.

haibt

Member

full menu là sao hả bác mod. e thì thấy quan trọng nhất là chất lượng hình ảnh vs âm thanh của film vẫn giữ nguyên, còn mấy cái clip hậu trường ấy bác thích thì tick all rồi xem dần. ngoài ra chức năng remote vẫn dùng dc bác nhe.

Bluray iso nếu mount ổ ảo thì như remux rồi. So với chạy iso trực tiếp là có khác nhau đó bác, remux thì CPU load nặng hơn trực tiếp.

Bluray iso nếu mount ổ ảo thì như remux rồi. So với chạy iso trực tiếp là có khác nhau đó bác, remux thì CPU load nặng hơn trực tiếp.
Đến bjo e mới biết mount ổ ảo chính là hình thức remux, đến lạ làm sao mà trên dd vẫn còn nhiều bác phải đau đầu dùng hết phần mềm này phần kia remux lại film để có thể add dc sub việt vào. E đố bác ko remux film mà dùng cách mount ổ ảo có thể xem film add dc phụ đề ngoài trên phần mêm TMT ấy. E xem film chỉ dùng chip G1150 passthough qua hdmi nó chỉ load có tầm 12-15% bất kể là dưới hình thức nào thế nên load nặng hay nhẹ e cũng chả quan tâm.

---------- Post added 25-03-2016 at 12:52 ----------

Em cứ chơi TotalMedia Theatre 6.x.x hình đẹp âm thanh tốt.

Xơi Power DVD 15 ko ân hận chút nào hết, ảnh đẹp âm thanh chuẩn. PDVD15 tự nhận file iso bluray vs add dc phụ đề rời kể cả khi dùng file iso bluray.

bác add làm sao được vậy? Em play file ISO mà đâu thấy chỗ SUB sáng đâu ạ ?

Bác phải mount file iso ấy trc đã, dùng phần mềm tạo ổ đĩa ảo như ultra iso ... Ấy. Xong bác bật powerdvd15 lên, vào my computer trên powerdvd 15 chọn ổ vừa mount xong, kích đúp sẽ hiện ra chi tiết tất cả các file, chọn mbdv- stream- chọn đoạn có thời gian dài nhất- play. Rồi bác vào chỗ add sub import , thế là add phụ đề luôn.

Em cứ chơi TotalMedia Theatre 6.x.x hình đẹp âm thanh tốt.
e cũng thích TMT này, nhug vẫn chưa chỉnh dc phần âm thanh. Nếu chạy file iso thì TMT khi passthoug qua hdmi ra Rec xuất dc âm thanh TrueHD, DTS HD MSTR nhưng ko add dc sub rời. Nhưng chạy file đã remux để add sub thì âm thanh nhận dc chỉ tối đa là DTS, bác có biết vụ này ko chỉ e với. thanks bác

sircuong1303

Well-Known Member

File BD iso mà ko mount thành ổ ảo thì xem cách nào dc vậy bác.

Power dvd15 tự bản thân nó đã có thể chạy trực tiếp dc file iso bluray rồi bác sircuong ơi ko cần phải mount nữa. Nhưng nếu mount file iso bluray thì lại add dc phụ đề vào hj.

duyquang27

Active Member

Powerdvd khi chạy file iso lần đầu tiên nó hỏi cài thêm driver ổ ảo để nó mount đc. Chứ ko phải nó chạy trực tiếp đc đâu nha. Để ý khi các bạn chạy file iso = powerdvd thì vào computer cũng sẽ thấy phần mềm nó tự mount cho các bạn rồi nó mới chơi đc.

Bên trên